Hạng B2
8/3/06
376
220
61
Cái này đúng hết.
Nhưng mà bao giờ nước này giống được như Mẽo lương trung bình 60K/năm.
(Lúc đó America nó mới cho vay mua mấy xe rẻ bằng 1/3 giá Vịt)
Còn ở Vịt thì lương 6000K/năm mà cho vay mua thì giá xe toàn trên 50K.
Kể cả lãi suất nhà băng VN bằng lãi suất của bọn tây lông đi nữa thì cũng không Hercules nào đủ sức trả nổi cái đống tiền vay mua xe đó.
Đằng này, lãi suất ở Vịt lại còn cao hơn lãi suất xứ kia.
Trời ơi, thật sự vừa nói mà vừa rùng mình kinh khủng. Không biết được bao nhiêu nơi trên thế giới mà giống như này nhỉ.
Ủa :) :) :) , đâu ai kêu bác Ráng đâu...Liệu cơm gắp Cá chứ ....
Tiền ít đòi hít dầu Xanh ......
Mua trả góp Merc, thì coi thu nhập mình nhiêu
Mua trả góp Vios thì coi thu nhập mình nhiêu
Lính mình 2 vợ chồng nó thu nhập TB khoảng 25-30tr/tháng , mua góp Vios .êm re

Hạng F
3/10/15
9.836
12.101
113
Ủa :) :) :) , đâu ai kêu bác Ráng đâu...Liệu cơm gắp Cá chứ ....
Tiền ít đòi hít dầu Xanh ......
Mua trả góp Merc, thì coi thu nhập mình nhiêu
Mua trả góp Vios thì coi thu nhập mình nhiêu
Lính mình 2 vợ chồng nó thu nhập TB khoảng 25-30tr/tháng , mua góp Vios .êm re
Đâu có ai ráng.
Chỉ là nói về cái lãi suất còn cao hơn cả Mỹ trong khi tiền lương thì thấp hơn quá khủng. Nghe đã kinh nào dám vay.

Hạng B2
8/3/06
376
220
61
Đâu có ai ráng.
Chỉ là nói về cái lãi suất còn cao hơn cả Mỹ trong khi tiền lương thì thấp hơn quá khủng. Nghe đã kinh nào dám vay.
Lãi suất cao do VN lạm phát Cao hơn US.
Bank nó cũng dựa vào lạm phát để nó đưa cái LS ra ( thông cảm cho nó)

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
Tôi có đả động gì những điều bạn nói đâu, bản thân tôi thích thương hiệu Mercedes, suốt bao năm quá nó gắn liền với sự sang trọng và các khách hàng thành đạt, giờ họ thay đổi chiến lược để bán nhiều hàng nên tiếp cận đối tg kh bình dân hơn, các nhãn hiệu amg, maybach trc giờ họ chỉ dán lên các xe highend nhất của họ, giờ họ cũng hạ thấp luôn tiêu chuẩn. Tôi thấy nó mất chất thế thôi.
Bình thường mà bạn. Hồi 20 năm trước Mer là đỉnh của sang trọng, đẳng cấp
Bay giờ thì Bentley, RR hoặc Ferrari, Lambo, Porche, Maserati... đã được upgrade trong quan niệm sang, xịn, mịn của giới nhà giàu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
3/10/15
9.836
12.101
113
Lãi suất cao do VN lạm phát Cao hơn US.
Bank nó cũng dựa vào lạm phát để nó đưa cái LS ra ( thông cảm cho nó)
Bác nói phải. Quên mất còn vụ lạm phát.
Hầy, trăm đường khổ vạn đường sầu cho những ai vay nhà băng.
Hồi đó bị một lần em tởn.
P/S: lãi suất ngân hàng mà ở Zimbawe chắc hài lắm.

Hạng F
3/10/15
9.836
12.101
113
xe thuộc tài sản NH , này NH nắm đằng chuôi rồi còn sợ muốn nắm thêm nữa,, thêm vào đó BHNT thì ng thụ hưởng nếu chủ xe chết là NH thì phải,,
Hóa ra thế nó mới kêu mình mua.
Vậy là xe mình thì nhà băng nhận.
Còn xác thì gia đình nhận.
Ôi, còn tiền thì là mình đóng!
Thấy mấy người vay tín chấp còn phải đóng thêm tiền mua bảo hiểm khoản vay nữa, không biết còn được bao nhiêu mà cầm hic.

• Like
Reactions: Hieu_LA
Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
Tôi có đả động gì những điều bạn nói đâu, bản thân tôi thích thương hiệu Mercedes, suốt bao năm quá nó gắn liền với sự sang trọng và các khách hàng thành đạt, giờ họ thay đổi chiến lược để bán nhiều hàng nên tiếp cận đối tg kh bình dân hơn, các nhãn hiệu amg, maybach trc giờ họ chỉ dán lên các xe highend nhất của họ, giờ họ cũng hạ thấp luôn tiêu chuẩn. Tôi thấy nó mất chất thế thôi.
Audi, BMW, Mer có hãng nào không làm vậy bác ??? nếu bác biết các hãng khác đều có các sp cạnh tranh tương đương trong phân khúc. Chẳng qua Mer ở VN chạy nhiều làm chúng ta cảm giác là nó thông dụng thôi, và các hãng khác không mang những dòng cạnh tranh về vì thị trường quá nhỏ. Còn bác nói AMG hay MM là Highend thì đúng trong 1 phân khúc của 1 xe cụ thể thôi.

Hạng B2
3/5/13
165
175
43
Cứ 11 xe sang trên đường thì hết 7 chiếc là Mer. Vậy còn tính là sang nữa không các bác