Thảo Luật Chung Ngồi buồn bàn hẻm xe hơi

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
6/4/13
878
308
63
Pepsi777 nói:
RnP nói:
Em rất thích khu APAK mà lúa thì ít nên đành chờ thời.
Lên chung cư cho mát bác à
Chuẩn quá! Khu này-đối diện sắp đón em Metropolis - sẽ có nhiều lựa chọn hấp dẫn!

Hạng D
29/11/06
2.951
38.092
113
53
RnP nói:
Nếu đi làm mà ko cần cái mặt bằng thì e chọn ra các KDC cách TT khoảng <10km. Đường xá thoáng đãng, ít ra còn tận hưởng được tí ti cảnh vật hay còn thả bộ lang thang chiều về. Nhà bà già ở trong hẻm gần chợ Bà Chiểu, mỗi lần chạy xe về là ko biết đậu ở đâu vô nhà vì đường nào cũng cấm đậu. Có việc đi là phải hú trong nhà ra ngoài đường đứng sẵn, xe tới là xúc đi luôn chứ ko có chỗ để mà dừng.

Ai biểu ko chọn hẻm xe hơi để mua

Giả sử cùng số tiền với 3 option, em đang đắn đo đây :

1. Hẻm xe hơi, dt Z m2
2. Hẻm 2m, dt 2xZ m2 - cùng vị trí với hẻm xe hơi
3. Đi quận khác cũng nội ô, xa trung tâm hơn 2km, khoảng 5-10ph xe máy, mặt tiền nội bộ, diện tích 2xZm2

Hạng B2
3/12/10
407
2
18
44
nvquangcm nói:

1. Hẻm xe hơi, dt Z m2
3. Đi quận khác cũng nội ô, xa trung tâm hơn 2km, khoảng 5-10ph xe máy, mặt tiền nội bộ, diện tích 2xZm2
phần in đậm này có thông tin quy hoạch gì ko bác? dẫu ko có em vẫn chọn phương án 3, 2km em đi bộ còn được huống hồ xe máy

RnP
Tập Lái
21/2/14
21
9
3
nvquangcm nói:
RnP nói:
Nếu đi làm mà ko cần cái mặt bằng thì e chọn ra các KDC cách TT khoảng <10km. Đường xá thoáng đãng, ít ra còn tận hưởng được tí ti cảnh vật hay còn thả bộ lang thang chiều về. Nhà bà già ở trong hẻm gần chợ Bà Chiểu, mỗi lần chạy xe về là ko biết đậu ở đâu vô nhà vì đường nào cũng cấm đậu. Có việc đi là phải hú trong nhà ra ngoài đường đứng sẵn, xe tới là xúc đi luôn chứ ko có chỗ để mà dừng.

1. Hẻm xe hơi, dt Z m2
Em cũng chọn option 3. 2 km chẳng nhằm gì. 5-7km còn được nữa là. Nếu phát triển được đám thành phố vệ tinh nối liền với đường xá ok & CSVC tại thành phố vệ tinh tốt thì ra đó ở coi bộ còn có cái hưởng thụ cụôc sống hơn. Vd bây giờ mà Cao tốc làm ra tới VT, thời gian di chuyển <1,5g thì ra VT ở thích hơn chứ

Hạng C
6/1/07
626
2.816
93
bây giờ tính thời gian di chuyển chứ tính khỏang cách thì ăn thua gì, giờ tan tầm các bác đi thử 2 km trên đường nguyễn tất thành xem mất bao nhiêu thời gian, lâu lâu đi 1 lần khác xa với đi hàng ngày, hàng năm nhé

Hạng D
29/11/06
2.951
38.092
113
53
ncb152 nói:
bây giờ tính thời gian di chuyển chứ tính khỏang cách thì ăn thua gì, giờ tan tầm các bác đi thử 2 km trên đường nguyễn tất thành xem mất bao nhiêu thời gian, lâu lâu đi 1 lần khác xa với đi hàng ngày, hàng năm nhé

Nguyễn Tất Thành em đi hàng ngày trong khoảng 8 năm. Nhưng thời đó xe container & tải nặng còn chạy xuyên Q4 sang Nguyễn Hữu Cảnh. Từ Bắc Hải Q10 xuống KCX Tân Thuận khoảng 25-30ph bất kể nắng mưa, lúc đó chưa có cầu Tân Thuận 2.
Nhưng nếu Q7 <-> Q1 thì bây giờ ko nhất thiết phải NTThành, còn Q4-> Q1 thì càng nhiều option hơn nữa

Status
Không mở trả lời sau này.