Hạng B2
19/7/15
323
446
63
44
Nếu đi Garanty mà kêu thì là do dây cuaroa máy lạnh hoặc quạt bị chùng thôi bác, cần tăng cho căng lên lại, cái này bác có thể tự làm, hoặc vào gara nào nói họ tăng lên lại dùm, việc này đơn giản như tăng xích xe máy, nhưng nếu vào gara bác nên theo sát thợ để quan sát tránh bị bày vẽ lung tung bác nhé.
Dây cuaroa cam em mua ở SG, thay thì em nghỉ bác cần có thợ, tự thay được nếu hiểu rõ nguyên lý và biết đánh dấu cam+cốt máy.
Em nhầm với bộ 3 dây cua ro (quạt, máy lạnh, sạc). Mà nào giờ chỉ biết thay nhớt, thay lọc gió, chứ lọc nhớt cũng không thay được (cần có cảo), nói gì đến dây cua ro cam. Thanks bác.

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Em nhầm với bộ 3 dây cua ro (quạt, máy lạnh, sạc). Mà nào giờ chỉ biết thay nhớt, thay lọc gió, chứ lọc nhớt cũng không thay được (cần có cảo), nói gì đến dây cua ro cam. Thanks bác.

Gì chớ mấy vụ cuaroa cam (không phải cuaroa dẫn động puly bơm nước, máy lạnh, trợ lực lái...) xe bác có thì nên thay khi đã chớm đến hạn, để lâu quên nó đứt giữa chừng là nó phá dàn souppape, đầu piston... banh chành đấy! Cẩn tắc vô áy náy bác ạ!

Hạng B2
19/7/15
323
446
63
44
Gì chớ mấy vụ cuaroa cam (không phải cuaroa dẫn động puly bơm nước, máy lạnh, trợ lực lái...) xe bác có thì nên thay khi đã chớm đến hạn, để lâu quên nó đứt giữa chừng là nó phá dàn souppape, đầu piston... banh chành đấy! Cẩn tắc vô áy náy bác ạ!
Hèn chi Gara kêu em quan tâm cái đó thôi. Giờ em bắt đầu quan tâm rồi đấy...

Hạng C
30/5/13
696
9.025
93
Chùa Linh Ứng ở núi Ngũ hành Sơn.
Cứ chạy về hướng Nam, theo đường cặp biển, đến địa phận quận NHS, thấy cái núi, trên có công trình bên tay phải, rẽ vào đường Huyền Trân Công Chúa là đến, đỗ xe xong, gia đình ghé mua vòng tay, đá non nước, dây đeo cổ... Mua vé vào tham quan nhé. 30k/vé, vé đi thang máy là 15k/ng
Mỗi người mất 45k, trẻ em free.

thang máy lên đến lưng chừng núi, độ cao chừng lầu 4 lầu 5 gì đó, muốn lên trên nữa vẫn có đường, có chùa, có chỗ ngắm cảnh, nhưng nhà em thả dài dài xuống chùa, nơi có tượng phật tổ tọa. Hết rồi!
Thất vọng với Ngũ Hành Sơn - không như thơ ca đồn thổi trong Tình em xứ Quảng của tg Trần Ngọc
"Tình ta đẹp như vầng trăng soi sáng
Tên chúng mình lưu niệm Ngũ Hành Sơn."
Qua đó mới thấy, địa phận Đà Nẵng không lớn, Đà Nẵng và Quảng Nam ngày xưa là 1 tỉnh, sau tp ĐN mới tách ra, nên núi NHS vẫn nằm ở ĐN, dù sao thì ĐN vẫn là xứ Quảng.
Ngũ Hành Sơn bác phải leo bộ, vào thăm các chùa cổ, đường lên trời, vài ba cái động mới thú vị, đi khá mệt vì lên bên này xuống bên kia.

• Like
Reactions: bimatvungcam
Hạng B2
19/7/15
323
446
63
44
Ngũ Hành Sơn bác phải leo bộ, vào thăm các chùa cổ, đường lên trời, vài ba cái động mới thú vị, đi khá mệt vì lên bên này xuống bên kia.
Hèn chi!
Vậy là em bỏ lỡ bên trên rồi, tại nghĩ mua vé 15k lên bằng thang máy rồi, thì hướng tham quan là đi xuống chớ!
Đâu biết còn động, còn đường lên trời đâu?
Để lần sau vậy.

Hạng B2
6/12/14
454
1.941
93
Nhắc tới Bà Nà, e còn ngán đến giờ. Lần đầu đi không biết, e xếp hàng dài, chờ mấy tiếng mới được lên cáp, lên đó thì quá tải cũng chả ngắm được cái gì.

• Like
Reactions: bimatvungcam
Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Bà Nà chưa đi thì đi cho biết chứ đi lên đó mệt lắm, đợi lên cáp hết cả tiếng, rồi khi ngồi trên cáp thì ngồi cả buổi lâu lâu nó dừng lại làm cabin đong đưa chóng cả mặt.

Hạng B2
19/7/15
323
446
63
44
Bà Nà chưa đi thì đi cho biết chứ đi lên đó mệt lắm, đợi lên cáp hết cả tiếng, rồi khi ngồi trên cáp thì ngồi cả buổi lâu lâu nó dừng lại làm cabin đong đưa chóng cả mặt.
Chưa đi chưa biết BN
Đi rồi mới thấy ở nhà sướng hơn...

hoặc: Đi rồi mới biết "bà nhà" đã hơn

Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Nghỉ hè, chuyến xe 7 chỗ đi Tây Nguyên - miền Trung
Chưa đi chưa biết BN
Đi rồi mới thấy ở nhà sướng hơn...

hoặc: Đi rồi mới biết "bà nhà" đã hơn
Hôm trước đọc bài của bác MOC giờ đọc bài của bác nữa thấy ngưỡng mộ 2 bác quá, mặc dù em cũng đi Đà nẵng , Bà Nà Hill chỉ dám đi Ql1A ,chứ chưa dám đi đường HCM như 2 bác,do xe em hay bị lỗi cảm biến ABS, sợ pan bất tử.Bác lên BàNà phải ở lại đêm mới cảm được cái lạnh , cái đẹp về đêm. Nhờ ở lại đêm ,nên được tặng 2 vé cáp treo và mua 2 vé với giá 400k ,và ko phải xếp hàng rồng rắn. Chắc năm sau phải làm 1 chuyến giống 2 bác.Thanks 2 bác nhiều.

Hạng B2
19/7/15
323
446
63
44
Hè năm nay sắp đến rồi, gia đình em vẫn chưa có KH gì, định làm 1 chuyến miền Tây, cụ thể là Sóc Trăng, Bạc Liêu, Cà Mau.
Cả nhà có cao kiến hay kinh nghiệm gì sẻ chia với ạ. Nhất là lịch trình, tuyến đường, điểm tham quan mới nổi...
Thanhk nha!

• Like
Reactions: vanmay