Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Re:Nghiên cứu tự động lock cửa cho Kia Morning của Thaco.

hihi, ý tưởng làm auto lock của mình sắp thành hiện thực rồi. May mắn thay xe KM của chúng ta nó sử dụng xung nhịp cho bộ đồng hồ tốc độ và đồng hồ ODO, có một cái cảm biến xung nằm ở dưới hộp số, bên phần truyền động ra 2 bánh trước. Mỗi lần bánh xe quay 1 vòng thì sẽ có 4 xung xuất hiện, 1 vòng của bánh xe tương đương mét, em sẽ làm cho xe chạy được 25 mét là tự động lock cửa luôn, hoặc muốn 10 mét lock cũng được.

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net

Anh Jungel chế MODE set khoảng cách lock cửa đi anh...hihi...nhớ trả tiền bản quyền vụ lấy xung đồng hồ cho em nha...anh nợ em 2 vụ rồi đó...

Hạng C
16/8/07
613
5
18
42
VN

Về vụ này em dốt tịt,chẳng hiểu gì về nghiên cứu ah. em ngồi nghe các ý tưởng của anh em rồi học hỏi. hi hiiiiiiiiii

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48

Em thì nghĩ bác nên đưa vợ hai ra chỗ nào chuyên nghiệp họ làm cho nó nhẹ cái đầu, mày mò cũng tốt nhưng chỉ sợ.... tiêu luôn con vợ 2

Hạng D
4/9/07
1.453
724
113
Bờ bến lạ

jungle nói:
hihi, ý tưởng làm auto lock của mình sắp thành hiện thực rồi. May mắn thay xe KM của chúng ta nó sử dụng xung nhịp cho bộ đồng hồ tốc độ và đồng hồ ODO, có một cái cảm biến xung nằm ở dưới hộp số, bên phần truyền động ra 2 bánh trước. Mỗi lần bánh xe quay 1 vòng thì sẽ có 4 xung xuất hiện, 1 vòng của bánh xe tương đương mét, em sẽ làm cho xe chạy được 25 mét là tự động lock cửa luôn, hoặc muốn 10 mét lock cũng được.

Không biết bác làm đc chưa ? Bác đi tiên phong đi, em sẽ cho vợ 2 Getz nhà em học hỏi ạ. :)

Hạng C
20/1/10
676
32
28
40

jungle nói:

Báo cáo bộ lock cửa tự động đã giảm còn 700k.... khỏi nhức đầu..

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net

700k...leo lên xe...nổ máy...đạp thắng...khoá cái xoạch...nhẹ nhàng êm ái...dừng xe, tắt máy...mở cái xoạch....êm ái nhẹ nhàng...hihihi...

Hạng C
17/8/09
996
47
28

atomchan nói:
jungle nói:

Báo cáo bộ lock cửa tự động đã giảm còn 700k.... khỏi nhức đầu..
Bác atom có thể cho em biết bộ đó có sử dụng được cho Gentra X nhà em hok ?
Mua chỗ nào bác?

Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53

Dragontu78 nói:
700k...leo lên xe...nổ máy...đạp thắng...khoá cái xoạch...nhẹ nhàng êm ái...dừng xe, tắt máy...mở cái xoạch....êm ái nhẹ nhàng...hihihi...

Có thoải mái, nhẹ nhàng êm ái thật đấy, nhưng cũng ko phải là nhất đâu.
Em trong nhà de ra, cũng phải đạp thắng chứ. Rồi ... khoá cái xoạch --> Thò tay mở cái ... cạch (để leo ra đóng cửa nhà chứ)
Rồi nhiều khi đi gần gần, cần leo lên leo xuống liên tục mà cứ phải mở khoá liên tục.
Nếu có thêm 1 cái nút để switch vụ tự động này là ON hay OFF thì hay nhất.
Cái 700k có chức năng đó ko các bác???

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net

Cái rì mốt kèm theo sẽ làm cho bác đỡ vướng víu vụ này (thò tay bấm nút là xong)...được cái này thì mất cái kia thôi...bác muốn nó như ý mình thì phải chế độ mới xong được, cái này lúc gắn bác yêu cầu thợ điện họ mần cho cái công tắc tắt mở chức năng khoá cửa tự động là ok....quá đơn giản.