Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
4/3/16
42
35
18
tphcm
.

Mua xe lớn chút đi bác, bác xem hình em Morning bị hôn đit bởi em Hilux là biết sự khác biệt giữa xe lớn và xe nhỏ liền.

View attachment 437264

Cụng đầu nè bác, một bên mà thêm 10Km/h thì chắc ... quay trở về hình 1.

View attachment 437287
Cũng đang nghía mấy em MN , mà thấy bác đăng hình lên thế này thì quẹo liền.
Một phiếu cho sedan.

Hạng B2
14/11/15
424
644
93
54
Chiếc xe ở hình trên có thể bị "sandwich" tức là bánh mì kẹp thịt thì có khi xe tăng cũng còn toi chứ nói gì morning.
Nếu là bác chủ mua xe hơi để khỏi phải đi 2 bánh thì bất cứ xe nào cũng đã là 1 bước tiến về an toàn rồi. Hơn nữa, có phải cái Morning nào cũng tìm đầu xe cứng hơn mà lao vào, hoặc các xe khác cứ nhắm morning mà lao vào đâu. Lái xe an toàn là 1 kỹ năng cũng cần phải học tập và rèn luyện để giảm thiểu những tình huống đáng tiếc.
Cũng không hiểu bác comment trên đăng mấy cái ảnh có mục đích gì? khuyên bác chủ nên mua sedan? nếu sedan cũ mà các thiết bị an toàn không bằng morning (ABS, Airbags) thì cũng khó nói lắm... Bên Mỹ xe bự vậy, cứng vậy mà đâm nhau tốc độ cao vẫn toi như thường nên đụng nhau ngoài quốc lộ không ai nói hay được. Em chỉ nói 1 điều là nếu trong phố chạy 30-40km/h lái morning có đeo đai an toàn mà đụng nhau cơ hội sống sót là cao. Honda Click mà chạy 30-40km/h tông nhau thì nguy cơ mất mạng là rất cao!

Hạng D
6/12/14
1.359
1.313
113
tôi lúc mới mua xe cũng lăn tăn như vậy. Tôi lại nghĩ: "mình không rành lắm về kỹ thuật xe cộ, mua xe cũ lỡ đi đâu giữa đường em nó "nghỉ giải lao" thì làm sao ?". Và tôi chọn xe mới Kia Morning SAT. Đã trên 2 năm, Kia Morning vẫn phục vụ tốt, chưa từng nhõng nhẽo trên đường, cứ thay nhớt đổ xăng mà đi.

• Like
Reactions: KT_2013
Hạng B1
26/11/15
66
25
18
31
- nói chung là tùy nhu cầu của bác, nếu có điều kiên thì làm con sedan mới đi cho nó thoải mái

Hạng C
18/11/07
752
1.168
93
Vĩnh Long
Mình đang đi Kia morning Si 2016 và cũng đang tìm hiểu sâu hơn về morning nhưng mình hỏi bạn vài câu nhé:
1/ Bạn mua xe lần đầu hay đã từng mua xe?
2/ Bạn đi trong trường hợp nào? Nội thị hay làm xa?
3/ Bạn đã biết gì về xe chưa?
Morning thì xe hơi chật nhưng gọn, có thể xoay trở dễ dàng, tiết kiệm nhiên liệu nhưng mua nó bạn phải chú ý 2 vấn đề là túi khí chỉ có 1 cái bên tài và xe rất ồn do cách âm rất tệ, vấn đề ồn thì mình khắc phục được 50% là thay lốp xe mới. Với tầm 450 triệu bạn có nhiều sự lựa chọn. Nếu lần đầu mua xe mình khuyên nên chọn xe mới 100%. Chấp nhận chịu phí cao mang lại sự an tâm. Xe cũ nếu biết rõ nguồn gốc thì tốt còn k thì mình nghĩ k nên. Nếu là mình thì mình sẽ chấp nhận vay thêm 1 ít mua Kia Rio, Ford Ecosport hoặc Hyundai i10 active

Status
Không mở trả lời sau này.