Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Mr C$ mới sắm 3 con Hublot, anh qua fb nói C$ ko rành đồng hồ đi bác
Mr C$ là a mà tối ngày lên báo là nợ và nợ đó hả a,,kể ra cũng dữ dằn hén

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Bác có cái nhìn phiến diện quá. Cái Hublot Clasic 5k chứ có phải 500k đâu mà phải đại gia mới chơi được. Trong trường hợp bác chủ trong bài viết này mua con xe dạng xe chơi cả tỉ rưỡi ko đại gia là gì trời.
1.5 tỉ hơn Fortuner vài trăm tr mà dc tiếng đại gia thì còn gì bằng,,, :D

Hạng C
13/5/16
839
15.555
68
Camry thời xưa thì em chưa đc đi. Còn nói về 6 cấp của nhà hyundai thì accent santafe đi như nhau mặc dù đúng như bác nói nó khác mã nhau. Sang 8 cấp phải nói nó mượt hơn hẳn. Em cũng đi thử santafe 6 cấp mãi rồi mới xuống tiền mua bản 8 cấp dù thích máy xăng hơn.
P/s topic này ae chuyển qua bàn về đồng hồ với chủ xe nghe chừng vui hơn :))
Để tăng thêm 1,2 cấp cho hộp số AT thì chi phí nghiên cứu, phát minh, SX và độ phức tạp của hộp số phải tăng lên gấp mấy lần, nếu không có hiệu quả rõ rệt thì các hãng sẽ không bỏ tiền bạc , công sức ra làm đâu, đi Ranger Bi Turbo AT 10 cấp thử xem, khác hẳn đi 3.2 6 cấp mặc dù công suất 2 động cơ là tương đương, chỉ có CVT là khỏe nhất, muốn 7,8, 10 cấp thậm chí 15 cấp cũng ok, chỉ cần thay vài dòng mã.:D

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Để tăng thêm 1,2 cấp cho hộp số AT thì chi phí nghiên cứu, phát minh, SX và độ phức tạp của hộp số phải tăng lên gấp mấy lần, nếu không có hiệu quả rõ rệt thì các hãng sẽ không bỏ tiền bạc , công sức ra làm đâu, đi Ranger Bi Turbo AT 10 cấp thử xem, khác hẳn đi 3.2 6 cấp mặc dù công suất 2 động cơ là tương đương, chỉ có CVT là khỏe nhất, muốn 7,8, 10 cấp thậm chí 15 cấp cũng ok, chỉ cần thay vài dòng mã.:D
Vấn đề là hộp số 8 cấp cho máy xăng đã có sẵn lắp trên santafe/sorento ở các nước khác nhiều năm nay rồi bác ơi. Chẳng nghiên cứu phát triển gì tầm này nữa đâu. Thiệt thòi cho ng Việt mình quá.

Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
1.5 tỉ hơn Fortuner vài trăm tr mà dc tiếng đại gia thì còn gì bằng,,, :D
Bác lại bẻ lái rồi, em đang nói về cùng lúc sở hữu 3 cái xe trong đó 1 cái xe sang, vậy là đại gia rồi bác, hơn nữa cái chỗ chứa đc 3 cái xe thì ít nhất cũng phải biệt thự.