Hạng B2
13/3/15
222
370
63
40
Năm ngoái e cũng đi như bác nhưng đi bằng spark 0.8 ,hành trình du lịch thật thú vị,chúc bác vững tay lái và vui vẻ.Ghé vt thì hú e hải sản rẻ lắm bác he he

• Like
Reactions: bimatvungcam
Hạng B2
19/7/15
323
446
63
44
Miền tây thì dể đi mà Bác, hè này mình định làm chuyến miến trung giống Bác mới được.
Các bác miền Tây giúp em chút bận đi nhé, em định hỏi thăm đường đi từ Tây Ninh, qua Long An đến Châu Đốc - Long Xuyên - Rạch Giá - Cà Mau. Từ Cà Mau em đã biết đường về qua QL1 Bạc Liêu - Sóc Trăng - Hậu Giang - Cần Thơ - Vĩnh long - Cai Lậy...
Em chỉ biết mỗi đường đi từ Mỹ Thuận - Sa Đéc - qua Lấp Vò - phà Vàm Cống đến Long Xuyên, đi Châu Đốc, mà thấy nó quá xa.

Nên gia đình muốn đi từ Long An qua đường QL62, đến QL N2 gì gì đó,....bla bla...... đi Châu Đốc trước, rồi đi Rạch Giá, Cà Mau. Không biết là đi đường nào, mở GG map lên thấy rối quá, vì có qua phà. Đoạn từ đường N2 ở Long An, em nên đi bên Cai Lậy hay tìm đường qua Tràm Chim Đồng Tháp để đi Châu Đốc?
các bác tư vấn giúp em đoạn "bla bla" nhé. càng chi tiết, càng cụ thể càng tốt. Em trân trọng từng chi tiết của các bác. Thấy trên GG map là phải qua huyện Tháp Mười - Tràm Chim - Hồng Ngự?

Thank cả nhà iu

• Like
Reactions: vanmay
Hạng B2
21/7/09
412
262
63
Hè năm nay sắp đến rồi, gia đình em vẫn chưa có KH gì, định làm 1 chuyến miền Tây, cụ thể là Sóc Trăng, Bạc Liêu, Cà Mau.
Cả nhà có cao kiến hay kinh nghiệm gì sẻ chia với ạ. Nhất là lịch trình, tuyến đường, điểm tham quan mới nổi...
Thanhk nha!
Em mới làm 1 chuyến 4 ngày lễ vừa rồi nè bác. Xuất phát từ Bình Phước, gia đình gồm 4 người
Nghỉ hè, chuyến xe 7 chỗ đi Tây Nguyên - miền Trung

• Like
Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Các bác miền Tây giúp em chút bận đi nhé, em định hỏi thăm đường đi từ Tây Ninh, qua Long An đến Châu Đốc - Long Xuyên - Rạch Giá - Cà Mau. Từ Cà Mau em đã biết đường về qua QL1 Bạc Liêu - Sóc Trăng - Hậu Giang - Cần Thơ - Vĩnh long - Cai Lậy...
Em chỉ biết mỗi đường đi từ Mỹ Thuận - Sa Đéc - qua Lấp Vò - phà Vàm Cống đến Long Xuyên, đi Châu Đốc, mà thấy nó quá xa.

Nên gia đình muốn đi từ Long An qua đường QL62, đến QL N2 gì gì đó,....bla bla...... đi Châu Đốc trước, rồi đi Rạch Giá, Cà Mau. Không biết là đi đường nào, mở GG map lên thấy rối quá, vì có qua phà. Đoạn từ đường N2 ở Long An, em nên đi bên Cai Lậy hay tìm đường qua Tràm Chim Đồng Tháp để đi Châu Đốc?
các bác tư vấn giúp em đoạn "bla bla" nhé. càng chi tiết, càng cụ thể càng tốt. Em trân trọng từng chi tiết của các bác. Thấy trên GG map là phải qua huyện Tháp Mười - Tràm Chim - Hồng Ngự?

Thank cả nhà iu
Bác nên đi qua Tràm chim Đồng tháp về Long Xuyên sẽ qua 2 phà Cao lãnh và phà An hoà, từ Long Xuyên bác sẽ đi Châu đốc theo đường cũ.

• Like
Hạng B2
19/7/15
323
446
63
44
Đúng rồi Bác đi N2 phải qua 2 cái phà Hồng Ngự - Tân Châu và phà Châu Giang là tới Châu Đốc luôn, phà lớn dễ đi mà
Thấy sáng sáng ra rồi á.
Có ai giúp em đoạn từ Thạnh Hóa, Long An(QL62) tới phà Hồng Ngự không? đi ngang Tràm Chim được không?
Còn đoạn từ Châu Đốc về Rạch Giá thì đi tuyến nào?