Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Cái thằng nó cướp đất cướp đảo của mình, vào nhà hiếp vợ mình, mổ thịt lấy nội tạng con mình, cài chip nghe lén ăn cắp thông tin của mình. Vậy mà còn mua đồ đưa tiền của mình cho nó, biện hộ là đồ nó tốt, mình xài tại mình thông minh, uh, thông minh, nó có tiền càng giàu càng mạnh nó sẽ thông ass cho nhé.

• Like
Reactions: Suxipo
Hạng B2
11/10/09
445
273
63
34
HCM
đi cung đường tây bắc vào mùa này thì không mát lạnh cũng lạ. người còn teo hết bugi chứ nói gì xe. Xe nào đi lên đó chả mát lạnh bạc hà, láo ngáo tản nhiệt tốt còn đóng cmn băng capo luôn ấy.
tào lao !

Tập Lái
9/7/19
4
3
0
38
Nhiều ông qua triển lãm oto show ở Thượng Hải vừa rồi cũng ngạc nhiên vì trình độ làm car của nó . Dân mình phụ thuộc TQ thấy mẹ mà chảnh chọe mẹ gì . Tháng 3 vừa qua cấm biên gần 1 tháng , bọn buôn HN với trong nam này toàn khóc tiếng trung lun

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Thưa bác, ngụy biện quá bác ạ. Cụ thể ngụy biện như thế nào em phân tích bên dưới nha.

1. Cán cân thương mại mình đang thâm hụt (em đã có dẫn chứng rồi, còn bác đưa hết lập luận này tới lập luận khác mà toàn nói mồm suông ko ah) mà bác lo xa quá...Lo sợ mình ko mua hàng Trung Quốc thì bị mất thị trường. Em hầu thêm bác tỷ trọng hàng hóa mình xuất san Trung Quốc nha bác.

Hình dưới là tỷ trọng hàng hóa các nước nhập vào Trung Quốc...60% hàng hóa là nguyên liệu thô nha bác...mà nguyên liệu thì biết rồi đấy...Trung Quốc nó xyz gì đấy ở thượng tầng nhà mình, nhà mình mới bán nguyên liệu cho nó giá rẻ mạt, cái này ko tiện đề cập sâu...Có khối thằng xếp hàng xin mua đấy bác ạ...

Nên nỗi lo của bác nó vô lý và nó "sạo" lắm bác ạ.
View attachment 1997944

2. Bác cho rằng: Xe rẻ, bền, đẹp mua thì quá kinh tế, quá thông minh.
À, đến đây bác mới nói rõ ý đồ của mình: ham của rẻ...Túm lại là vậy.
Cái này em không nói bác SAI nhưng bác bảo là ĐÚNG thì ko được nha bác. Vì sao vậy.
Vì mỗi người có mỗi bộ giá trị để ra quyết định trong việc chọn sản phẩm cho mình.

Bác đây ngân lượng vừa phải, thích xe đẹp, nhiều option, không quan tâm thương hiệu, đặc biệt là méo quan tâm tới sự tự tôn, tự hào quốc gia...Xài đồ của giặc, cái thằng hãm hại dân mình không biết bao nhiêu lần, hàng ngàn năm đánh nhau...thì bác mua hàng Tàu, xài hàng Tàu okay thôi...Tiền của bác, bác có quyền...

Còn đa số anh em ở đây, kể cả tôi...Đang hận thằng Tàu thấu xương tủy, nên hàng của nó dù rẻ, bền (nếu có) cũng méo xài...Vì trong bộ giá trị chọn sản phẩm của tôi có yếu tố liêm sĩ, yếu tố tự tôn dân tộc...
Tôi tin rằng hiện tại Tung Cẩu đang chiếm thượng phong so với mình, chứ nếu nó bị mình dập chuyện cái gì đó thì dân nó cũng rồ rồ lên tẩy chay hàng Việt Nam chứ méo có thương Việt Nam mà một mực bảo vệ Việt Nam như Bác đây bảo vệ Tung Cẩu đâu, bác đúng là hàng hiếm và là của quý của Tung Cẩu đấy...
Tương tự cho Nhật, Hàn...Bác Google phát ra được Tung Cẩu tẩy chay hàng Mĩ, Hàn tẩy chay hàng Nhật...để hiểu thêm và tăng độ liêm sĩ nha bác...

Rồi xong, bác khỏi chửi người khác là lựa chọn không kinh tế nữa hén. Tại bác nhìn vấn đề có 1 mặt à...Lý luận cái gì cũng lôi đúng cái mặt được ra nói, còn mặt không được thì giấu tịt...Người có lương tri thì khi lý luận hay nhìn nhận 1 vấn đề gì cũng cố gắng nhìn nhận đầy đủ các mặt và dựa trên dữ liệu nha bác...

Thân
thôi dừng, bác phân tích thế thì đừng mua xe của thằng nào, mua của Vin cho nó yêu nước. Nói ra là yêu nước với liêm sĩ, cơ mà liêm sĩ vs bản thân mình còn không có chứ đừng nói liêm sĩ quốc gia. Nhiều thằng hô hào yêu nước, tẩy chay hàng tàu nhưng thò tay ăn cắp tiền của nhà nước, trốn thuế, trốn nghĩa vụ thì chả sao. Stop lại đi, mua có cái xe bày đặt yêu nước với chả liêm sĩ. Vkl

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
29/3/16
1.996
2.642
113
46
đi cung đường tây bắc vào mùa này thì không mát lạnh cũng lạ. người còn teo hết bugi chứ nói gì xe. Xe nào đi lên đó chả mát lạnh bạc hà, láo ngáo tản nhiệt tốt còn đóng cmn băng capo luôn ấy.
Phét thì cũng vừa vừa. Canada -40 độ C chạy 1 hồi còn ấm capo nói chi xứ VN
Nọc gì. Loại bán nước là phải cục đá vào đầu. Còn gọi thiên triều thì còn đá. Tôn trọng cái họ làm đc, chứ k phải đi liếm đít chúng nó kiểu đó
đúng rồi. Thể loại bán nước tung hô sản phẩm của Tàu khựa bẩn bựa 1 cách mù quáng thì đáng ném cho chó nó ăn chứ không phải ném đá không

Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
thôi dừng, bác phân tích thế thì đừng mua xe của thằng nào, mua của Vin cho nó yêu nước. Nói ra là yêu nước với liêm sĩ, cơ mà liêm sĩ vs bản thân mình còn không có chứ đừng nói liêm sĩ quốc gia. Nhiều thằng hô hào yêu nước, tẩy chay hàng tàu nhưng thò tay ăn cắp tiền của nhà nước, trốn thuế, trốn nghĩa vụ thì chả sao. Stop lại đi, mua có cái xe bày đặt yêu nước với chả liêm sĩ. Vkl

Trả lời, lại ngụy biện bác à, bác ngụy biện một cách vô liêm sĩ bằng cách lôi kéo các khái niệm chưa được đề cập ra để gán ghép cho tôi...Mỗi lần bác trả lời là bác lôi ra 1 vấn đề mới...Từ iphone laptop, tới mở rộng thị trường 1 tỷ dân, tỷ trọng xuất khẩu, tiêu dùng thông minh...rồi giờ lại lôi khái niệm yêu nước là phải mua xe Vin...

Từ đầu tới giờ tôi có nói là yêu nước là phải mua hàng trong nước không bác?
Chắc bác không hiểu méo gì về tình yêu...với bác chỉ có Yêu hoặc không yêu...
Cái gì nó cũng có nhiều cấp độ đó bác à...
Không phải yêu nước có 2 cấp độ: 1. yêu nước, 2. không yêu nước như cách bác ngụy biện và gán ghép đâu...

Tương tự, yêu nước tôi nghĩ bất cứ ai dù người VN ở hải ngoại hay VN đều yêu nước và có những cấp độ khác nhau...từ thấp tới cao...Có những người đồng ý nhịn bữa sáng hay 1 ngày lương cho đất nước nhưng cũng có những người hi sinh toàn bộ tài sản cả cuộc đời cho đất nước...tất cả đều yêu nước nha bác...

Cái mà bác nói, yêu nước mà từ A - Z đều phải dùng hàng Việt tôi nghĩ là cấp độ nặng, có phần cực đoan...Và tôi chưa hề nhắc tới khái niệm này, chỉ có bác lôi ra gắn vào thôi...đó là ngụy biện...Ngược lại, tôi cảm thấy bác đang yêu Tung Cẩu một cách mù quán đó bác à.

Còn ở mức độ bình thường, trung bình, ai cũng có sự tự tôn, tôn nghiêm, tự hào về quê hương đất nước của mình...Khi xem 1 trận bóng đá, đội tuyển VN thắng thì thấy vui, happy dù mình méo được mập lên miếng nào...Ngược lại, khi đất nước bị ức hiếp, giành biển đảo, bắt chặn bắt chẹp...thì cảm thấy uất ức, căm thù kẻ thù...
Mà đã thù thì méo có việc vui vẻ ngày ngày lái chiếc xe của kẻ thù sản xuất được bác à...đặc biệt là chiếc xe, đa số người mua xe đều xem nó như tài sản, thường kêu là vợ 2, vợ yêu...thì méo thể yêu con của kẻ thù được...

Tôi cho rằng đây là tâm lý bình thường, đa số mọi người đều như vậy (đa số nha bác, bác đừng ngụy biện kêu tôi chứng minh 100% dân số VN yêu nước ghét Tung cẩu)...và cái phân tích của tôi là dựa trên tâm lý 1 nhóm đông chứ không phải dựa trên 1 nhóm cực đoan cực yêu Việt Nam hay cực yêu Tung Cẩu nhé bác...

Bác thật là giỏi trong khâu đánh tráo khái niệm...Mà loại này thì dư luận viên được đào tạo vài buổi, thanh niên bán hàng đa cấp giỏi lắm...Không biết bác đây được đào tạo kĩ năng đánh tráo khái niệm từ lò nào ạ.

Thân

Chỉnh sửa cuối:
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Trả lời, lại ngụy biện bác à, bác ngụy biện một cách vô liêm sĩ bằng cách lôi kéo các khái niệm chưa được đề cập ra để gán ghép cho tôi...Mỗi lần bác trả lời là bác lôi ra 1 vấn đề mới...Từ iphone laptop, tới mở rộng thị trường 1 tỷ dân, tỷ trọng xuất khẩu, tiêu dùng thông minh...rồi giờ lại lôi khái niệm yêu nước là phải mua xe Vin...

Từ đầu tới giờ tôi có nói là yêu nước là phải mua hàng trong nước không bác?
Chắc bác không hiểu méo gì về tình yêu...với bác chỉ có Yêu hoặc không yêu...
Cái gì nó cũng có nhiều cấp độ đó bác à...
Không phải yêu nước có 2 cấp độ: 1. yêu nước, 2. không yêu nước như cách bác ngụy biện và gán ghép đâu...

Tương tự, yêu nước tôi nghĩ bất cứ ai dù người VN ở hải ngoại hay VN đều yêu nước và có những cấp độ khác nhau...từ thấp tới cao...Có những người đồng ý nhịn bữa sáng hay 1 ngày lương cho đất nước nhưng cũng có những người hi sinh toàn bộ tài sản cả cuộc đời cho đất nước...tất cả đều yêu nước nha bác...

Cái mà bác nói, yêu nước mà từ A - Z đều phải dùng hàng Việt tôi nghĩ là cấp độ nặng, có phần cực đoan...Và tôi chưa hề nhắc tới khái niệm này, chỉ có bác lôi ra gắn vào thôi...đó là ngụy biện...Ngược lại, tôi cảm thấy bác đang yêu Tung Cẩu một cách mù quán đó bác à.

Còn ở mức độ bình thường, trung bình, ai cũng có sự tự tôn, tôn nghiêm, tự hào về quê hương đất nước của mình...Khi xem 1 trận bóng đá, đội tuyển VN thắng thì thấy vui, happy dù mình méo được mập lên miếng nào...Ngược lại, khi đất nước bị ức hiếp, giành biển đảo, bắt chặn bắt chẹp...thì cảm thấy uất ức, căm thù kẻ thù...
Mà đã thù thì méo có việc vui vẻ ngày ngày lái chiếc xe của kẻ thù sản xuất được bác à...đặc biệt là chiếc xe, đa số người mua xe đều xem nó như tài sản, thường kêu là vợ 2, vợ yêu...thì méo thể yêu con của kẻ thù được...

Tôi cho rằng đây là tâm lý bình thường, đa số mọi người đều như vậy (đa số nha bác, bác đừng ngụy biện kêu tôi chứng minh 100% dân số VN yêu nước ghét Tung cẩu)...và cái phân tích của tôi là dựa trên tâm lý 1 nhóm đông chứ không phải dựa trên 1 nhóm cực đoan cực yêu Việt Nam hay cực yêu Tung Cẩu nhé bác...

Bác thật là giỏi trong khâu đánh tráo khái niệm...Mà loại này thì dư luận viên được đào tạo vài buổi, thanh niên bán hàng đa cấp giỏi lắm...Không biết bác đây được đào tạo kĩ năng đánh tráo khái niệm từ lò nào ạ.

Thân
Tào lao, thôi stop lại là vừa rồi đó. Mua có cái xe, ai thích gì thì mua đó. Lại có loại sổ nho ra đây mua cái này mới yêu nước, mua cái kia vì dân tộc. Tởm vkl.

Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
Tào lao, thôi stop lại là vừa rồi đó. Mua có cái xe, ai thích gì thì mua đó. Lại có loại sổ nho ra đây mua cái này mới yêu nước, mua cái kia vì dân tộc. Tởm vkl.

Đồng ý với bác điểm này...tới đây stop là vừa...Tranh luận, lý lẽ, dẫn chứng cũng lôi ra nói sạch sành sanh rồi...nói nữa thành nhàm...

Mua có cái xe, thích gì mua đó...Quyền tự do muôn năm...Bravo Freedom!

Và bác cũng làm ơn đừng đi phán lung tung là bác mua xe Trung Cẩu để công bằng thương mại, khai phá thị trường tỷ dân, không mua đồ Tung Cẩu là hèn yếu, sợ sệt Tung Cẩu như các bài post trước nữa nghe bác...

Chúc bác enjoy.

Thân