Hạng C
11/8/16
775
2.560
93
54
TP.HCM
Đậu xe dưới bóng râm tránh nắng và dưới gầm cầu vượt tránh mưa bất kể trên lề hay giữa đường là truyền thống anh hùng của nhiều xe 2b VN.

Hạng D
9/2/18
3.414
5.027
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Ý người ta chỉ nhắc là khi tấp xe vô lề phải nhìn ngó xíu, thích mát thì đậu ko ai cấm nhưng đừng gây mất an toàn giao thông ảnh hưởng người khác!
Có lần gặp bà kia đậu giữa tim đường chờ ai đó (do bóng cây mát ngay đó) xe đi qua bóp còi nhưng bả vẫn thế, quan điểm không thay đổi!

mic confirmed
Hạng C
18/7/04
758
500
93
Thôi mình ngồi ô tô thì cũng thông cảm cho người đi xe máy trời nắng chút đi bac. Bực bội làm gì. Nhiều người chạy lo chạy kiếm ăn nên cũng vô tư chạy thôi. Cũng chẳng thay đổi đươc đâu. Mình chạy cẩn thận chut thôi.

• Like
Reactions: Hugo Hip
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Đó là trời nắng. còn trời mưa thì các gầm cầu sẽ được xe 2b dừng tránh mưa chiếm hết chổ, xe sau không di chuyển được cũng kệ. VN mà.

Hạng B2
30/5/14
274
97
43
35
Cà Mau
Chủ top nói tạc đầu mà bác. Còn đậu xe giữa đường cũng vi phạm cản trở giao thông nhé bác.
đậu bóng mát gần đèn đỏ mới đậu chứ có tự nhiên đậu giữa đường đâu mà vi phạm bác !

Hạng B2
30/5/14
274
97
43
35
Cà Mau
Đường trc trống mà không chạy, tự dưng dừng lại giữa đường là vi phạm rồi nhé bác. Còn sợ nắng thì làm ơn ở nhà
đậu vậy thì ảnh hưởng gì đến ai đâu bác, với cái nắng như đốt lửa vậy bác có sợ không ? bác được đi ô tô thì cũng thông cảm cho người đi xe máy chứ nói như bác vậy thì có chút tình nghĩa nào đâu. nếu đậu vậy là sai luật sao không thấy ông CSGT nào kêu vào phạt vậy !

Hạng D
3/3/16
1.515
2.716
113
39
đậu vậy thì ảnh hưởng gì đến ai đâu bác, với cái nắng như đốt lửa vậy bác có sợ không ? bác được đi ô tô thì cũng thông cảm cho người đi xe máy chứ nói như bác vậy thì có chút tình nghĩa nào đâu. nếu đậu vậy là sai luật sao không thấy ông CSGT nào kêu vào phạt vậy !
Đậu bít chỗ ấy, nhũng xe muốn rẽ phải có đi đc đâu. Đường này cho rẽ phải mọi lúc mà.

Đừng vì chút lợi ích cá nhân mà ảnh hưởng người khác

Nếu nói tội nghiệp thì bác nên tội nghiệp những người phải bị dừng phơi nắng phía sau thay vì rẽ phải chạy luôn kìa

• Like
Reactions: dhaona116
Hạng B2
30/5/14
274
97
43
35
Cà Mau
Đậu bít chỗ ấy, nhũng xe muốn rẽ phải có đi đc đâu. Đường này cho rẽ phải mọi lúc mà.

Đừng vì chút lợi ích cá nhân mà ảnh hưởng người khác

Nếu nói tội nghiệp thì bác nên tội nghiệp những người phải bị dừng phơi nắng phía sau thay vì rẽ phải chạy luôn kìa
những bác đậu bít chổ rẽ phải thì có đứng bóng râm hay không bóng râm đều sai nhé bác ! nói chung suy nghỉ của bác cho là đúng thì mình nói đường nào cũng vậy ah. thanks bác !