Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Hồi mới chạy em quẹo vào nhà canh còn ko đc kìa, chắn xe ngang đường bà con la quá chừng luôn (đường nhựa rộng mà do gà quá) mỗi lần ra vào nhà là em rùng mình. Lùi xe thì cẩn thận chút nên có camera lùi thì ngon hơn. có hôm đi ăn chạy vào bãi otô, lúc về thấy dễ ăn em leo lên lùi luôn, mà tự nhiên khựng lại, nghĩ cái gờ nào đó cố de nữa ko đc mới nghĩ thầm dính chiếc xe nào khác là xong mịe rồi. Cuối cùng là có cái cây do trời tối quá ko thấy, đám bạn cười một trận đã đời.

Hạng C
5/7/13
574
15
18
Củng may bác là tài mới,nếu lái lâu ỷ lại,có lẻ xe của bà chị hàng xóm đó banh rồi,hihi..đùa chút chơi,bác khiêm tốn quá chuyện nhỏ mà,lái xe mà không bị chửi vài ba lần mới là lạ đó...

UMG
Hạng B2
10/2/12
429
1
16
Thò đầu ra de chỉ áp dụng cho đoạn ngắn khi đã xác định bên phải trống, thường thì chỉ thò đầu để ước lượng khoảng cách khi có chướng ngại vật rất sát bên tài. Bác de cả đoạn hẻm dài nên quan sát luân phiên liên tục cả 3 kính chiếu hậu sẽ có tầm nhìn tốt hơn

Hạng D
25/8/08
1.104
1.019
113
Mới cách đây mấy hôm em chạy rướt em iu đi cv. Hẻm thì cũng tầm 3-4m gì đó, nói chung ra vô cũng phải quang sát kỹ. Lúc em ra gần đầu hẻm thì có 1 cập ngồi tâm sự trước nhà có để 1 con Honda phía bên kia. Em cũng thò đầu ra nói dời chiếc xe vô 1 tý để khỏi vướng xe. Thằng con trai cũng nhích sát tường cho em qua. Em mới đánh lái trách phía bên đó 1 tý cho khỏi vướng thì em nhìn qua bên phụ mới thấy cái con đang ngồi nhất định không di chuyển mặc dù bánh trước em sát cái chân nó lắm rồi. Bà già nó trong nhà thấy vậy la nó "sao không đứng lên để người ta qua mầy muốn gãy chân hay sao mà ngồi đó?" Em thì không thể thấy cái chân con đó đâu hết để canh nên dừng một tý để nó dứng lên. Vậy mà nó nhất định không đứng mà còn nhìn em kiểu "mày mà cắn chân bà là mày bó bột cho bà". Em chờ tầm 1 phút mà chẳng thấy con đó có vẻ gì muốn đứng lên. Em quyết định giữ lái cho xe bò từ từ qua luôn. Qua khỏi con đó, em đánh lái quẹo ra đường lớn luôn không nhìn lại xem con đó có bị cán hay không nữa.

Hạng C
17/7/11
662
21
18
Air Bag nói:
Dù gì bác chủ cũng có lỗi nên không nói gì được. Đặt trường hợp xe bác thật, trầy trụa sơ sơ thì cũng không thể bắt đền được, thôi thì càu nhàu tý cho đỡ bực dọc trong người. Bác để ý lần sau hoặc là phải có người nhà đi kèm ra để dọn đường, dắt xe. Khi dắt xe phải cười xởi lởi xin phép dời xe, rồi lại phải trả về chỗ cũ. Em thấy tốt nhất là dừng xe đầu hẻm xuống người, xuống hành lý rồi dzọt. Chứ cắm đầu vào được có tý lại phải de ra mất công của mình m à hàng xóm họ lại GATO.
Bác nói chuẩn luôn

Hạng C
26/3/12
588
97
28
44
Tài cũ cũng có thể bị như vậy, bỏ qua cho nhẹ đầu đi bác chủ!

Hạng C
6/1/07
626
2.908
93
vấn đề là bà hàng xóm gato lâu roài, có dịp xả cho bác thôi.

Hạng C
25/10/12
986
437
63
ncb152 nói:
vấn đề là bà hàng xóm gato lâu roài, có dịp xả cho bác thôi.
hok có tại thỉnh thoảng e mới lấy xe về bác ak ... bà già kỹ tính nên kêu e thuê xe tự lái cho cứng rồi mới mua ... xui rủi chiều tối chạng vạng ngày hôm qua

Hạng D
4/9/06
2.282
22.069
113
Chuyện của em thì lại như vậy, em mua 4B và lái cũng hơn năm rồi, giờ thì phải nói là đường SG có kẹt xe mấy mà phải đi chậm thì em cũng không ngán.. hihi, chân côn rất nhuyễn nhưng ra đường trường thì hợi sợ không dám chạy lẹ.
Hôm bữa chở cả nhà qua chỗ thằng em vợ ở Chung cư HAGL bên quận 7 để mừng ngày chui ra của nó..:D. Lúc đến nhìn bãi xe đã oải vì chỗ đậu xe cho khách đã kín hết, bảo vệ chỉ em đậu xe bên hông chung cư, em nhìn là đã biết chắc là lúc de ra sẽ rất khó vì chật quá... đúng y như rằng.. lúc de xe ra thì bị trầy cản trước và đèn gầm do cà lem dài quá.. huhu
Lúc về đến bãi giữ xe gần nhà, bãi này trước đây thoải mái vì nó chỉ giữ oto nhưng giờ thì nó kinh doanh hầm bà lắng, nào là đại lý VLXD, quán cafe, quán ăn, giữ xe 2B+4B, ... lúc em về đến thì đầy khách ngồi la liệt và 2B dựng kín 2 bên lối vào. Em hết sức cẩn thận, mở cửa kính, bật camera phụ bên phải để căn cho chuẩn, đồng thời năn nỉ đám choai choai đang ngồi cafe làm ơn nhích xe máy cho em vào bãi, lúc đi ngang đám này, một đứa teen chỉ vào xe em nói" xe bị trầy kìa", đứa khác lại đế thêm " trầy kiểu này chắc chỉ có nước vừa lái xe vừa ngắm gái quá", nghe xong mà tức lộn ruột...:mad:, thôi mặc kệ, em cho xe vào bãi rồi về nhà cho đỡ nhức đầu..hehe

Hạng B2
6/8/13
121
6
18
Bác chủ chạy xe yếu, viết bài thì đọc rối cả mắt.