Hạng B1
7/5/06
89
0
0
Hanoi
Kì này về VN em định làm 1 con xe mà đang phân vân ko biết chơi xe gì,ở Hà nội thấy bạn em bảo là đang chuộng 2 con là Honda SHi 150 với Piaggio LX 150 .Cả 2 em đều thấy đẹp nên ko biết chọn con nào,các bác kinh nghiệm tư vấn em với [&:]

Hạng C
22/8/05
587
0
0
RE: Nên mua Shi hay là Vespa LX ???

chắc nhiều bác sẽ thích SHi hơn
nhưng em thì cứ thích chọn xe theo cái giá ở nước ngoài
bên Ý xe LX đắt hơn Shi mà về đây SHi lại đắt hơn=>vô lý=>em mà chọn thì em chọn LX:D

Hạng B2
23/3/05
151
2
18
sydney
www.thanhtunggroup.vn

Em thì em chọn Shi, bác đi nếu chán bán vẫn được giá hơn em LX kia. Thứ 2 là bác là con trai mà đi LX nhìn yếu lắm ko nam tính tí nào, nếu bác thich Piaggio thì làm em GT, đúng phong cách hơn.;)

Hạng B1
7/5/06
89
0
0
Hanoi

Cám ơn bác Hard và bác Dol,em thì cũng kết dáng con LX vì dáng nó lấy theo kiểu cổ như mấy con vespa cũ,còn con GT thì nó to con quá mà máy thì có 125cc thì ì lắm :( ,nếu mà có GT 150 thì hay :D

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

nói thật bác nhé.bác dạng thích vít ga hóng gió thì không nên chơi mấy em piaggio.dòng xe xì cút tơ của pi chỉ để chạy chơi đi tàn tàn thôi.máy móc thì e kô dám nói là tốt hay dở.nhưng ngán nhất khoản kêu.bác nào thích tiếng máy hơn tiếng bô thì e cũng chịu:D.mà bác mua GT còn được.chứ cái em LX thì.con trai chạy nhìn:mad:
thôi.không nói nữa.không các bác chạy LX hội đồng e thì bác WM lại phải ban nick:D

Hạng B2
28/5/04
181
3
16

Đi Piaggio máy nóng, nhất là trong đk khí hậu Việt Nam. Máy nó cũng kêu to hơn bọn khác. Vì là khung thép dập liền nên cũng nặng hơn nữa.
Nhưng em khuyên bác lấy Piaggio GT! rất có cá tính

Hạng C
22/8/05
587
0
0

em đang chạy LX125 đây nè
Shi em thấy toàn mấy cô cậu học sinh lớp 12 chơi bời thui hà:D

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

em mượn câu này.không phải ai đi SH ( dylan ) cũng chơi bời va không phải ai chơi bời cũng đi SH(dylan)
sao em thấy các bác hay nói là ai chạy SH dylan là chơi bời quậy phá ?????

Tập Lái
6/1/06
6
0
0
otosaigon.com

Đồng ý với bác, Vespa là dòng xe cá tính, còn SH là dòng xe thời trang và trào lưu.
Nhưng về vấn đề sửa chữa bảo hành thì SH yên tâm hơn.
Trích đoạn: Ali G

Đi Piaggio máy nóng, nhất là trong đk khí hậu Việt Nam. Máy nó cũng kêu to hơn bọn khác. Vì là khung thép dập liền nên cũng nặng hơn nữa.
Nhưng em khuyên bác lấy Piaggio GT! rất có cá tính

Hạng B2
22/9/04
316
1
0

Nếu điều kiện bố mẹ cho phép thì bác Kêvin cứ mua cả đôi đi, 1 cái mình đi 1 cái cho ghệ đi. Cái LX màu đỏ giờ toàn thấy các cháu lớp 11 12 đi thôi.