Hạng B2
30/12/14
408
591
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào các bác
Mình thì cũng đi qua nhiều xe, từ nhà lá tới nhà lầu.
Thu nhập cũng chỉ tạm ổn, trung bình.
Đang dùng chiếc 7 chổ đưa đón con đi học và lanh quanh.
Nhưng tự nhiên dạo này cảm thấy không thích lái xe to ở trong phố, muốn mua xe nhỏ để vô hẻm, quay đầu cho sướng.
ngày trước em có chiếc Spark thấy ồn ào quá nên bán rồi.
em muốn tìm chiếc nào củ cũng được, giá tầm vài trăm, em bỏ ngoài đường ít bị luộc đồ ( tại em chiếc nào cũng bỏ ngoài đường)

Em định tìm mấy chiếc 2 chổ mini, hoặc mart Không biết chiếc nào phụ tung rẻ nhất, dễ nuôi nhất. Chiếc này em chỉ dùng để đi ở nội ô, khi đi xa em dùng xe khác. Nên ko biết chiếc nào la em ái nhất khi chạy chậm, kẹt xe.
Các bác tư vấn giúp
Xin cảm ơn!

Nên mua xe nào nhỏ gọn để đưa đón con đi học và loanh quanh siêu thị với gia đình?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/12/14
408
591
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Vinfast E34 đi bác. Để ngoài đường cũng hông ai luộc đồ hết, xe cũng hông dám lấy.

Luộc rồi biết bán cho ai, lấy xe thì biết sạc nơi mô. Chưa kể là xe lúc nào cũng có định vị bị giấu đâu đó :p
Em cũng nghĩ tới xe điện, mà thấy vụ Vin nó làm xe xăng nên đang ngại nó bỏ con giữa chợ

• Like
  • Haha
Reactions: PMH82 and hung12a1
Hạng D
6/12/07
1.353
14.567
113
Mấy dự án mà Vin bỏ tới giờ mới có mấy chục thôi mà.

Nói chứ nhu cầu như bác thì cứ i10, wigo, morning làm tới thôi.

Chạy SG có nhanh được đâu mà sợ ồn.

Muốn hết ồn thì phải xe xịn, mà xe xịn thì sao dám vứt ngoài đường.

Còn mini hay smart thì....mời bác trải nghiệm.

• Like
Reactions: newbieq7
Hạng D
26/3/15
1.110
1.335
113
Ngay chân cầu vượt hoàng hoa thám tân bình có salon trưng smart for 2, ghé hỏi thử đi a. Trước hunglam có review smartfor2 về vn giá 1tỷ2 trên youtube

• Haha
Reactions: trunghq119
ice confirmed
Hạng C
21/6/07
562
659
93
Giá vài trăm thì cứ mua xe nào phổ thông đời mới nhất có thể thôi bác. Chớ có ham mấy em độc lạ.

Hạng D
8/5/16
2.224
5.897
113
Nhu cầu của bác chủ thì chờ vài bữa nữa lấy Nissan Kicks e-Power. Đầy đủ các tiêu chí của bác chủ, vừa được tận hưởng công nghệ EV mới nhất (100% EV) mà không lo việc sạc pin, chạy phố siêu tiết kiệm (2.2L xăng/100km như hãng công bố), nhỏ gọn vừa đủ nhưng khi cần đi xa cũng dư sức.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Làm em CUV hạng A B gì đó chạy lội nước cho tự tin bác à :) !