Tập Lái
4/2/14
16
21
3
Civic mà múc bạn ơi, trước khi lấy Civic2015-2.0 minh mượn anh bạn Civic 2010 chạy 3tuan sau đó về hốt em 15luon, em 2010 anh ban mình mua có 475tr thôi, ( người wen trong honda bán lại)
Nhưng nếu 600 bạn ráng Them 250tr( vay cung dc) lam em Civic 1.8 2015 chạy phe hơn.
em 2015 cua minh 1nam4thang gan 25000km roi
Civic 2010 AT hay MT mà giá tốt thế bác? Trong hội CV mới có bác gia nhập, MT2010 mà 520 rồi.
Nếu chọn civic bác thêm vài chục nữa lấy civic 1.8 2012 fom mới chạy ngon hơn. Đời này khắc phục khá nhiều lỗi đời 2011
Thực ra thì em thích Form Civic đời đèn lục giác nhất ạ, mua xe 2.0 thì coi như cũng không thiếu gì nhiều ngoại trừ cái Cruise Control thôi. Còn lái thì e ngồi 2 con rồi, Civic cảm giác lái tốt, nhưng hơi ồn thiệt, còn K3 thì nhẹ nhàng êm. Nhưng số tiền bỏ ra cũng hơn kha khá ạ. Được cái K3 thì mới hơn, Civic thì cũng 3 -4 năm tuổi rồi thì thay thế nhiều ko ạ ?

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Thực ra thì em thích Form Civic đời đèn lục giác nhất ạ, mua xe 2.0 thì coi như cũng không thiếu gì nhiều ngoại trừ cái Cruise Control thôi. Còn lái thì e ngồi 2 con rồi, Civic cảm giác lái tốt, nhưng hơi ồn thiệt, còn K3 thì nhẹ nhàng êm. Nhưng số tiền bỏ ra cũng hơn kha khá ạ. Được cái K3 thì mới hơn, Civic thì cũng 3 -4 năm tuổi rồi thì thay thế nhiều ko ạ ?
Em đang chạy CV2010 đây. Xe được bảo dưỡng tốt thì cũng không phải thay thế gì nhiều đâu.
Như xe em thì chỉ thay cục cao su chân máy thôi. Thay xong lại êm như mới. Đồ Nhật nó cũng bền lắm bác. Thay bộ lốp Mit thì còn êm hơn K3 vì mâm CV nhỏ hơn K3 nhiều.

Hạng D
11/9/14
1.702
52.351
113
Nói đến mua xe cũ và xe chạy lướt em xin chia sẽ chút kinh nghiệm của em nhé. Bác chủ muốn mua xe nào ở trên cũng được em don't care. Vấn đề ở đây của em hơi ngoài lề một chút đó là: có nên mua xe cũ, xe chạy lướt cho người mới lần đầu mua oto hay không ??? Em xin thưa với các bác như sau:

Với tâm lý của em khi lần đầu mua xe oto thì rất là sung sướng, đến nỗi ngủ cũng không được. Nên giới buôn bán xe cũ rất khoái gặp người lần đầu mua xe, kể cả sales, giống như "Hổ mà gặp Nai" vậy...:D
Nếu bác ko rành xe, lần đầu mua xe và ít tiền, thì bác mua chiếc xe nào ít tiền hơn số tiền bác có nhưng phải là xe THÙNG, Bác phải vượt qua được cái sĩ diện ảo..."xe mình đẳng cấp, tốt hơn nhiều so với xe khác" nếu không thì bác chỉ tự sướng thôi, giới lão làng chơi xe đang cười thầm bác "thằng này nó đang tự sướng" :p
Nếu bác ít tiền thì càng ko nên mua trả góp vì sướng thì ít mà khổ thì nhiều...mệt lắm. Ko tin bác cứ thử... Bác chạy con KIA morning thùng nó vẫn thoải mái và hạnh phúc hơn con Accord, hay Camry cũ đã chạy 7 hay 8 năm rồi mà bác ko rõ nguồn gốc... cái này giới chơi xe gọi là có duyên hay hên xui, nhưng em chắc 99% là...xui. Nếu 3 năm sau bác tích luỹ được nhiều tiền hơn, bác đủ KN hơn thì bác hãy lăn ra..."chiến trường"...xe cũ.
Ở VN hiện tại, bác bị lừa đảo và mua trúng phải xe cũ bị hư hỏng gây tai nạn, thì KHÔNG ai đứng ra giải quyết cho bác cả, mà bác phải tự trả giá bằng tiền hoặc sanh mạng của mình nếu mua trúng xe kém chất lượng và bị..."luộc" đồ. Hoặc bác phải đi lừa lại người khác mua lại xe của bác vì nó là một tài sản lớn. Rất cay cú bác ạ. Nếu xe còn tốt, thì họ đã giới thiệu cho người thân hoặc bạn bè biết rõ lý lịch của xe đó rồi. Thậm chí vì tiền và lợi nhuận, họ còn tự "thuốc" nhau nữa...
Vài lời chia sẻ kinh nghiệm đau thương của em về xe cũ ở xứ thiên đàng....

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
4/2/14
16
21
3
tìm civic 2.0 2011 cũ mà mua. xe chất giá cao tí, tầm 600 620 cũng đc.
Vâng, e cũng có mối mua 2.0 2011 khá tốt ạ, thêm nữa là 60-70 là cũng số tiền kha khá, e không đi vay nên chắc có lẽ Civic vẫn là tối ưu

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Xe là tiêu sản, nên đừng có cố quá rồi vay mượn trả lãi đuối lắm., làm giàu cho mấy thằng ngân hàng thôi.
Kiếm con nào trong tầm tiền hoặc ít hơn xíu cũng được. Tiền để dành cho đổ xăng, gửi xe, bảo trì bảo dưỡng,...

Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
View attachment 426773
Chào các bác, chẳng là em dành dụm được cỡ 600tr, cũng tính mua con xe đi lại cho tiện, hiện e đang phân vân giữa 2 lựa chọn là Civic 2.0 2011 và Kia K3 lướt. Civic thì được thương hiệu và e cũng có mối mua xe khá tốt, còn K3 thì nhiều option và mới hơn. Có thể mua đc xe 2013 hay 2014 nhưng đội lên khoảng 60-70tr nếu mua 2.0 K3. Em chủ đích mua xe cũ thôi ạ.[pagebreak][/pagebreak]

Bác nào đã có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em nên chọn cái nào với ạ.

Mitsubishi Attrage đi bác. Xe nhập ngon tầm 600 mới keng chạy 5 năm không lo nghĩ. Rộng rãi máy lạnh tốt.
Nên mua Honda Civic 2011 hay Kia K3 lướt với 600 triệu ?
Phải cái trông không bắt mắt nếu bác thích hình thức.

Tập Lái
4/2/14
16
21
3
Nói đến mua xe cũ và xe chạy lướt em xin chia sẽ chút kinh nghiệm của em nhé. Bác chủ muốn mua xe nào ở trên cũng được em don't care. Vấn đề ở đây của em hơi ngoài lề một chút đó là: có nên mua xe cũ, xe chạy lướt cho người mới lần đầu mua oto hay không ??? Em xin thưa với các bác như sau:

Với tâm lý của em khi lần đầu mua xe oto thì rất là sung sướng, đến nỗi ngủ cũng không được. Nên giới buôn bán xe cũ rất khoái gặp người lần đầu mua xe, kể cả sales, giống như Hổ gặp Nai vậy... Nếu bác ko rành xe, lần đầu mua xe và ít tiền, thì bác mua chiếc xe nào ít tiền hơn số tiền bác có nhưng phải là xe THÙNG, Bác phải vượt qua được cái sĩ diện ảo..."xe mình đẳng cấp, tốt hơn nhiều so với xe khác" nếu không thì bác chỉ tự sướng thôi, chứ giới lão làng chơi xe đang cười thầm bác "thằng này nó đang tự sướng"

Nếu bác ít tiền thì càng ko nên mua trả góp vì sướng thì ít mà khổ thì nhiều...mệt lắm. Ko tin bác cứ thử... Bác chạy con KIA morning thùng nó vẫn thoải mái và hạnh phúc hơn con Accord, hay Camry cũ đã 5 năm mà bác ko rõ nguồn gốc... cái này giới chơi xe gọi là có duyên hay hên xui hay không, nhưng em chắc là 99% là...xui. Nếu 3 năm sau bác tích luỹ được nhiều tiền hơn, bác đủ KN hơn thì bác hãy lăn ra..."chiến trường"...xe cũ.

Ở VN hiện tại, bác bị lừa đảo và mua trúng phải xe cũ bị hư hỏng gây tai nạn KHÔNG ai đứng ra giải quyết cho bác cả, mà bác phải tự trả giá bằng tiền hoặc sanh mạng của mình nếu mua trúng xe kém chất lượng và bị..."luộc" đồ. Hoặc bác phải đi lừa lại người khác mua lại xe của bác vì nó là một tài sản lớn. Rất cay cú bác ạ. Nếu xe còn tốt, thì họ đã giới thiệu cho người thân hoặc bạn bè biết rõ lý lịch của xe đó rồi. Thậm chí vì tiền và lợi nhuận, họ còn tự "thuốc" nhau nữa...

Vâng, thực ra e cũng lái xe vài năm, có chút ít kinh nghiệm về xe bác ạ, nhưng quả thật như bác nói, ở vn mua xe cũ thì hên xui, nhất là xe salon, em nói quả thật ít khi nào e muốn mua xe salon, e chỉ mua xe cá nhân, và xem người bán xe thế nào thôi. Chứ cò lái ai biết họ đã làm gì với cái xe đâu. Và e cũng ko có chủ trương vay mua xe vì kinh tế ko cho phép, đập thùng vẫn sướng nhưng nếu bác mua Camry 5 năm mà chủ xe kỹ tính thì cũng đáng tiền bác ạ :).đó là mua đc xe quen. Chứ thực ra đúng cũng may mắn mỗi người nữa ạ. Cám ơn bác đã tư vấn hehe

• Like
Reactions: Daewoo and minh2b
Hạng B2
30/12/15
386
437
63

Với tâm lý của em khi lần đầu mua xe oto thì rất là sung sướng, đến nỗi ngủ cũng không được. Nên giới buôn bán xe cũ rất khoái gặp người lần đầu mua xe, kể cả sales, giống như Hổ gặp Nai vậy... Nếu bác ko rành xe, lần đầu mua xe và ít tiền, thì bác mua chiếc xe nào ít tiền hơn số tiền bác có nhưng phải là xe THÙNG, Bác phải vượt qua được cái sĩ diện ảo..."xe mình đẳng cấp, tốt hơn nhiều so với xe khác" nếu không thì bác chỉ tự sướng thôi, chứ giới lão làng chơi xe đang cười thầm bác "thằng này nó đang tự sướng"

Nếu bác ít tiền thì càng ko nên mua trả góp vì sướng thì ít mà khổ thì nhiều...mệt lắm. Ko tin bác cứ thử... Bác chạy con KIA morning thùng nó vẫn thoải mái và hạnh phúc hơn con Accord, hay Camry cũ đã 5 năm mà bác ko rõ nguồn gốc... cái này giới chơi xe gọi là có duyên hay hên xui, nhưng em chắc 99% là...xui. Nếu 3 năm sau bác tích luỹ được nhiều tiền hơn, bác đủ KN hơn thì bác hãy lăn ra..."chiến trường"...xe cũ.

Ở VN hiện tại, bác bị lừa đảo và mua trúng phải xe cũ bị hư hỏng gây tai nạn KHÔNG ai đứng ra giải quyết cho bác cả, mà bác phải tự trả giá bằng tiền hoặc sanh mạng của mình nếu mua trúng xe kém chất lượng và bị..."luộc" đồ. Hoặc bác phải đi lừa lại người khác mua lại xe của bác vì nó là một tài sản lớn. Rất cay cú bác ạ. Nếu xe còn tốt, thì họ đã giới thiệu cho người thân hoặc bạn bè biết rõ lý lịch của xe đó rồi. Thậm chí vì tiền và lợi nhuận, họ còn tự "thuốc" nhau nữa...

Rất đồng ý với bác này.
Tuy nhiên, mua xe tốt hay xấu, đẹp hay dở còn phụ thuộc quan điểm cá nhân. Bác chủ hỏi trên đây thì 10 người 10 ý khác nhau, nên cách tốt nhất là bác chủ thấy thích em nào, quất em đó. Cái nào cũng có cái sướng riêng của nó, và cái khổ riêng của nó.

• Like
Reactions: Latumi