Hạng B1
20/4/15
69
28
18
33
Em là thành viên mới ,lần đầu tiên gửi bài xin nhờ các bác am hiểu về xe tư vấn giúp.Hiện tại nhà em đang định mua xe ô tô khoảng tầm 350 triệu và đang phân vân giữa ford laser 2005 và vios 2005 .Bản thân em thì thích laser hơn vì nhìn nó hơn hẳn về nội thất và ngoại thất nhưng mọi người nhà em thì lại thích vios hơn vì nghe mọi người nói máy bền hơn và ít mất giá.Vậy em xin nhờ các bác trên OF tư vấn giúp nên chọn xe nào,và chất lượng máy móc hai loại này có được không,cái nào máy tốt hơn ,có hay hỏng vặt không,đồ có dễ tìm hay không?Nhà em thì rất ngại xe hay hỏng vặt vì chả biết gì về máy móc xe cả?Em xin cảm ơn các bác đã tư vấn giúp.

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Không ai lấy FL để chạy dịch vụ nên tình trạng xe sẽ cứng hơn là điều chắc chắn và nếu chủ trước cưng xe nữa thì tuyệt vời.Ngược lại Vios chạy dịch vụ banh chành là có thể hiểu được đó là chưa nói đến những em hoàn lương sau khi chinh chiến khắp mọi miền.
FL khá lành tính chứ không như FM có hệ thống điện phức tạp.

Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
Không ai lấy FL để chạy dịch vụ nên tình trạng xe sẽ cứng hơn là điều chắc chắn và nếu chủ trước cưng xe nữa thì tuyệt vời.Ngược lại Vios chạy dịch vụ banh chành là có thể hiểu được đó là chưa nói đến những em hoàn lương sau khi chinh chiến khắp mọi miền.
FL khá lành tính chứ không như FM có hệ thống điện phức tạp.
Bác nầy phân tích hợp lý quá nè

Ford Laser thực chất là máy Mazda, phụ kiện mazda . . . Laser 1.8 cùng phân khúc với Altis. Nếu Laser 2005 AT hộp số 4 cấp1.8 thì hơn hẳn Vios AT 1.5 nhưng vì 1.8 nên cũng tiêu thụ xăng nhiều hơn. Nếu bác ko ngại chạy số sàn thì tìm laser MT 1.6.

Hạng B2
10/12/12
463
376
63
Bến Tre
Ford Laser thực chất là máy Mazda, phụ kiện mazda . . . Laser 1.8 cùng phân khúc với Altis. Nếu Laser 2005 AT hộp số 4 cấp1.8 thì hơn hẳn Vios AT 1.5 nhưng vì 1.8 nên cũng tiêu thụ xăng nhiều hơn. Nếu bác ko ngại chạy số sàn thì tìm laser MT 1.6.
Nếu đời 2003 1.6 MT thì tầm bao nhiêu vậy bác, e cũng đang hóng e này, nhờ bác chỉ giúp!vì nghe xung quanh ai cũng khuyên vios thần thánh,...ko thấy hơn gì cuối cùng là bán ko mất giá!chán lắm!!!

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Nếu đời 2003 1.6 MT thì tầm bao nhiêu vậy bác, e cũng đang hóng e này, nhờ bác chỉ giúp!vì nghe xung quanh ai cũng khuyên vios thần thánh,...ko thấy hơn gì cuối cùng là bán ko mất giá!chán lắm!!!
Xe cũ nhìn xe mới có giá, trên dưới 200 đều có xe.
Nếu ai không thích tiếng đóng cửa thì nghe của laser là bùn thúi ruột!

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
nên lấy Laser đi bác !
1 laser dùng máy Mazda nên độ bền máy cũng ko hề thua Vios
2 độ giữ giá thì Laser cũng thuộc dạng cực giữ giá
3 Phụ tùng Laser cũng rẽ bền như Vios thôi
chưa kể Laser có cả ABS, Airbag và chạy đầm + mạnh hơn Vios
ps : Bác nên kiếm Laser form đèn ống ( từ cuối 2002 )
xe đẹp cũng phải từ 250t trở lên tùy vào đời và chất xe
chịu khó tìm Laser Ghi 1.8AT đời 2k4-2k5 là ngon nhất, giá xe còn chất trên dưới 350t đó bác

Hạng B2
10/12/12
463
376
63
Bến Tre
Cứ không dính phốt taxi mông má lại là yên tâm rồi!mà cũng không ai dại gì mang 1 xe sang trọng như ford Laser( e so sánh với Vios nhé) mà đi làm taxi, chọn Vios thánh thần cho hợp...hichic đừng ném đá chết em!
Bác mylovedl07 cho e hỏi, còn vụ tay lái 3 chấu với 4 chấu là sao vậy bác?

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Cứ không dính phốt taxi mông má lại là yên tâm rồi!mà cũng không ai dại gì mang 1 xe sang trọng như ford Laser( e so sánh với Vios nhé) mà đi làm taxi, chọn Vios thánh thần cho hợp...hichic đừng ném đá chết em!
Bác mylovedl07 cho e hỏi, còn vụ tay lái 3 chấu với 4 chấu là sao vậy bác?
Nếu không nhầm thì 3 chấu nó 1.6, còn 4 chấu nó 1.8

Mấy nay con Laser của em nó có cái bịnh tua máy không ổn định, cứ nhích nhích 20rpm, đã vào hãng chỉ thêm bực mình!