PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.920
93
Tiếp tục chủ đề đảm đang cuối tuần em nhờ mấy anh tư vấn mua cái tủ lạnh mới. Em xài con Toshiba lâu rồi mà bị chảy nước dù có mời thầy xử lý nên muốn mua con mới.

Em nhắm con này có ổn không? Con này có làm đá tự động, có chổ lấy nước ngoài và cực lớn 540l.
Nên mua tủ lạnh nào

D4T confirmed
Hạng B2
7/7/08
414
2.151
93
Vote, em cũng đang nghía con trên vì nó vừa cái ô chừa sẵn chỗ bếp nhà em! :D:D

• Like
Reactions: PKN
Hạng C
13/2/09
549
35.999
93
Tiếp tục chủ đề đảm đang cuối tuần em nhờ mấy anh tư vấn mua cái tủ lạnh mới. Em xài con Toshiba lâu rồi mà bị chảy nước dù có mời thầy xử lý nên muốn mua con mới.

Em nhắm con này có ổn không? Con này có làm đá tự động, có chổ lấy nước ngoài và cực lớn 540l.
View attachment 1739085
Mình đã dùng 2 con loại này, lần nào đổi nhà cũng để lại cho chủ luôn. Xài tốt, điểm yếu là cái lẫy nhựa bản lề hay gãy (lúc đóng gần sát nó ko tự dập vào được) ngoài ra cần kiểm kỹ hàng hai cánh cửa hay bị lệch nhau -> dễ bị joint ko khít (lỗi do quá trình vận chuyển tủ đơn lẻ). Ra HTK mua sẽ rẻ hơn

• Like
Reactions: PKN and phamttruc
Ve Chai SG
6/7/09
701
39.376
93
HCM
Thằng pana có mà lại không thấy lấy nước ngoài (con em nó lại thích cái đó). Mitsu cũng có. Dòng hitachi không thấy nói.

Dung..min dang coi Pana..can nhac..vi bx can cai tinh nang nay..tien dung cho nau nuong.Con lam da tu dong thi khong co..dang suy nghi..cai nao can hon..?

• Like
Reactions: PKN
PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.920
93
Dung..min dang coi Pana..can nhac..vi bx can cai tinh nang nay..tien dung cho nau nuong.Con lam da tu dong thi khong co..dang suy nghi..cai nao can hon..?
Không làm đá tự động với vòi nước ngoài vẫn ổn nhưng có thì tiện hơn.

Em lấy cái pana 2 cửa rồi nhưng tính lại thấy nhỏ quá mà không ... đẹp lắm nên đang đổi lại con Hitachi ở trên.

Anh lấy Pana thì lấy dòng 3 cửa đẹp, xuất xứ Thái.

Đây là con pana nguyên đai ở nhà em.
Nên mua tủ lạnh nào

Ve Chai SG
6/7/09
701
39.376
93
HCM
Pana thì nói chung cũng ổn.Em đả lấy con này.....chuồng ku hẹp,không rớ đồ nội địa được...size quá nhỏ...co kéo mới lấy được em này...

Nên mua tủ lạnh nào