Hạng B2
28/8/04
119
0
0
nguoi den tu Trieu Chau
RE: Nên mua Shi hay là Vespa LX ???

theo em thấy thì Pi thì có service rõ ràng ở VN. Còn Sh, Dylan thì phải ra ngoài. Em vãn bíêt trong hãng thì lúc nào giá cũng cao hơn ở ngoài. Nhưng ở ngoài thì tuỳ tiệm sữa tốt hay ko. Nói tóm lại thì em cứ vào hãng cho chắc. Dù có bị cứa thì đó là tình hình chung. Nó lịch sự hơn ở ngoài

Hạng B1
27/7/05
58
0
0

nếu bác thích về kiểu dáng ==> LX
nếu bác thích về vận hành ==> SHi

Kiểu dáng: tất cả các xe của Ý đều đẹp. Xe của Nhật thì nhìn rất hiện đại, nhưng sẽ xấu ngay khi có mẫu mới. Còn xe của Ý thì vẻ đẹp đó là mãi mãi.
Vận hành: Xe Nhật đi bền, máy móc dễ sửa, hiệu suất lớn. Đặc biệt là SHi có Fuel Injection, tiết kiệm nhiên liệu và đi thích hơn. Xe Ý chỉ tốt khi được đáp ứng đủ tiêu chuẩn, về xăng, dầu, đường xá... mà ở VN thì :mad:. Ngoài ra thì đường kính bánh xe của SHi cũng lớn hơn LX cho nên dễ điều khiển hơn.

Em đã đi thử cả 2 xe, vì em là người đặt tiêu chuẩn vận hành lên cao hơn kiểu dáng cho nên em thích SHi hơn ( mặc dù scooter thì vận hành kô thể bằng sport bike được, nhưng dù sao thì nó cũng là cái scooter có khả năng lái tốt nhất em từng thử ). LX 125 đi rất ỳ, xe khó điều khiển, chòng chành, tất nhiên là nó đẹp, kô thể phủ nhân.

Em bỏ một phiếu cho SHi. Chúc bác chọn xe ưng ý.

Hạng B2
6/1/06
179
0
0
41
Hà Nội

Em thấy bạn em đứa nào sau một thời gian đi vespa cũng kêu ầm trời lên..Hihi, k phải bạn em đâu mà cả bạn papa và mama nhà em cũng vậy lun à...Tại nó hay phát sinh ra sự cố nhắm...Làm em trước đây cũng thích, cứ đòi mua..Nhưng bi giờ chuyển hướng, vẫn thích vespa nhưng đi xe vespa cổ..Dù sao khổ thì khổ lun một thể, hehe:D

Em đang đi Sh thường,nhất quyết bán để mua Lx125 Black($5050),đi được đúng 2 hôm lại nhất quyết bán để đi Dream:mad::mad:
Đi được 2 ngày(chưa được 100km)mà lỗ $600,hic......
Nhưng thôi e cũng "già" rồi,đi Dream cho lành,cũng chẳng oai với ai cái mui trần 2 bánh!:D
Nhưng nếu bác mua Shi thì phải chơi 150,máy 125 của xe này đề pa ì ghê,ko khỏe bằng đời cũ-nhưng bù lại là càng đi càng khỏe.Shi 150 thua Sh thường lúc đề pa nhưng sẽ "đập chết" Sh thường nước hậu!:)

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

có cái j chứng minh càng đi càng khỏe hả bác?:D

Bác cứ lấy 1 con Shi 150 và 1 con Sh thường 150 ra chạy thử sẽ biết mà,em thử rồi![8D]
Em nghĩ do Shi có FI nên nó phun nhiên liệu hiệu quả hơn,tích kiệm xăng mà động cơ đạt hiệu suất cao hơn Sh thường dùng chế hoà khí thông thường!;)

Hạng B1
27/7/05
58
0
0

Thật sư là xe của Nhật thì có độ tin cậy cao hơn nhiều, như dân mình hay nói là " lành ". Còn về SHi và SH thường thì theo em cư cái nào đời mới là chơi. Hay tại em là người có mới nới cũ nhỉ?:D

Hạng C
18/3/05
651
12
18

SH không phải là xe Nhật bác ạ.;)

Trích đoạn: jacquou

Thật sư là xe của Nhật thì có độ tin cậy cao hơn nhiều, như dân mình hay nói là " lành ". Còn về SHi và SH thường thì theo em cư cái nào đời mới là chơi. Hay tại em là người có mới nới cũ nhỉ?:D

Đảm bảo với bác là SH/SHi nóng hơn LX nhiều vì nó xả khí nóng vào 2 đùi và "cu em" :mad: của mình, đây là nhược điểm lớn nhất của nó.
Trích đoạn: Ali G
Đi Piaggio máy nóng, nhất là trong đk khí hậu Việt Nam.

Em không hiểu ý bác, Pi có TTBH chính hãng, còn SH thì ra chợ Giời, phố Huế.[8|]
Trích đoạn: thanhch
Nhưng về vấn đề sửa chữa bảo hành thì SH yên tâm hơn.

@bác KevinZeng, em vẫn thấy con trai chạy LX nó sao ấy, nên nếu là xe cho bác thì em khuyên bác làm con SHi đi vậy.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

thế thì SH càng đi càng không khỏe? khỏe không bằng Shi? bác nói rõ cho e thủng với.chưa hiểu hết ý của bác:D