Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
Em có xe Pajero sport cùng đời 2014 với xe bác, lắp Amada xtreme gì đó, sau này lại về phuộc zin, vì cảm giác nó mông lung thế nào, khó nói quá, nói chung em không ưng ý nên về zin.

Tập Lái
6/6/21
14
3
3
32
Nhiều tay bỏ 1 mớ tiền thay phuộc xong kiểu cảm giác đi ngon hơn phuộc zin. Đi 1 thời gian lại đi mua phuộc zin thay vào lại.
bác cứ tự tin thay đi, ko như qc tháo ra hoàn zin bác ko mất phí gì

Tập Lái
6/6/21
14
3
3
32
Em có xe Pajero sport cùng đời 2014 với xe bác, lắp Amada xtreme gì đó, sau này lại về phuộc zin, vì cảm giác nó mông lung thế nào, khó nói quá, nói chung em không ưng ý nên về zin.
bác cứ mạnh dạn lên, lắp lên ko ngon hơn zin tháo ra về zin bác ko mất phí gì

Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Nhà sản xuất tạo ra cái xe sao họ tính hết rồi, cân nặng bao nhiêu, tải trọng ra sao kỹ sư người ta ăn học tính toán muốn nát óc mới ra cái phuộc đó lắp vô.

Các anh người dùng thì cứ thích tháo ra chế mấy cái đồ trên trời dưới đất vô xong hỏi sao nó không ổn định như zin.

Còn mấy anh bán hàng thì thôi rồi, có tiền lời là họ lắp, giờ mấy cái đang bình thường họ cũng cố nói cho hay để dụ người ta móc tiền ra thay.

Trước khi xuống tiền thay phuộc, bác chủ thớt nên kiểm tra áp suất 4 lốp, xả bớt hoặc bơm thêm đúng như hướng dẫn trong sách HDSD, độ mòn của lốp có đều ko, lốp có quá cũ chưa...

Thay linh tinh vô ko cẩn thận ôm cua trên đèo phát lật xe.

Hạng B2
19/8/15
110
72
28
35
Nhà sản xuất tạo ra cái xe sao họ tính hết rồi, cân nặng bao nhiêu, tải trọng ra sao kỹ sư người ta ăn học tính toán muốn nát óc mới ra cái phuộc đó lắp vô.

Các anh người dùng thì cứ thích tháo ra chế mấy cái đồ trên trời dưới đất vô xong hỏi sao nó không ổn định như zin.

Còn mấy anh bán hàng thì thôi rồi, có tiền lời là họ lắp, giờ mấy cái đang bình thường họ cũng cố nói cho hay để dụ người ta móc tiền ra thay.

Trước khi xuống tiền thay phuộc, bác chủ thớt nên kiểm tra áp suất 4 lốp, xả bớt hoặc bơm thêm đúng như hướng dẫn trong sách HDSD, độ mòn của lốp có đều ko, lốp có quá cũ chưa...

Bác thẳng quá…

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Gì chứ mấy cái an toàn của xe không nên độ. Có sao xài vậy
Không có thì tốn thêm tiền mua full option chứ đừng có sợ tốn tí tiền mua base rồi độ lên đôj xuống

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn

Anh ít ác quá. Anh nói vậy sao anh kia bán được hàng? Người ta đang ca lên mây xanh, sao anh nỡ dội cho gáo nước lạnh vậy?

Hạng B2
2/9/19
296
204
43
49
Em ủng hộ bác xài phuộc mới, ai cũng xài zin zin thì nay mai đồ zin nó tăng giá nữa. Nói thật chứ xe em chỉ 3 năm đầu e vô hãng bảo hành bảo trì. Qua năm thứ 4 toàn thay đồ gara: phuộc, routin, vỏ xe, bình acquy.. , chọn loại tốt là ok, chất luọng tương đương, giá rẻ được một mớ.

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Thay lốp xịn loại mềm cũng êm hơn mà, với lại nhiều khi xe lâu nên phuộc zin độ nhún kém, giờ thay phuộc zin + lốp xịn là đc rồi. Xe đi cày ko nên chơi đồ độ, ko kinh tế

• Like
Reactions: alinswiss