Tập Lái
1/10/15
30
8
8
39
Việc này bác tài là người phải chủ động, luôn cẩn thận, kiểm tra lock các cửa khi xe chuyển bánh, và nhắc nhở mọi người trên xe quan sát trước khi mở cửa khi dừng, đổ để xuống xe. Khách thường có phản xạ mở cửa ngay khi xe dừng bánh mà không chú ý người đi đường.

Hạng B2
3/8/15
179
181
43
44
Nếu cẩn thận chắc chuyển sang ghế phụ mở cửa đi ra cho yên tâm. Mình chú ý nhưng cũng có nhiều người đi đường ko chú ý mà.

Từ gế tài bác chuyển sag ghế phụ để ra, an toàn đấy, yên tâm đấy.....nhưng có ngày tẹo cây ....." Súng " á :3dgoidien:

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B1
2/4/16
86
18
18
32
lúc nào cũng phải nhắc mình và nhắc người ngồi trong xe là mở cửa nhớ xem chừng, xem mấy tai nạn do mở cửa ẩu thấy sợ nên ko lúc nào mở cửa mà ko dòm hết trơn =.=

Hạng B1
2/4/16
94
6
8
33
hôm qua vừa mới bị, xui 1 cái là đi xe máy lăn mấy vòng đứng dậy nó cười khinh bỉ ùi bỏ đi. Tức vãi ra

Hạng B1
5/3/16
92
16
8
36
Những bác mới hay quên vấn đề này nè. Lúc trước e cũng hay quên. Nhưng bị 1 lần nhớ đời bây giờ k dám quên nua. May là lúc đó k ai bị gì nghiêm trọng =.=

Hạng B2
20/12/14
197
139
43
Các bác lắp bộ lock cửa. Khi về P của mới unlock.Thấy okie hãy đưa về P, khi đó mọi ng mới mở được cửa.Còn bác tài mà mở cửa ko quan sát thì ko có cách nào cả.

Hạng B1
12/10/16
83
70
18
33
Mình từng là nạn nhân của vụ mở cửa ẩu/ hoặc do ý thức người ngồi xe kém. Hôm đó mình chở mẹ mình lên Thanh Đa chơi, lúc vừa qua ngã tư hàng xanh được vài chục mét thì khúc đó kẹt xe nên xe nào cũng chạy rà rà. Mình chạy lên song song với chiếc taxi thì tự nhiên đâu chiếc taxi mở cửa hành khách, vậy là mẹ mình ngồi sau xe dính chưởng, cánh cửa mở ra cộng với xe mình đang đi lên, nó đập ngay vào đùi mẹ mình. Về nhà nó bầm tím cả tháng sau mới hết. Lúc đó chỉ muốn vặt cổ thằng taxi lại để xử lý nó luôn mà đường đông xe cộ nên mình thôi. Càng nghĩ càng bực mình.

Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
người người cũng rất hay ẩu mở cửa xe bên ngoài mà không chịu quan sát dễ gây tại nạn.