Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói
Công nghệ không thay được con người. Nhưng nói thật là có thêm sensing giống như có thêm người trông chừng cái xe vậy. Nhiều lúc lái đường trường quá lâu thì tôi nói thật ai cũng sẽ có phút giây lơ là. Đó là lúc những công nghệ như Honda Sensing, Toyota Sense , Mazda activsense sẽ giúp mình nhiều
Có đợt tôi chạy cữ 4-5h sáng trên cao tốc TP HCM - Long Thành – Dầu Giây mà người còn lơ mơ, cái sensing trên CRV nó báo bíp bíp với rung vô lăng khi mình lệch làn nên cũng đỡ lắm.
Đồng ý với bác. Thứ thu hút em khi đến xem CR-V là thiết kế với 7 chỗ ngồi. Nhưng chắc em chốt luôn CRV vì Sensing quá. Chưa thấy dòng nào ok hơn mà an toàn tương đương. Chưa kể CRV còn có xe giao ngay, chứ k phải ăn lạc

• Like
Reactions: Yêu Xế Hộp
Hit confirmed
Hạng B2
29/6/20
421
561
83
CRV giảm giá thì ổn rồi. Mấy con 7 chỗ kia toàn hơn 300 - 400tr, đợi hoặc là ăn lạc. Như santafe vừa đợi vừa ăn lạc, mua xe chi cực khổ vậy :D

• Like
Reactions: donatram22
Hạng B1
11/3/14
44
6
8
Đồng ý với bác. Thứ thu hút em khi đến xem CR-V là thiết kế với 7 chỗ ngồi. Nhưng chắc em chốt luôn CRV vì Sensing quá. Chưa thấy dòng nào ok hơn mà an toàn tương đương. Chưa kể CRV còn có xe giao ngay, chứ k phải ăn lạc
Tư duy vầy quá đúng luôn bác. Mà khách mua xe Honda cũng chủ yếu như vậy. Cứ an toàn là trên hết

Hạng B2
24/5/11
78
4
8
37
Trong số các xe 7 chỗ Nhật, có mỗi CR-V lắp động cơ tăng áp 1.5, thuộc hàng mạnh hàng đầu. Máy nhỏ nhưng tương đương máy 2.4 , mà ít hao xăng hơn

Hạng D
24/2/20
4.484
7.409
113
37
Trong số các xe 7 chỗ Nhật, có mỗi CR-V lắp động cơ tăng áp 1.5, thuộc hàng mạnh hàng đầu. Máy nhỏ nhưng tương đương máy 2.4 , mà ít hao xăng hơn
KaKa máy 1.5 tụt po mạnh hàng đầu so vs ai vậy bác? chưa kể cái hộp số CVT rẻ tiền nữa, những ai đã chạy xe hơi nhiều thì hiểu rõ rằng 1.5CVT turbo ko có tuổi gì so với 2.5 6AT hay 8AT. Chẳng qua ông honda tham lam ăn dày mới mang cái máy 1.5 lên tất cả các xe chứ xách xe ra cao tốc đề pa lên là hiểu.

• Like
Reactions: donatram22
Hạng C
31/7/12
149
8
18
Xe gia đình thì những con như CR-V thế này thì hưỡng thụ như ý rồi: 7 chỗ, đủ tiện nghi, dễ lái, dễ bảo dưỡng. Cộng đồng người ta mua đầy ra rồi, có gì cũng dễ học hỏi, kiếm hội mà chơi

Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói
Cảm ơn các anh, các bác đã tư vấn. Em cũng không ngờ là thớt này được quan tâm nhiều vậy. Chắc là em sẽ chốt CR-V bản L luôn theo ý "nóc nhà" để kịp đi du lịch và vợ chồng đồng thuận vui vẽ ạ.

• Like
Reactions: Yêu Xế Hộp