Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
Trong sự nghiệp lái xe 4b, chắc chắn các bác tài đều có đôi lần lầm lỡ, một trong số đó là chạy vào đường cấm (mức phạt tầm 1tr7, giam bằng 30 ngày). Khi đó, anh em sẽ làm gì ?

Em có ý tưởng thế này, các anh xem có trái luật không nha:
Bước 1. Xuống chào hỏi lịch sự với xxx.
Bước 2. Tìm bất kỳ lý do abc gì đó để đi xa xxx 1 chút, thật ra là đang tìm người trợ giúp (tốt nhất là các bác xe ôm, hoặc các anh em đang đi dạo gần đó).
Bước 3. Trao đổi (tình cảm + chi phí) với người trợ giúp, nhờ lấy 1 bịch nilon đen, 1 cái bao, hay tờ giấy gì đó....chạy ra đầu đường dán kín cái biển báo.
Bước 4. Chờ đợi và xác nhận thông tin côgn việc đã xong.
Bước 5. Chiến đấu với xxx. Kêu xxx cùng mình ra xem biển báo.
Trong trường hợp này, nếu biển báo đường cấm bị che khuất vì lí do gì đó, xxx có phạt được không? Em nghĩ là không thể phạt được. :3dcuoigif:

Thế là thoát 30 ngày + 1tr7.
Hao phí: vài ly cafe cho anh em hoặc bác xe ôm đã hỗ trợ.

Mong các anh cao kiến thêm.

@Chống chỉ định: Không nên sử dụng thường xuyên chiêu này. Hì Hì.

Hạng B2
1/9/10
221
7
18
Điều em sẽ làm là ......thay biển số 43xxxxxx và đề nghị xxxx xử như quê em :3danbanh:

Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
Xong rồi mời em về phường. Em tưởng tượng đơn giản quá.

Sao mời về phường được bác. Vì em không phải là người dán kín cái biển báo đó. Vậy căn cứ vào quy định nào để mời em về phường ? Hì Hì...

Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
vuj này là pác nói cho dzui hay pác làm thật vậy. Thật thì pác chịu chơi quá luôn đó

Hạng B2
17/10/14
147
64
28
bác ngây thơ quá bác tưởng bác có thời gian làm chuyện đó hả , em bị mấy lần toàn vừa mới chạy vào đường cấm là xxx từ đằng sau chạy tới nhanh đến kinh ngạt xxx canh me ghê lắm hihihi

Hạng D
8/4/11
2.475
9.011
113
bác Vios cứ thử làm đi rồi sẽ biết ngay mà.!
Còn em trong trường hợp đó sẽ:
phương án 1: mời anh CSGT lập biên bản và thu giấy tờ xe của em
phương án 2: làm hư XXX