6/8/14
134
45
28
Tân Phú
thật ra mua xe chính hãng thì cũng ko đc hưởng cái gì cả các bác ạ. Tại vì ko lẽ mỗi lần gặp chuyện gì là vác cả con xe vào HN hay HCM để bảo hành... ở miền trung chẳng có cái dealer nào của Audi cả. Hic
Nếu muốn rẻ,showroom.
Nếu chịu khó Dealer.
Sửa chữa,bảo dưỡng ở ngoài cũng không khó.Trừ trường hợp nội thương nặng,chỉ có hãng mới chữa được.

Hạng B2
1/4/08
184
50
28
Em thì cứ opt nhiều mà rẻ hơn thì em mua ngoài. Em chẳng quan tâm đến vụ bảo hành hiếc gì đâu

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
Em thì cứ opt nhiều mà rẻ hơn thì em mua ngoài. Em chẳng quan tâm đến vụ bảo hành hiếc gì đâu
hí hí, vác mấy tỉ đi mua con xe lúc đó mới thấy lo. mua bên ngoài hầu như là xe nhâp lướt, nguồn gốc ko biết đường nào mò, ngon thì ko sao chứ lỡ gặp con bị lỗi máy móc hay hệ thống điện thì toi ngay, xe sang đụng đến hư món nào là ốm đòn món đó, lúc đó mới thấy cái lợi của mua xe chính hãng. còn mua bên ngoài mà muốn mang vào hãng hưởng chế độ bh thì e nhớ ko lầm là mua thẻ thành viên hết 8-10k o3ma rồi. nhớ hồi trên báo có đăng tin bác nào chạy con Lex GS350 bị lỗi cái gì đó mà gãy pittong đi luôn cục máy, mang vào toy VN tất nhiên là từ chối bảo hành vi xe mua salon, gửi thông tin qua ben Toy Nhật Bản cũng ko dc, bảo hiểm thì ko chịu mua cục máy mới mà chỉ duyệt mang đi sửa lại (e nhớ ko lầm thông tin nới lúc đó cục máy mua mới tới hơn 20K), chủ xe méo mặt lun.
cho nên chốt lại là e khuyên bác chủ cứ chính hãng mà chơi,sau này bán lại cũng mạnh miệng rao bán bởi vì là hàng chuẩn. ko ai bảo mua xe chính hãng là nu đâu:3dcuoi:

Hạng B2
1/4/08
184
50
28
Bác nói chẳng sai. Nhà em may mắn cũng được chạy audi xe nhà mua từ. 2010 đến giờ vẫn ổn (ông già em chạy nhé chứ không phải em, em thì chạy ford thôi)mấy lần vào bảo dưỡng em có hỏi anh bạn làm trong đấy làm những gì nó bảo cũng chỉ thay nhớt thôi. Máy móc mấy năm đầu thì không vấn đề gì. Thế nên em nhẩm tính "già không biết có hoá non" không là lỗ toi một ít. Giơ cũng hết bảo hành cũng như ai
em không khuyên bác mua xe ở đâu. Xe chính hãng ai mà chẳng thích.nếu chênh lệch nhiều bác nên cân nhắc lại cho đúng với cái mác "xe chính hãng"..chưc bác mua đc xe ưng ý

Hạng B2
4/2/12
358
45
28
Bác thật là sướng ở giữa muốn kéo xe đi bảo hành thì lôi ra HN ko thì vào Sài Gòn.. Kkk? Ko thì mua Mec E200 ĐN có hảng Mec khỏi lăng tăng:3dchongchong:

• Like
Reactions: thaigia
Hạng B2
19/10/09
452
24
18
17
E đồng ý với bác. Quan trọng khi đi mua bác nhờ anh em nào rành kỹ thuật đi theo xem giúp cho yên tâm thôi.Audi A6 cũng không phải hàng hiếm,khó sửa chữa như...siêu xe,xe siêu sang để mà quá lo lắng.Số tiền chênh lệch bằng cả con civic 2009 cũng làm bác vững dạ rồi.

• Like
Reactions: obsidian
Hạng B2
28/2/08
388
57
28
Theo e thì nên mua Showroom, bây giờ Showroom lớn họ cũng có chính sách bảo hành chẳng thua gì hãng đâu, bao nhiêu năm hoặc bao nhiêu ngàn Km đó. Cứ tưởng tượng bỏ 1 khoản tiền 2 tỷ 2, 2 tỷ 3 cho 1 em xe Base, option chẳng có gì, trong khi tầm đó mua Showroom ngoài có khi mua dc em full option?? Mua hãng thì dc cái thẻ Thành viên gì gì đấy! Cơ mà cũng tùy quan điểm từng người. Cá nhân e cũng từng lăn tăn giữa xe hãng và xe Showroom, nhưng đợt người nhà đi xem xe. 1 con BMW 520i chính hãng giá đầy khoảng 2 tỷ 2 ra biển, mà cửa sổ nóc không có, camera de cũng không có??? Cuối cùng sau khi nghiên cứu, e và người thân đã chọn mua ngoài Showroom, xe mới, option cũng khá.:)

Hạng D
4/7/14
1.107
542
113
thành phố hcm
Pác cứ vào hãng mua, dịch vụ bay giờ k như xưa, các hãng sang càng ok hơn....có trục trặc gì cứ phone cho hãng, họ sẽ hỗ trợ tận nơi dù đâu!!! Chúc pác có trải nghiệm thú vị :3dgoidien:

Hạng B1
11/6/13
56
30
18
33
Audi R8
www.nasaland.vn
Bác mua xe chính hãng thì phải lặn lội ra Hà Nội hoặc vào thành phố HCM thì mới mua được, sau này bảo hành bảo trì cũng hơi vất vã tí. Mua 2.2 tỷ, xong xuôi giấy tờ cũng ngót ngét 2.5 tỷ
Mua xe từ các salon ngoài thì chủ yếu là xe nhập lướt, hoặc xe cũ trong nước..giá sẽ tốt hơn, bù lại sẽ không an tâm, đảm bảo về chất lượng, giá trị của xe... bác nên tham khảo thêm nhé
Cho mình hỏi là Khi mình mua xe thì giấy tờ như thế nào mà lại tới 300 triệu giữ vậy bạn. Có thuế trong đó không mà nhiều vậy. Ngoài ra, có thuế thì là thuế gì chứ thuế nhập khẩu thì phải được tính vào giá bán rồi chứ nhỉ.
Thanks

Hạng B2
27/6/14
385
71
28
43
em thấy có showroom ở Phú Mỹ Hưng, Q.7 đó bác. em thấy ở đó lớn. nhưng bác mà ở ĐN mà mua ở HCM thì chính sách bảo hành của bác hơi bị mệt đó bác ah.