Hạng D
12/4/19
1.676
3.325
118
39
Mua rav4 mỹ bảo là thích Toyota & ko dám đi xe sang còn có lý vì đna chưa có. Ok
chứ mua camry 2,5 tỏi thì rõ ràng có vấn đề. Vì rõ ràng đang có con camry thái 1,2 tỏi chình ình ra. Cho em hỏi con cam mỹ hơn cam thái những gì mà bỏ tiền ra gấp đôi?

dEs
11/5/20
2.091
143.649
113
Có những cái các bác ko hiểu khi so sánh như vậy...

Đi làm việc, có nhiều người đủ khả năng chơi Bim, Mer, đủ khả năng tay đeo Rolex, Patek....nhưng lỡ có ông sếp đang đi Bim Mer hoặc Lexus, đeo Longine....nên họ mới phải đi mua Cam nhập, mua Seiko, GS đeo...

Sếp cũng biết...nhưng khi thấy cấp dưới nó chơi vậy cũng thấy gật gù "Ah thằng này được, biết nhìn trước ngó sau...". Đời là vậy đó, muôn hình vạn trạng.

Hạng D
11/4/10
1.532
3.144
113
TP.HCM
Một số người giàu nhưng không dám đi Lexus hay Mec Bi, nên giải pháp là chọn xe phổ thông nhập cho nó giản dị.

Đâu phải ai xó tiền cũng có thể tiêu mà không bị sờ gáy, ha ha!!!

cái này người ta gọi là nghịch cảnh đc k Bác ? kkk
còn nếu đem con này phang ngang với con Lux ES người ta gọi là nghịch dại,..

nhưng người ko tiền mua con này mà đi dạy đời người có tiền mua con này chơi cho độc thì gọi là gì nhỉ? nghịch ngỡm đc ko ta? kkk

Hạng D
25/10/20
1.551
15.433
98
56
thực ra nếu có người mua camry này thì họ dư sức mua lexus như trên nhưng chạy ngoài đường có bao nhiêu chiếc xle so với lexus es ;đó mới là độc,lạ không đụng hàng;họ thích vậy.

dEs
11/5/20
2.091
143.649
113
cái này người ta gọi là nghịch cảnh đc k Bác ? kkk
còn nếu đem con này phang ngang với con Lux ES người ta gọi là nghịch dại,..

nhưng người ko tiền mua con này mà đi dạy đời người có tiền mua con này chơi cho độc thì gọi là gì nhỉ? nghịch ngỡm đc ko ta? kkk
Em bị 1 lần rồi, trước mê quá bấm bụng làm con Submariner đeo chơi. Sếp Tổng mới về 1 lần thấy mới hỏi chú đeo Sub ah, giật mình nhìn ổng đang đeo con Longine, mới dạ em đeo đồ Rep cho vui thôi ah. Ổng cười cười ko nói gì. Về lột ngay, kiếm con Seiko đeo cho lành :D.

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
9/2/15
1.496
7.246
113
40
Đi Lexus ES, người ta nghĩ a nhiều tiền.
Đi Camry nhập, người ta nghĩ a thừa tiền!
Đẳng cấp khác nhau bác ah :)
Vậy bác phân tích giúp cái nào cao cái nào thấp.
Khác thì e đồng ý rồi. Nhưng kg biết ai cao ai thấp nhờ a khai sáng với

Hạng D
9/2/15
1.496
7.246
113
40
Một số người giàu nhưng không dám đi Lexus hay Mec Bi, nên giải pháp là chọn xe phổ thông nhập cho nó giản dị.

Vậy suy cho cùng đó là những đồng tiền kg chính đáng phải kg bác. Nếu chính đáng thì cứ tẹt ga, chứ có gì mà phải ngại ngùng.

dEs
11/5/20
2.091
143.649
113
Vậy suy cho cùng đó là những đồng tiền kg chính đáng phải kg bác. Nếu chính đáng thì cứ tẹt ga, chứ có gì mà phải ngại ngùng.
Cũng ko thể nói như vậy, ta có biết gì về họ mà chụp cho họ cái mũ. Người ta thích đồ tốt nhưng ko muốn quá phô trương gây chú ý ko có nghĩa là đồng tiền của họ lúc nào cũng bẩn.

Hạng C
17/8/18
735
348
98

Đó là anh nghĩ vậy thôi. Em tiết lộ cho anh biết: trong Thread này cũng có 1 ông làm cán bộ nhà nước, cũng đang đi lexus và mer. Còn mon men đổi lên pors. Nên định kiến quan chức không dám đi xe sang là xưa rồi.