Hạng C
5/2/05
910
2.475
93
Mình có anh bạn, đã cố né xe sang, chơi mác Toy rồi mà vẫn bị bọn thối mồm nó ném đá cho, thế là bay ghế!!!

Hạng C
5/2/05
910
2.475
93
Đó là anh nghĩ vậy thôi. Em tiết lộ cho anh biết: trong Thread này cũng có 1 ông làm cán bộ nhà nước, cũng đang đi lexus và mer. Còn mon men đổi lên pors. Nên định kiến quan chức không dám đi xe sang là xưa rồi.

Cán bộ NN rất khác với quan chức bác nhé. Làm chuyên viên sở, vụ, viện bác cứ chơi xe tẹt đi, ai nói. Nhưng có tí hàm tí phẩm thì câu chuyện nó rất khác.

dEs
11/5/20
2.091
143.648
113
Đó là anh nghĩ vậy thôi. Em tiết lộ cho anh biết: trong Thread này cũng có 1 ông làm cán bộ nhà nước, cũng đang đi lexus và mer. Còn mon men đổi lên pors. Nên định kiến quan chức không dám đi xe sang là xưa rồi.
Nhiều khi cũng chẳng cần phải làm quan chức nhà nước mới phải vậy bác ơi. Làm cho tư nhân mà lỡ dưới trướng ông sếp khó tính tí thì cũng vậy đó. Nói chung cái này là cách xài tiền, nhìn nhận sự việc của mỗi cá nhân nên ko thể nói cứ giấu giàu thì có nghĩa là quan chức.

Thiếu gì ông quan chức chơi còn dữ hơn, đeo đồng hồ triệu đô nói gì xe cộ. Nhưng cũng có nhiều người làm tư nhân, hoặc là chủ doanh nghiệp nhưng họ ko thích bị để ý soi mói quá thì họ vẫn chọn lựa như thế.

Đơn giản là xh có 2 loại: một là thích khoe, hai là thích che.

Hạng B2
28/11/11
285
129
43
Cái này thì em biết nè. Có ông khách đại gia mà không muốn cho ai nhòm ngó, đi đâu cũng đi innova.

Hạng D
9/2/15
1.496
7.246
113
40
Cũng ko thể nói như vậy, ta có biết gì về họ mà chụp cho họ cái mũ. Người ta thích đồ tốt nhưng ko muốn quá phô trương gây chú ý ko có nghĩa là đồng tiền của họ lúc nào cũng bẩn.
Đây là nc theo dòng thời sự, tôi kg quơ đũa cả nắm vì mẫu thử quá nhỏ. Tôi biết tầm 5 chủ đi Cam nhập mẽo, thật sự thì cả 5 tiền đều bẩn. Camry và les là 1 thì kg ai dại gì bỏ cùng 1 số tiền ra để lấy sản phẩm nhỏ hơn cả. Rõ ràng là phải có vấn đề. Nếu so với Mer Bim thì tôi kg nói.
Đơn cử vậy cho dễ hiểu, cùng 1 số tiền ông chọn con Vios hay Altis?

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng B2
9/8/15
191
181
43
Mình có tiền thì chơi hết. Quan tâm chi hàng bình dân nhập Mỹ hay hạng sang Nhựt Bổn. Trên đời thiếu gì chuyện xảy ra. Không tiền mới ngồi gãi đầu đắn đo. Nếu xe Hàn nhập Mỹ mà giá được như vậy cũng đáng.

Hạng D
6/5/04
2.808
1.911
113
Vietnam

Mình biết rõ nhiều người có tiền không dám đi mà. Ha ha.

Như ông Nga còn soi xem quan chức và con cái tiêu xài ra sao.

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng B2
2/5/18
303
222
43
Cùng nhập khẩu, cùng dung tích động cơ, giá khác nhau mà về VN giá lại tương đương. Chứng tỏ tư nhân ăn dày vãi nồi.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.480
2.241
113
48
TP.HCM
Thật ra là 2 phân khúc khách hàng khác nhau đấy:
  • Người mới giàu, đại gia mơis nổi: Mua Lexus để khoa trương, đi ký hợp đồng.
  • Người giàu mấy đời, muốn hưởng thụ, đại gia kín tiếng: Mua Camry Mỹ.
Thị trường Việt Nam là như vậy, có quy luật riêng nên không thể so sánh với bất cứ đâu, tới cái xe hàn xẻng mà giá còn cả tỷ thì Camry ăn thua gì.
Hihi...bác nói cứ như đúng rồi í

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.480
2.241
113
48
TP.HCM
Ngày xưa giá Camry VN mắc ngang ngửa MerC í mà
Giờ bớt ảo rùi nên gà nhà so nhau, hihi