Tập Lái
17/7/11
36
460
53
Nên cầm bằng xe để có chuyện j thì chỉ mất xe, cầm nhà vào thì mất luôn cả nhà khi có chuyện thì sao

Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
thật chán mọe luôn mấy ông suốt ngày sĩ
cái xe là phương tiện thôi
mua ko dc xe to thì mua xe bé
mua cái san thì có gì mà phải sĩ mà vênh với đời ??? ra đường cũng chả ai để ý hao hao nhau thôi
trừ khi mua cỡ mec glc trở lên thì mới oai 1 chút xíu

bắt buộc 7 chỗ ko mua dc san thì mua xpander

5 chỗ thì accent cho rẻ.

Hạng D
6/12/07
1.353
14.567
113
mua cái san thì có gì mà phải sĩ mà vênh với đời ??? ra đường cũng chả ai để ý hao hao nhau thôi

5 chỗ thì accent cho rẻ.
Hó hó,

trong lúc nhiều người chê ỏng chê eo. Nâng lên đặt xuống,

Thì vợ con em đã được che nắng che mưa, an toàn trên đường được vài năm với con xe chỉ 35tr.

• Like
Reactions: Osin
Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
Hó hó,

trong lúc nhiều người chê ỏng chê eo. Nâng lên đặt xuống,

Thì vợ con em đã được che nắng che mưa, an toàn trên đường được vài năm với con xe chỉ 35tr.
chúc mừng , các anh em đi xe oto thích nhất là gặp trời mưa.( trường hợp đường về nhà các bác ko ngập =)) )
mỗi khi mưa, tiếng lộp bộp từ trần xe làm xung quanh thật tĩnh lặng và yên bình.nhìn ra bên ngoài thấy mọi ng cắm mặt nhắm mặt phóng như bay mà người ướt như chuột lột, vợ con của mình thì đang cười nói ở hàng ghế sau . lúc đó mỉm cười nhẹ 1 cái . sung sướng hết cả ngày rồi . nhất là anh nào lần đầu mua xe mà gặp cảnh này thì đéo còn gì tự hào hơn. à , tiền mua xe là tiền mình làm ra nhé, chứ ko phải tiền bố vợ cho nhé.

Hạng B2
18/2/21
277
2.233
93
Nếu anh vay chỉ 30% đổ lại thôi thì em nghĩ nên trả góp cho khỏe. Vay cao hơn thì nên cân nhắc. Thứ nhất là đội sales, bank, bảo hiểm sẽ lo hết mọi thứ cho anh, tư vấn cho anh mua bảo hiểm bên nào có lợi nhất (vì bank là người thụ hưởng bảo hiểm).
06 tháng 1 lần bank sẽ gởi cho 1 cái thư đảm bảo + cà vẹt công chứng.
Hết hạn bảo hiểm sẽ có người nhắc anh mua mới, vẫn đảm bảo là bảo hiểm ok cho anh.
Thời gian vay tầm 36 tháng đổ lại là đẹp nhất.
Việc của anh là đọc kỹ hợp đồng và ký giấy tờ thôi, kể cả bấm biển, đăng kiểm cũng có người đi giúp anh.
Kể ra cũng tiết kiệm thời gian kha khá rồi.
Trước em mua xe cũng phân vân trả thẳng hay góp, cuối cùng giữ lại mấy trăm dùng việc riêng, còn lại vay bank. Tổng số tiền lãi em phải trả trong 3 năm = khoảng 1 tháng thu nhập của em lúc đó (coi như năm đó không có tháng 13). Thủ tục nhanh gọn, nhận xe nhanh.
Cuối cùng vẫn có xe đi sớm, vẫn còn một ít tiền trong túi phòng hờ, cái vụ giấy tờ thì chưa khi nào phải lôi ra dùng cả.

Chúc anh sớm có xe đi.

• Like
Reactions: minhbt
Hạng B2
18/2/21
277
2.233
93

5 chỗ thì accent cho rẻ.
Mua cái xe mà vợ không ưng, mỗi lúc bước lên có người ngồi kế bên cằn nhằn thì làm sao mà vui vẻ cầm lái được anh. Mà bực trong người lái xe dễ xảy ra va chạm, cọ quẹt lắm.
Bác chủ thớt nghe lời vợ có khi lại được bonus thêm cái gì đó nữa thì sao.

May em mua trước khi lấy vợ, nên chả bị ai ý kiến. :D

• Haha
Reactions: cheetah
Hạng C
15/1/22
656
950
93
47
Mua cái xe mà vợ không ưng, mỗi lúc bước lên có người ngồi kế bên cằn nhằn thì làm sao mà vui vẻ cầm lái được anh. Mà bực trong người lái xe dễ xảy ra va chạm, cọ quẹt lắm.
Bác chủ thớt nghe lời vợ có khi lại được bonus thêm cái gì đó nữa thì sao.

May em mua trước khi lấy vợ, nên chả bị ai ý kiến. :D

Bây giờ bác lấy đã vợ chưa? Vợ có bắt đổi xe "cho sang" không? :D

• Like
Reactions: Osin