Tập Lái
8/4/19
38
42
21
Mua thì đã mua rồi, tiền cũng 1 đi ko trở lại, giờ lên đây chê thì người ta nói mình ... à.

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Nhà mình ngay gần Kylin Hải Phòng. Bên cạnh Kylin là showroom Nissan Hải Phòng (cũng của Kylin). Ở đây bày bán nhiều xe trung quốc như zoyte, Haima, baic,... Có con Zoyte Z8 với con Haima 3 bán chạy (thấy hay giao cho khách). Cơ mà cũng thấy nhiều cụ đến sửa rồi rao bán xe lắm. Khó hiểu ghê.
Rao bán vì option nhiều quá, ngợp ko biết dùng, thôi quay lại Vios có 3 cái núm xoay cho lành ....

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Phải nói là quá ngon so với số tiền bỏ ra. Mình đi cũng gần 1 năm rồi, sắp 2 vạn chỉ thay nhớt, lọc, đảo lốp định kì. So với con CX5 đời trước của nhà Vợ thì xách dép cho con này.... Kinh nghiệm làm sale xe ô tô 5 năm 3 hãng cách đây 7 năm, cũng hiểu biết và tìm hiểu về nhiều loại xe nên mình mới nói nv. Ai chê bai, dè bỉu thì chắc chắn chưa bao giờ được thấy tận mắt, sờ, ngồi và cảm nhận nó đã ntn...
Xe mới lấy về nguyên nilong mà tuyệt nhiên ko hề có mùi hôi nhựa, da như đa số các xe khác và mình cũng chẳng cần phải túi thơm, nước hoa này nọ mà trẻ em, phụ nữ hay say xe lên ngồi tỉnh queo....

Attachments

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Cái cảm nhận này sao em nghe mùi quảng cáo nó nặng quá...nặng như mùi phân í...

Ghét China...Tẩy chay China...

Em sống đơn giản vậy thôi...Giờ công ty China có tuyển lương tăng gấp 5 cũng méo làm...Đồ China có rẻ và bền (nếu có) cũng méo xài...
Nói hay lắm ! Về nhà dở hết đồ trong nhà ra cái gì có dính tới China hay made in Chị Na thì vứt hết ra đường nhé, đảm bảo vứt gần hết ...

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Nắp capo "mát lạnh" thì hơi quá, viết nó ấm ấm thì nghe bài thực tế hơn
Người dùng như tôi chắc sẽ quan tâm xe xuống cấp sau 2-3 năm như nào, sửa chữa bảo dưỡng hay hỏng hóc nhiều không
Mát lạnh đi đường xa, nhất là Tây Bắc như Bác chủ em xin cam đoan là có thật đấy !

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
" Còn đường cao tốc thì khỏi phải bàn rồi, 100km/h đều răm rắp ở ngưỡng tua máy 1.500 – 1.600 v/p và 120km/h ở ngưỡng 1.900 v/p (Nếu so với các xe cùng phân khúc giá tiền thì nó vô đối khoản này rồi, so thêm lên 300-400tr thì Honda C-RV, Mitsubishi Outlander hay Hyundai Tucson đều khó có được vòng tua thấp như vậy ở 120km/h). "
đọc đến đây hài vãi, :p:p,minh dang chay CRV2018 mà sao ko như bac này nói nhỉ, nếu đap thuc ga thi duong nhiên phải vuot ngưỡng 2kv/p, con để tôc ôn đinh va ga tư đong xem no còn lam tot hon cai ngương 1k9v/p,đọc cái bài là thây xàm ko trung thưc trong cách so sánh,bác nao chạy out va tuc thi đua ra cảm nhân vê tôc đô 120km voi vong tua đi nào :D:D
CRV so vòng tua máy xác nhận ko có cửa với Z8. Bác chạy CRV 90-100km/h đc vòng tua 1k5-1k6v/p ổn định ko ?

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
" Còn đường cao tốc thì khỏi phải bàn rồi, 100km/h đều răm rắp ở ngưỡng tua máy 1.500 – 1.600 v/p và 120km/h ở ngưỡng 1.900 v/p (Nếu so với các xe cùng phân khúc giá tiền thì nó vô đối khoản này rồi, so thêm lên 300-400tr thì Honda C-RV, Mitsubishi Outlander hay Hyundai Tucson đều khó có được vòng tua thấp như vậy ở 120km/h). "
đọc đến đây hài vãi, :p:p,minh dang chay CRV2018 mà sao ko như bac này nói nhỉ, nếu đap thuc ga thi duong nhiên phải vuot ngưỡng 2kv/p, con để tôc ôn đinh va ga tư đong xem no còn lam tot hon cai ngương 1k9v/p,đọc cái bài là thây xàm ko trung thưc trong cách so sánh,bác nao chạy out va tuc thi đua ra cảm nhân vê tôc đô 120km voi vong tua đi nào :D:D
Ga tự động CRV KHÔNG khuyến khích sử dụng với tốc độ 90km/h trở lên ...

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Sao các bác chê xe TQ nhỉ? Cách làm xe TQ cũng như ông Vinfast thôi, cũng mua tuốt công nghệ các hãng về rồi lắp thành cái xe. Mình thấy độ hoàn thiện em này hơn Vinfast Lux SA đó.
Chuẩn Bác ! Giá lại rẻ hơn vì “không có tinh thần dân tộc”