O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51
RE: Người dân sẽ phải đóng phí lưu hành phương tiện

Trích đoạn: JF

@Dongta: 14 ngàn đó là các bác ấy phong phỏng và nó ở trong túi bác mà. Em khoái nhất mục mấy bác sáng tác ra mục gì cho dân thì các bác ấy thử trước xem sao là hay nhất, nếu không thì ai cũng hiểu chỉ một người không hiểu xem như xong?
Pác dùng từ "phong phỏng" hơi bị chính xác. Cái độc là ở chỗ căn cứ vào cái phong phỏng ấy để... thu tiền nữa, chán!

Hạng B2
2/5/07
445
102
43
52
Saigon

14 ngàn tỷ đó mất đi thì ... phải có người bù chứ bác !!!
Còn chuyện ai chịu trách nhiệm làm mất số tiền đó thì ... từ từ tính muh ...

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/9/07
971
66
28

Trích đoạn: hanx

Trích đoạn: Dongta

Đọc hết ý kiến, đề xuất, giải pháp... chẳng thấy cái nào khả thi cả, mặc dù đó là của các vị đầu ngành. Nếu con số 14.000 tỉ đồng TP HCM mất mỗi năm vì kẹt xe là thật thì em mạnh dạng đưa đề xuất là:
- Chuyển toàn bộ các Trường Cấp 3, Trung cấp, Cao đẳng, Đại học trong Nội thành ra các Quận huyện Ngoại thành như: Nhà bè, Bình chánh, Hóc môn, Thủ Đức, Quận 9. Đấu thầu khu đất cũ của các trường để lấy kinh phí di dời...
- Tại các giao lộ thường xuyên xảy ra tình trạng ùn tắc lưu thông thì mạnh dạng xây cầu vượt trên cao 2, 3 tầng cũng phải làm...
- Dùng 9.000tỉ để phụ thêm kinh phí chính phủ đền bù giải tỏa làm cầu vượt tại những điểm đen, 5.000 tỉ đồng tài trợ cho phương tiện đi lại của học sinh, sinh viên...

Bực quá viết ra, nếu có gì đụng chạm mong các pác bỏ qua.

Chẳng có gì mà sợ đụng chạm cả bác ạ.
Bác đang đại diên cho 1 người dân nói lên tiếng nói của mình đấy
Tuy nhiên bác nói ra ở đây thì chỉ để anh em OS nhà mình nghe thôi
Bác gửi thẳng đến công luận ấy chứ
Gửi vào chính bài báo viết trên vnexpress luôn cũng được nữa
Mục "ý kiến của bạn" http://www.vnexpress.net/ContactUs/[email protected]

bác ơi đừng có mơ tưởng, tụi nó cũng diếm hết mấy bài đụng chạm lãnh đạo hà, e thử nhiều lần roài. Nhìu khi ng ta chửi nhìu quá nên nó sợ đăng lên có mà sụp mạng. Mà vnexpress là báo online của trung ương đấy bác ợ, cũng cùng là "đầy tớ nhân dân" thoai :D

Hạng D
21/7/07
1.151
8.916
113

Dừng đề xuất thu phí lưu thông xe cá nhân rùi các bác ui!
http://vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/2007/11/3B9FCBD5/

O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51

Bác Thanh cho biết là có tham khảo ý kiến của Nhân dân đó. Cảm ơn Trời phật!