Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
RE: Ngày thứ 3 với cung đường Nam Bắc của Thailand!

Trích đoạn: hiepdx

Em thấy đường của người ta cũng như đường xứ mình, cũng 2 lane cho 1 chiều di chuyển, nhưng người dân tham gia giao thông rất kỹ luật, xe chạy chậm chạy lane trong nhường cho xe chạy nhanh ở lane ngoài . Mình vừa gần đến đuôi xe bạn là họ tự động chuyển vào lane trong nhường đường ngay . Mấy ngày bên Thái và Malay em không nghe thấy 1 tiếng còi xe nào . Lái xe rất dể chịu
Em cũng thấy là VN mình quá lạm dụng tiếng còi xe bác ah! Công nhận nhìn đường họ chạy thấy mà thèm, đường SG - Đà Nẵng mà như vậy chắc em đi buổi sáng thì chiều đến rồi;)

VIP CARD MEMBER
6/4/05
95
11
8
56
Tp. HOCHIMINH

Đường đẹp và tốt quá!bác Lơ cho hỏi dọc đường bác đi có nhiều miếu và am thờ như bên VN không?

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

Do BTC tách thành 2 đoàn, SUV chạy nhanh nên đi trước, sedan chạy chậm nên đi sau

bác Dê thích đùa nhỉ :)

Hạng D
9/1/06
2.596
11.522
113
HCM

kiểu gai lắp cho Lốp xe bác Haichien thuận mà sao sai được ta? Vì thấy gai rẽ nước từ trong ra ngoài khi chạy tới mà.[8|]

Xe cảnh sát Thái giống Lacetti quá nhỉ? vậy sao đua được với các quái xế trên đường đẹp thế này. đoạn 741Km này có chạy qua các khu dân cư như VN không? Và người dân có trật tự khi băng qua đường không, có trâu bò gì chạy rong không bác?
Đâu như VN, em chạy qua đoạn Hố Nai thấy lúc nào cũng căng thẳng

Hạng B2
11/3/07
496
67
28
43

Trích đoạn: euro car

kiểu gai lắp cho Lốp xe bác Haichien thuận mà sao sai được ta? Vì thấy gai rẽ nước từ trong ra ngoài khi chạy tới mà.[8|]

Xe cảnh sát Thái giống Lacetti quá nhỉ? vậy sao đua được với các quái xế trên đường đẹp thế này. đoạn 741Km này có chạy qua các khu dân cư như VN không? Và người dân có trật tự khi băng qua đường không, có trâu bò gì chạy rong không bác?
Đâu như VN, em chạy qua đoạn Hố Nai thấy lúc nào cũng căng thẳng

theo em biết thì đoạn đường nối từ BKK đến Hatyai rất đẹp, các bác tài có thể vít ga thoải mái , không có nạn trâu bò chạy rong như bên mình đâu , những khu vực dân cư sẽ cách xa xa lộ chứ không phải giống như ở VN mình người dân buôn bán cạnh quốc lộ ... thêm nữa sẽ có những cầu vượt cho người dân băng qua 2 bên đường ... bên Thái người tham gia giao thông rất có ý thức , bác cứ chạy đến gần sát đít xe , nhá xi nhan xin vượt là bác có thể qua nhiều khi không cần nữa,bác gần tới đít là xe trước đã vào lane trong nhường cho bác qua rồi...chứ ko phải như bên mình xinhan rồi còi mà mấy ông thần có thèm cho qua đâu:mad::mad:

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

:mad:
Trích đoạn: euro car

...

Hix ... Bác Lơ chụp hình cái lốp xe em ... bên lắp đúng ạh ! :) Cái lốp lắp sai nắm ở bên trái kìa [&:][&:]
Cái hình đó cho thấy hôm trước em off-road hăng quá (70-80 km/h) nhưng lốp hơi non yếu hơi nên ... bị băm nát talon đó

@Duy Siena : em vào cua lúc 160 km /h và chỉ canh chân thắng ... cái xe bay ra mới thấy cua khá gắt ... [8D] lập tức lấy lái lại ... nghe tiếng bánh xe rào rào và hệ thống DSC làm việc cảm nhận rất rõ ... :D:D
(Sau cú vào cua này .... bác namquocphat xin qua sang xe số 12 nằm ngủ cho yên :):D:))

Trình lái của em cũng lên tay thấy rõ , về sau lúc vào cua ở 140 em còn thêm tý ga cho bám đường tốt hơn :):)

@all : mấy ngày chạy Thai - Malay - Thai em quên cái xe em có cái còi . Về đến Cam mới nhớ, đem ra xài liên tục ... y choang như về VN ... nhiều khi không xài thì 2B nó không chịu tránh đường [&:][&:]

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

em vào cua lúc 160 km /h và chỉ canh chân thắng ... cái xe bay ra mới thấy cua khá gắt ... lập tức lấy lái lại ... nghe tiếng bánh xe rào rào và hệ thống DSC làm việc cảm nhận rất rõ ...
trình bác haichien lên cao thấy rõ , bác làm các xe 7 chổ phía sau ...bái phục luôn !!
đúng là tay lái OS có khác , xe 15 kể lại các xe land, 7chổ ,....đều giảm tốc độ hết , riêng sedan không giảm !!!
các bác thật hạnh phúc , chúc mừng các bác

Hạng D
9/1/06
2.596
11.522
113
HCM

cái gì SUV cũng hơn, chỉ có mỗi cái tốc độ là thua. Vậy Sedan mới có cái giá của nó chứ

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Do BTC tách thành 2 đoàn, SUV chạy nhanh nên đi trước, sedan chạy chậm nên đi sau

Cái vụ này do ban tổ chức hiểu xe nào to.. là chạy nhanh, xe nhỏ chạy chậm.vì thế trong chuyến đi phải mất 11h, còn chuyến về xe nhỏ chạy trước, xe to chạy sau chỉ mất hơn 9 tiếng cho chặng đường 750km. :D

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0

Trích đoạn: otosaigon

Cái vụ này do ban tổ chức hiểu xe nào to.. là chạy nhanh, xe nhỏ chạy chậm.vì thế trong chuyến đi phải mất 11h, còn chuyến về xe nhỏ chạy trước, xe to chạy sau chỉ mất hơn 9 tiếng cho chặng đường 750km. :D

vậy ban tổ chức nên thường xuyên đọc bài OS rồi, nhất là sau chuyến này [8D]