Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
Chào các bác,

Cho em hỏi là nếu em đang đi trên đường lớn / chính (lane 4, 5, 6 kể từ lề đường ra) của VVK và em muốn chạy vào đường song hành của VVK (lane 1, 2 kể từ lề đường ra) tại ngã ba VVK - Cao Văn Lầu thì em phải dừng đèn đỏ (nếu có) và chạy trên lane nào ah?
Hình thực tế với đèn giao thông, chỉ dẫn trên mặt đường như bên dưới ạ.

fullsizerender-jpg.269691

Attachments

Hạng B2
21/6/13
388
373
63
không bác đi đúng phải là lane 3 nhé. vì mình đang là chuyển lane vô đường song hành. Bác đợi đến đèn xanh đi thẳng thì từ từ đánh lái vào lane bên trong, nếu bác mà đi lane 4 là quẹo phải, chứ không phải chuyển lane. CAGT lụm bác ngay. Nhiều bác tài đã bị đây nhiều lần rồi.

Em đa tạ ạ

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
không bác đi đúng phải là lane 3 nhé. vì mình đang là chuyển lane vô đường song hành. Bác đợi đến đèn xanh đi thẳng thì từ từ đánh lái vào lane bên trong, nếu bác mà đi lane 4 là quẹo phải, chứ không phải chuyển lane. CAGT lụm bác ngay. Nhiều bác tài đã bị đây nhiều lần rồi.

Em đa tạ ạ

Bác chủ đếm từ lề đường ra đó bác ơi

• Like
Reactions: nt.08437
Hạng C
21/5/14
824
1.164
93

Em đa tạ ạ
Đồng ý với bác. Nhà em gần đây. Các bác tài sẽ dừng lane 3 nhưng xinhan phải. Đợi đến đèn xanh đi thẳng thì từ từ nhập vào lane chung với xe máy. Bác nào dừng vô mũi tên rẽ phải thì ... tuýt !!!

Hạng B2
21/6/13
388
373
63
cám ơn bác
Đồng ý với bác. Nhà em gần đây. Các bác tài sẽ dừng lane 3 nhưng xinhan phải. Đợi đến đèn xanh đi thẳng thì từ từ nhập vào lane chung với xe máy. Bác nào dừng vô mũi tên rẽ phải thì ... tuýt !!!

• Like
Reactions: Khang Thịnh
Hạng D
5/1/15
1.157
1.296
113
Hochiminh
Ý em là khi dừng là dừng ở lane mũi tên thẳng nha.
Mũi tên thẳng chính là lane 4 tính từ trong lề ra theo ý bác chủ.
Mũi tên quẹo phải chính là lane 3 trong lề ra theo ý bác chủ.
Tổng cộng 6 lane (2 lanes hỗn hợp bên trong + 4 lanes cho xe 4 bánh ngoài).
Suy ra bác DuongHiep và bác đúng.
Bác maimai bị nhầm...

• Like
Reactions: biet.lai.lau.roi