Tập Lái
5/3/21
6
2
3
33
2tỏi bác tham khảo Hyundai Palisade xem .mặc dù chưa có phân phối chính hãng nhưng thấy rục rịch rồi , bác đợi San 2021 thì đợi luôn e nó xem :D

Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
ko cần gấp thì chờ san 21, còn gấp thì san 20 cũng ko tồi.

Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Cùng câu hỏi.. explorer hơn cx8 pre nhiều hong bác... em nó có lành hong Cũng đang ngó em nó hay lexus nx .. hay mec GLC ák
nếu bác lấy lexus hay glc thì nó lại khác phân khúc xe rồi, explorer hơn ở sức mạnh, độ đầm khi đi cao tốc, rộng hơn 1 chút nhưng nội thất và dàn loa lại thua (12 loa sony nghe ko hay bằng 10 loa bose), cx8 có thêm phanh tay điện tử nữa.Nói chung 2 con nhà em giá chênh nhau hơn 1 tỷ nên so sánh nó hơi khập khiễng.

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
562
659
93
Em đang đi santafe 20 đây, thời điểm em mua là tháng 7 chưa có sorento 21 chứ không là em cũng mua sorento, cứ mới ra mới nhất mà mua tội gì. Dạo này santafe quảng cáo nhiều để đẩy tồn kho mẫu cũ đi, khả năng sớm có mẫu mới thôi.
Tầm này mà chờ đc explorer hay santafe bản mới thì chờ đi bác.

Hạng B1
3/5/06
79
57
18
  • Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng B1
3/5/06
79
57
18
Bác chọn xe thì ngoài ngân sách cũng cần lưu ý đến khâu bảo dưỡng.
Nếu bác ở thành phố lớn như Hồ Chí Minh, Hà Nội thì có nhiều hãng lựa chọn.
Do ngân sách của bác đã ở tầm 2 tỷ (tôi đoán là đã lăn bánh) thì bác nên chọn xe Âu - Mỹ có khung gầm chắc chắn như:
- Ford Explorer - máy khỏe, rộng rãi, lái tốt. Giá lăn bánh khoảng 2,2 tỷ.
- Volkswagen Tiguan All Space - rất rộng rãi, khung gầm chắc chắc, nhiều công nghệ, chi phí bảo dưỡng rẻ hơn Merc, BMW hay Audi. Giá tầm 2 tỷ lăn bánh.

Subaru cũng là một lựa chọn tốt, những anh em thợ máy trong nghề lâu năm đều khen khung gầm dòng xe này. Bác cần 7 chỗ thì mình nghĩ Subaru Outback là ổn. Chiếc này lăn bánh cỡ 1.9 tỷ. Nhưng Subaru không có thiết kế bên ngoài nổi trội, tôi đánh giá chỉ ở mức ổn.

Các dòng xe của châu Á thì cảm giác lái không tốt như châu Âu nhưng được cái bền bỉ, dễ sửa chữa, chi phí bảo dưỡng thấp. Tôi khuyên bác nên chọn các xe Hàn như Kia Sedonna hay Huyndai Santafe.

Ngoài ra một ứng cử viên cũng rất tốt là xe Vinfast. Xe này khung gầm chắc chắn, cảm giác lái chắc, đằm, rộng rãi. Xe êm, đi đường dài sẽ không thấy mệt mỏi. Xe Vinfast có cảm giác lái tốt tiệm cận xe Đức (BMW 10 thì chiếc này 8, xe Hàn, Nhật chỉ khoảng 6) nhưng bảo dưỡng rẻ như xe Nhật, Hàn. Mỗi tội nội thất thiết kế nhìn khá chán.

Tôi không có kinh nghiệm chạy xe Nhật nên không có ý kiến gì nhiều.

Kinh nghiệm của tôi là thường mua xe xong chạy một thời gian chúng ta sẽ hay mua thêm đồ chơi cho xe, độ loa này nọ. Nên bác có 2 tỷ thì nên mua xe hết chừng 1,6 tỷ thôi. Còn 400 triệu kia để mua đồ chơi này nọ.

Chúc bác tìm được xe phù hợp.
Outback thêm 2 chỗ phía sau bằng ghế nhựa hả bác :)

xe 7 chỗ của Subaru là Ascent, ko biết có về VN ko...

25/6/18
523
800
98
41
ủa 2 tỷ lận mà, xe Đức thôi chứ, là mình mình xúc Volkswagen Tiguan Allspace 2021 liền :D

Giá càng cao thì đóng thuế nhiều nhất là ba cái xe nhập, giá trị mình nhận lại cũng là chiếc xe 7 chỗ, mà Tiguan chạy cũng ngon nhưng băng ghế ba ngồi chật lắm. Chưa nói mua xe càng mắc sau này chi phí bảo dưỡng cao cũng mệt.
Santafe đang khuyến mãi giá quá đẹp, mua xong còn dư 1 khúc tiền, sau này bán lại cũng giữ giá nhất nhì thị trường vì xe thông dụng được đa số đông ưa chuộng.
Còn như thích San bản mới thì đợi bản mới về quất thôi.

Hạng B1
3/5/06
79
57
18
Giá càng cao thì đóng thuế nhiều nhất là ba cái xe nhập, giá trị mình nhận lại cũng là chiếc xe 7 chỗ, mà Tiguan chạy cũng ngon nhưng băng ghế ba ngồi chật lắm. Chưa nói mua xe càng mắc sau này chi phí bảo dưỡng cao cũng mệt.
Santafe đang khuyến mãi giá quá đẹp, mua xong còn dư 1 khúc tiền, sau này bán lại cũng giữ giá nhất nhì thị trường vì xe thông dụng được đa số đông ưa chuộng.
Còn như thích San bản mới thì đợi bản mới về quất thôi.
:)) đó là suy nghĩ của bạn, mình ko phản đối
nhưng theo mình, việc chủ thớt suy nghĩ về trên dưới 2 tỷ thì họ đã biết về chuyện bảo dưỡng xe rồi, thành ra việc nhờ tư vấn xe 2 tỷ nhưng kéo xuống 1.5 tỷ rồi nói phần còn lại để dành làm này kia bảo dưỡng là hoàn toàn ko cần thiết
về chuyện băng 3 có thể bạn to, nhưng mình 1m74 75kg ngồi okie
riêng chuyện thuế và nhận lại 1 chiếc xe 7 chỗ thì ko bàn, vì nó buồn cười lắm :))))))))))

Hạng F
6/9/18
7.367
16.284
113
35
Ráng xíu mua Toyota prado đi bác,, đẹp mà bền bỉ,, rộng rãi nhất phân khúc,, buớc xuống xe giống công chức thành đạt,,,