Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Rất đồng ý, bình dương cho ra, SG thì chận, đồng nai cho vào, biên hoà đóng cửa.. Bạn đan nói từng vùng hay lãnh thổ VN ... mỗi vùng làm mỗi kiểu ... Chưa nói đến các "ngoại kiều" du lịch về VN cách ly 14 ngày ..

Nếu như bạn ở VN có visa EU qua Paris/London bị cách ly 14 ngày sau đó bay về VN ... được cái tiếng đi EU, nhưng bị giam giử trong 4 bức tường ... nên nhớ là giá cách ly bên tây phương không như VN đâu .

EU (hầu hết) đều .... chưa chấp nhận Vero Cell, các bác nào du lịch EU nên để ý điều nầy

"thích ứng an toàn, linh hoạt," khó định nghĩa được. Mà nè ...Em hẹn bác Tủn tháng 6 năm sau về xì gòn nha .. với điều kiện không cách ly, nhốt em trong 4 bức tường
T6 được và kèm chung đk như trên!
Có điều, lộ trình thay đổi 1 chút, có thể chăng bay qua Pháp chơi vài bữa rồi cùng về SG? Mình và thằng nhóc, Ok ko?

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
T6 được và kèm chung đk như trên!
Có điều, lộ trình thay đổi 1 chút, có thể chăng bay qua Pháp chơi vài bữa rồi cùng về SG? Mình và thằng nhóc, Ok ko?
No problem ... nhóc của bác .... hay nhóc của bà nào :):):):)

Quéo còm bác tủn. Nhớ mua vé , hẹn ngày cùng nha. Quang trọng là cho ngày em mua vé trước từ CDG ... nếu không thì tèo.

Bác tũn PM cho em qua tin nhắn số phone của bác , có gì whatsapp, / signal ... OK chưa. Bí mật mà :):):)

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng D
8/1/19
1.569
2.196
121
vừa đi Đà Lạt xong, đi hơi chuối, về thong thả, 2 ngày 1 đêm

Hạng B2
24/6/13
277
670
98
Mình cũng muốn chạy thử ra tới Nha trang chơi mấy ngày, k biết tự lái xe từ TPHCM ra tới Nha trang thì có bị ách ở trên đường hoặc tại cửa ngõ của Nha trang và bắt đi cách li không nhỉ? Gia đình mình đều đã 2 mũi, trừ 2 con nhỏ và sẽ làm cái xét nghiệm với giấy chứng nhận trước khi xuất phát. Bác nào có kinh nghiệm thì xin chia xẻ với ạ.

Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Mình cũng muốn chạy thử ra tới Nha trang chơi mấy ngày, k biết tự lái xe từ TPHCM ra tới Nha trang thì có bị ách ở trên đường hoặc tại cửa ngõ của Nha trang và bắt đi cách li không nhỉ? Gia đình mình đều đã 2 mũi, trừ 2 con nhỏ và sẽ làm cái xét nghiệm với giấy chứng nhận trước khi xuất phát. Bác nào có kinh nghiệm thì xin chia xẻ với ạ.
HÔm qua mình mới gọi ra ks Liberty Central Nha Trang hỏi thử, ngoài đó chỉ cần 2 mũi vaccine, mũi 2 cách 14 ngày thôi chứ ko cần giấy xn âm tính. Nhưng mình qua nhiều tỉnh nhất là Bình Thuận (đang đỏ lè) thì nên có giấy xn cho chắc. Giá phòng Liberty cũng đang rẻ quá, phòng đôi 700k bao gồm tất cả thuế phí ăn sáng. Coi bộ đi Nha Trang ổn hơn Đà Lạt hiện giờ.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Hình như tôi cũng báo cho các bác trước, đã qua mũi 3, và có vài quốc gia qua mũi 4