Hạng B2
15/5/19
178
960
94
38
Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch vừa ban hành hướng dẫn tạm thời thực hiện nghị quyết 128 trong lĩnh vực Du lịch. Theo đó, đối với tất cả cấp độ dịch, du khách đã tiêm đủ liều vaccine hoặc đã khỏi bệnh, chỉ phải xét nghiệm nCoV khi có triệu chứng nghi ngờ hoặc có chỉ định điều tra dịch tễ đến từ địa phương cấp 3, cấp 4 hoặc vùng phong tỏa.

Người dân Sài Gòn không cần xét nghiệm khi đi du lịch nội địa

Khách là người cư trú tại địa phương không áp dụng xét nghiệm. Kết quả xét nghiệm nCoV (nếu cần) có giá trị trong vòng 72 giờ.

Đối với vùng cấp độ 3, hoạt động tham quan tại điểm du lịch và sự kiện tập trung trong nhà, các chương trình du lịch theo nhóm dưới 25 người. Cơ sở lưu trú và dịch vụ ăn uống ở khu du lịch không hoạt động quá 50% công suất, các phương tiện đưa đón khách cũng không sử dụng quá 50% số ghế. Di tích, bảo tàng thực hiện quy định giống cấp 2 nhưng đón tiếp, phục vụ không quá 10 người/đoàn.

Vậy là từ giờ người dân SG đi du lịch trong thành phố không cần phải xét nghiệm nữa rồi. Không biết nên vui hay nên buồn đây các bác :rolleyes:

Hạng C
16/4/16
735
914
98
Vũng Tàu
Vậy là ngon rồi, quan trọng là các địa phương khác họ có tiếp nhận mình ko đó bác
Khu phố e Vũng Tàu, mới sáng nay có người mới chụp hình lên group 1 xe ỉn biển Sài Gòn đứng trước khách sạn .
Chắc nhắc nhở bâng quơ vì vừa rồi có mấy vụ liên quan người từ Bình Dương, Sài Gòn về nhiễm và làm lây lan bệnh

• Like
Reactions: Duc.VTV1
Hạng D
19/4/15
1.378
1.868
113
Vậy là ngon rồi, quan trọng là các địa phương khác họ có tiếp nhận mình ko đó bác
Nghị quyết 128 nói rõ rồi là bỏ hết Chỉ thị 15,16,19 còn tỉnh nào yêu cầu thì phải báo cáo Thủ tướng trước.
Chủ yếu là do bản thân mình, tiêm đủ mũi, 5k và đến từ vùng xanh và vàng là được.
Em cũng vừa bị Hải Phòng doạ zồ một phát xong, em ko cãi nhau nhiều rút máy gọi CDC Hải Phòng, cứng họng phải cho qua.
Hình như chỉ còn mỗi Tp.HCM là chưa công bố cấp độ dịch thôi, nên các tỉnh có quyền từ chối nếu ko phân biệt đc màu của vùng dịch.

Hạng B2
11/11/15
377
368
63
38
Quận 2 TP HCM
Là chỉ trong nội thành phố, nội tỉnh chứ nhiều bác hiểu theo nghĩa nội địa là trong nước là phải quay đầu xe xét nghiệm nhé. Theo mình nên sửa tiêu đề bài cho phù hợp

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng F
28/8/19
6.607
11.247
113
Palm Beach, Florida, US
Quá hận con virus này, hận lắm luôn!
2 năm khốn khổ mà còn chưa thấy ngày chiến thắng, e rằng cuôc chiến sẽ còn kéo dài phía trước!
Loài người chưa từng đối mặt với 1 thứ như con Vy này, khi nó cứ biến chủng nhanh ko tưởng và vẫn giết người hàng loạt, chấp luôn thứ gọi là Vaccine.

Hạng D
4/10/15
1.425
2.500
113
36
Nghị quyết 128 nói rõ rồi là bỏ hết Chỉ thị 15,16,19 còn tỉnh nào yêu cầu thì phải báo cáo Thủ tướng trước.
Chủ yếu là do bản thân mình, tiêm đủ mũi, 5k và đến từ vùng xanh và vàng là được.
Em cũng vừa bị Hải Phòng doạ zồ một phát xong, em ko cãi nhau nhiều rút máy gọi CDC Hải Phòng, cứng họng phải cho qua.
Hình như chỉ còn mỗi Tp.HCM là chưa công bố cấp độ dịch thôi, nên các tỉnh có quyền từ chối nếu ko phân biệt đc màu của vùng dịch.
SG là một trong các tỉnh thành công bố cấp độ dịch sớm nhất đó bác

Nhưng vấn đề là cấp độ dịch này thay đổi hàng ngày nên ko thể là căn cứ chính xác; và quan trọng hơn là việc đánh giá cấp độ dịch giao cho địa phương tự đánh giá dựa trên các tiêu chí của Bộ Y tế đưa ra, do vậy nên có vẻ các tỉnh thành khác ko tin tưởng cấp độ dịch do “tứ trụ tỉnh miền nam” tự xác định, nhất là SG

Hạng B2
29/1/18
479
1.029
103
56
Mình chỉ sợ ở tỉnh họ mù màu thôi bác ! Mình đưa thẻ xanh đến từ vùng vàng mà họ cứ đòi cách ly với XN âm tính thì thật bó tay !

• Like
Reactions: Vansukhoidau
Hạng C
18/5/20
704
1.009
93
Giờ em ko dám về quê, do sợ phải cách ly tại nhà 7 ngày và có xét nghiệm âm tính 2 lần trong 7 ngày đó.