Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Bây giờ bác lấy đã vợ chưa? Vợ có bắt đổi xe "cho sang" không? :D
Lấy vợ thì mua xe cùi vì phải kéo toa tàu khá nặng, còn độc thân thì chơi xe xịn ... Do đó độc thân thường chơi xe xịn đó pác :):):):)

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
trường hợp vợ bước lên xe cằn nhằn là trường hợp tiền mua xe có 1 nửa của vợ
thử tiền mua xe 100% là của chồng làm ra coi, nó khác bọt lắm . ko thích cũng ko dám cằn nhằn

Hạng B2
18/2/21
282
2.542
93
Bây giờ bác lấy đã vợ chưa? Vợ có bắt đổi xe "cho sang" không? :D
Em mới cưới trước Tết, em thì muốn đổi xe cho đi xa đỡ mệt thôi. Quê em cách quê vợ gần 500km lận. (Nghe các bác bảo mấy con xe to tiền đi xa sướng lắm). Mà vợ em không chịu, kêu 10 năm nữa mới cho đổi. Hic.

• Like
Reactions: cheetah and Osin
Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Em mới cưới trước Tết, em thì muốn đổi xe cho đi xa đỡ mệt thôi. Quê em cách quê vợ gần 500km lận. (Nghe các bác bảo mấy con xe to tiền đi xa sướng lắm). Mà vợ em không chịu, kêu 10 năm nữa mới cho đổi. Hic.
Quê vợ em thì xa cở ... 10.000 kms lận, cho nên phải ...đi máy bay ...đi chừng mươi ... lần là mua được cái xe :(:(:(:(

Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
Quê vợ em thì xa cở ... 10.000 kms lận, cho nên phải ...đi máy bay ...đi chừng mươi ... lần là mua được cái xe :(:(:(:(
Bác sướng thế rồi còn gì.

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
2/9/20
113
72
28
24
Mấy ông chửi ông thớt đúng là hâm, chủ thớt hỏi thế chấp bằng đất để mua xe thì làm sao nào, tôi thấy tiện vl ra.

Thứ 1, éo phải mua bảo hiểm xe với chầu chực xin giấy đi đường, bét cũng 6 tháng 1 lần, mà có phải gọi phát có giấy ngay đâu, đi đăng kiểm còn phải xin nó sao y cà vẹt, còn bảo hiểm khác mua cũng chỉ 1 lần là xong, chả quan tâm.

Thứ 2, 1 số ngân hàng nếu thế chấp đất thì có thể vay 100% xe ko cần vốn đối ứng và giải ngân thẳng cho bên cty bán xe, rất nhanh gọn lẹ.

Thứ 3, đưa 1 miếng đất vào ko có nghĩa là miếng đất đó chỉ đủ giá trị vay con xe, đất định giá 5 tỷ, vay con xe hết 1 tỷ thì 4 tỷ còn lại vẫn vay tiếp tục được nếu có nhu cầu tùy thuộc vào thu nhập và phương án (mua đất, xây nhà, sửa nhà....)

Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Có cách nào vay 70% mua xe cầm chính cavet chiếc xe ko? Sao phải đưa nhà đất vào thế chiếc xe nhỉ?? Lộn xộn là bỏ xe đi bộ luôn
vay tín chấp đó bác. Cavet bác vẫn cầm, sổ đỏ của bác. Em vay tín chấp hsbc mua xe nè.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Chắc bác chủ mua xe lần đầu nên còn lăn tăn?
Em thì làm khách hàng thân thiết với ngân hàng 10 năm nay rồi! Vay từ HSBC (24%/năm, Exim 12%/năm cho tới nay VCB 9,5%/năm! (Ko kể lãi ưu đãi 1-2-3 năm đầu nha)!
Vay từ tiêu dùng, mua đất, xây nhà, mua chung cư và 3 cái xe hơi (bán cái này mới mua cái kia)!
Ban đầu chưa có nhà thì vay tín chấp, có nhà thì cầm sổ hồng, có cái cầm cà vẹc! Cả 3 ngân hàng đều có người thân làm trong đó, nên họ lo hết thủ tục! Tới hạn thì sao y giúp cà vẹc gửi qua!
Nói chung, làm sao có thu nhập ổn định, để trả góp đều đặn. Lâu lâu vô mánh thì trả 1 cục vô gốc!
Dịch vừa rồi nghỉ 3 tháng cũng có khoản dự trữ, nên vẫn sống sót! Chứ làm 6-12 tháng chắc hơi ngộp!
Chơi với ngân hàng cũng có cái hay, nhưng đừng lạm dụng quá, tránh rủi ro! (Tốt nhất 50% khoảng vay và góp 50% thu nhập trở xuống)!
hsbc gì mà 24% bác ? em vay tín chấp có 13% mà

Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Mình cũng vay bank mua xe nhưng ngày từ đầu mần sẵn nên cũng chẳng bất tiện gì.
Khi ra công chứng cầm cố TS thì làm luôn 2 bản công chứng cà vẹt xe. BH deal với bank, nếu same same giá thị trường thì mua ủng hộ, không thì mua bên khác, cũng không nên làm căng làm gì.
Mình quá hạn mấy tháng cũng chẳng lên lấy giấy làm gì, đi đúng là ổn, nội thành chả xxx nào phạt cái này, dịch bệnh hạn chế tiếp xúc nên chưa lấy kịp.
Làm đăng kiểm lần 2 cũng không thấy ai hỏi cà vẹt công chứng, chỉ hỏi giấy xác nhận TS của bank là ok, đăng kiểm cũng đâu làm khó cái này làm gì.
công chứng cavet cũng chỉ có thời hạn 6h thôi mà bác.