Hạng C
25/10/12
986
437
63
e xin chào các bác e có tí chuyện thấy ấm ức trong lòng vì bà chị hàng xóm cùng hẻm nên e sẵn kể lại và chia sẽ với các bác nỗi lòng của 1 thằng Tài xế mới như e
số là chiều nay khi e đi Cv từ Vũng Tàu về tới nhà trên đường đi điều thượng lộ bình an thấy vui trong lòng vậy mà niềm vui ko trọn vẹn khi về tới con hẻm đầu nhà ... về đến hẻm sau khi đưa mọi người về đến nhà e cho lùi xe ra để chạy đi trả , mấu chốt là chổ lùi xe đây , nhà e nằm gần gần cuối hẻm e đã cho xe lùi đc 1 đoạn khá dài gần ra tới đầu hẻm ( đường lớn ) vì là tài mới biết mình còn kém nên e mở kiếng xuống để thò cái cổ ra ngoài quan sát lúc đó trời khoảng 6h tối de đc gần tới đầu hẻm thì nghe 1 cái " cốp" kèm theo tiếng la ó của bà " chị " nhà đầu hẻm e hoảng thắng xe lại nhảy xuống thì thấy chiếc lick của bà ấy dựng trước nhà bị ngã e nhanh chóng dựng chiếc của " chị " ấy lên và coi có hư hỏng gì ko may quá hok hư hỏng gì chỉ quẹo cái kiếng chiếu hậu bẻ lại là xong , biết mình có lỗi nên e liên tục xin lỗi mong " chỉ " bỏ qua vậy mà " chị ấy " ko chụi nhất quyết la ó quá trời " còn nói biết chạy xe ko , ko biết chạy thì đừng chạy " e thấy tức quá trời thử ba coi rồi bã hiểu tâm trạng lúc đó ra sao , định đứng đó nói phải quấy nhưng thôi mình là người có lỗi nên đành phải nhịn lên xe đi tiếp , mà xe của bã cũng đậu cái đít de khúc ngoài đường .. bà già e thấy vậy cũng chạy ra nhận lỗi vậy mà bã vẫn làm lơn chuyện la lối bắt bẽ đến nỗi bà lão ở gần đó kêu thôi ko có gì thì bỏ qua đi chuyện ko ai muốn, rồi nói thêm câu nữa " nó " có xe bị vậy rồi nó sao ? thật cái chuyện ko có gì mà làm e " mất tự tin " quá trời . e lấy bằng cũng đc hơn 5 tháng nay cũng chạy đc nhiều lần rồi bị phạt 1 lần và 1 lần va quẹt này , thật sự mỗi khi lái xe khởi hành từ lúc đi cho đến lúc về nhà an toàn e cảm thấy mình vui lắm như đc rèn luyện thêm từng bậc . biết mình còn yếu nên e cố gắng "lên trên đường thiên lý " này để học hỏi thêm những kinh nghiệm của các " lão tài " để tích cóp cho mình vậy mà hok tránh khỏi sai sót nhỏ đc ... e viết lên đây để kính xin các bác có thể có cái nhìn khoan dung xúi đv những thằng tài mới như e lỡ gây ra những lỗi nhỏ ko thật sự nghiêm trọng ( lỡ va quẹt hoặc canh trước sao xe chua đc chuẩn lỡ làm hun đít hay hun đầu nhẹ mà ko ảnh hưỡng nghiêm trọng v.v... ) e ko dám kêu các bác rộng lượng bỏ qua chỉ mong các bác lỡ có xảy ra vụ việc nho nhỏ ấy các bác có thể bình tĩnh thì tụi tài mới như e sẽ có thể nhẹ nhõm mà ko mất bình tĩnh sau khi đc nghe những lời " góp ý " của các bác để tiếp tục tập trung lái xe ... e có 1 vài lời tâm sự kính mong các bác thông cảm

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
He he, chuyện thường ngày ở huyện. Bỏ đi không ai trên OS chấp vặt như bà chị hàng xóm của bác chủ đâu.

Hạng B2
24/4/13
287
33
28
Đàn bà họ vậy mà bác, ko sao đâu, bị 1 lần thì lần sau ko bị nữa, chứ nếu mới lái mà ko bị gì thì có mà là thánh à bác, em đi đường mà gặp tài mới là em thông cảm ngay. chúc bác may mắn ko gặp loại đàn bà đó nữa.

Hạng B1
1/9/13
72
68
18
Nói bả hư chỗ nào mình đền thôi, lái xe ra đường thì bị chửi là chuyện thường, kể cả khi mình không có lỗi. Vài hôm sẽ quen thôi, không phải xoắn.

Hạng D
10/1/13
2.147
1.619
113
Chuyện của bác là bình thường.

Nhà em hẻm 5.5m, thẳng tắp mà em phải đem xe đi gửi. Mỗi lần muốn đi đâu vợ con phải đi bộ tầm hơn 150m ra đầu hẻm, bất kể mưa gió. Đấy , bác thấy co khốn nạn cái thân em không?

Hồi đầu em cũng ráng chạy vô tận nhà đón vợ con, năn nỉ các vị hàng xóm đáng kính di chuyển xe máy, bàn ghế.... để em vào đón bọn trẻ. Lúc họ vui thì họ nhích chút cho mình xoay sở lấy, khi buồn họ làm ngơ mình phải mở cửa xe xuống dịch chuyển.

Thôi thì bán bà con xa , mua láng giềng gần. Vậy mà lại có lời xì xào "có xe hơi ngon lắm hả".

Buồn, giấu xe đi cho nó lành!

Hạng C
25/10/12
986
437
63
tuananh68 nói:
Chuyện của bác là bình thường.

Nhà em hẻm 5.5m, thẳng tắp mà em phải đem xe đi gửi. Mỗi lần muốn đi đâu vợ con phải đi bộ tầm hơn 150m ra đầu hẻm, bất kể mưa gió. Đấy , bác thấy co khốn nạn cái thân em không?

Hồi đầu em cũng ráng chạy vô tận nhà đón vợ con, năn nỉ các vị hàng xóm đáng kính di chuyển xe máy, bàn ghế.... để em vào đón bọn trẻ. Lúc họ vui thì họ nhích chút cho mình xoay sở lấy, khi buồn họ làm ngơ mình phải mở cửa xe xuống dịch chuyển.

Thôi thì bán bà con xa , mua láng giềng gần. Vậy mà lại có lời xì xào "có xe hơi ngon lắm hả".

Buồn, giấu xe đi cho nó lành!

e thì cũng định như bác vì trong hẻm trước cửa nhà e có cái trường mầm non với lại con nít của hang xóm chổ đó hơi đông ... chắc e phải học hỏi bác quá ....
xin cảm ơn những chia sẽ của các bác dành cho e để e tự tin đi tiếp

Hạng B2
27/10/12
205
272
78
Sau chuyện này thì bác có 2 điều nên vui chứ, bác ngẫm lại xem em nói đúng không!

Tập Lái
2/9/13
9
0
0
muốn han chế sự rủi ro ,trước khi lên xe phải niêm chú ba lấn; CHO ĐẦU VÀO NGUY HIỂM, CHO ĐÍCH VỀ AN TOÀN

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Dù gì bác chủ cũng có lỗi nên không nói gì được. Đặt trường hợp xe bác thật, trầy trụa sơ sơ thì cũng không thể bắt đền được, thôi thì càu nhàu tý cho đỡ bực dọc trong người.
Bác để ý lần sau hoặc là phải có người nhà đi kèm ra để dọn đường, dắt xe. Khi dắt xe phải cười xởi lởi xin phép dời xe, rồi lại phải trả về chỗ cũ. Em thấy tốt nhất là dừng xe đầu hẻm xuống người, xuống hành lý rồi dzọt. Chứ cắm đầu vào được có tý lại phải de ra mất công của mình m à hàng xóm họ lại GATO.

Hạng B2
20/10/12
216
2
18
Luc lay xe ve 3thang dau minh cung nhu anh, va cham nhe 3 4 lan, phat 2lan ( chi trong 3thang,) nen cu leo len xe la cang thang, nen cu lai cham lai can than hon, len dien dan hoc hoi kinh nghiem. Gio cung hon 1nam tat ca deu em xuoi, neu chay dung cu mac ke ng ta noi j, noi chung ai cung co luc tap di ah.