Tập Lái
18/8/17
3
2
3
31
Cụ độ món mâm đúng ý em luôn... Bản Hàn mâm này không phải xuất sắc lắm nhưng ăn đứt mâm bản VN. Sơn đen nữa là đúng bài cụ ạ.
Mà chi phí cho bộ mâm này là bao nhiêu thế cụ?

Hạng B2
18/9/15
294
339
88
Vài đánh giá cá nhân về đánh giá của chủ thớt và cmt của các bác:
1. Đánh giá lướt quá, chưa thấy những cái hay dở chi tiết. Hơi thiên hướng theo cảm giác xe mới, còn thấy đang sung sướng. Cũng chưa có so sánh cụ thể với con mẹc và sai chính tả nhiều.
2. Bình luận ngoài lề về đồng hồ hơi vô duyên các bác. Đồng hồ là gu chơi mỗi người, nếu chơi xịn thì xác định mua là mua cho con cháu nhé (chết để lại)
3. Khi xem đánh giá xe thì mình quan tâm nhất đến: động cơ, hộp số và gầm treo.
- Động cơ: bác chủ có nói sơ nhưng chưa rõ về độ trễ ga như thế nào
- Hộp số: 8 cấp ly hợp kép ướt thì nghe có vẻ ngon, chưa biết đi phố ra sao? Thực sự hộp số 6 cấp là tối ưu nhất giữa các tiêu chí bền, đơn giản, chi phí sx bảo trì. Cũng ko cần ly hợp kép, các bác tính đua xe à!? Mình không ham với mấy cái 8/10 cấp mà các hãng ganh đua quảng cáo với nhau đâu.
- Gầm treo: chả thấy bác chủ đả động gì.
Túm váy lại, trong phân khúc hiện tại thì Sorento đang có nhiều ưu điểm đáng quan tâm. Các bác nào đang dùng đời cũ chia sẻ thêm về chi phí bảo dưỡng và chất lượng dịch vụ thì chia sẻ thêm.
Chúc các pác dzui dzẻ chém gió.
:):):):):D:D:D

• Like
Reactions: huyb9
Hạng B2
6/8/05
198
66
38
41
Tại bác ko chơi nên bác nói thế. Chứ ai chơi chuyên nghiệp nhìn cái là biết liền. Ko phải cứ đeo 10k$ là thành dân chơi đâu bác.
Dong ho thi tuy so thich moi nguoi,nhu minh chi thich Hublot va Franck Muller,kg thich AP-Rolex...vi qua gia.minh 3x,nen dung noi chuyen nghiep hay kg.Minh cung kg di Kia hay sale Kia,xe dau tien cua minh la Daewoo(nen nick Daewoo tu nam 2004),gio dang di Merc,nhung nac danh gia kieu do kg khach quan

15/12/14
1.951
1.992
113
tphcm
Dong ho thi tuy so thich moi nguoi,nhu minh chi thich Hublot va Franck Muller,kg thich AP-Rolex...vi qua gia.minh 3x,nen dung noi chuyen nghiep hay kg.Minh cung kg di Kia hay sale Kia,xe dau tien cua minh la Daewoo(nen nick Daewoo tu nam 2004),gio dang di Merc,nhung nac danh gia kieu do kg khach quan
Bác thích hublot và frank muller thì chứng tỏ bác là người lắm tiền.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
16/2/16
45
113
33
54
Cũng thấy lạ thật!
Chủ thớt chắc chỉ đưa ra nhận xét cá nhân về sò 2021 để mọi người tham khảo! có so sánh qua trải nghiệm thực tế những cái xe mình đang sở hữu! mình thấy là rất ok! cũng không thấy gì là khoe của (khoe xe, khoe đồng hồ) gì hết! Các bác đọc thấy vui thì ok, muốn biết thêm thông tin thì hỏi chủ thớt!
Tự dưng lại có bác đánh giá này kia về đại gia hay không đại gia, rồi cãi lộn nhau về chuyện khoe của hay dân chơi! Và bác nào tham gia cãi lộn cũng làm như mình biết hết mọi thứ!
Các bác cứ cãi tiếp đi, em đọc cho Zui! :):)

• Like
Reactions: Phuong Metro
Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Cũng thấy lạ thật!
Chủ thớt chắc chỉ đưa ra nhận xét cá nhân về sò 2021 để mọi người tham khảo! có so sánh qua trải nghiệm thực tế những cái xe mình đang sở hữu! mình thấy là rất ok! cũng không thấy gì là khoe của (khoe xe, khoe đồng hồ) gì hết! Các bác đọc thấy vui thì ok, muốn biết thêm thông tin thì hỏi chủ thớt!
Tự dưng lại có bác đánh giá này kia về đại gia hay không đại gia, rồi cãi lộn nhau về chuyện khoe của hay dân chơi! Và bác nào tham gia cãi lộn cũng làm như mình biết hết mọi thứ!
Các bác cứ cãi tiếp đi, em đọc cho Zui! :):)
vậy đó bác ơi, nên có nhiều anh em dù có muốn chia sẻ kinh nghiệm, học hỏi cũng ko tiện chia sẻ vì sẽ bị hiểu lầm này nọ.

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Sao mấy nay xe em không tự gập gương xuống khi lùi xe nữa. Bác nào biết lý do vì sao k ạ?
lúc đầu em cũng ngơ như bác, rồi phát hiện ra là, nếu bác muốn gương cụp khi de thì bác phải kéo cái núm chỉnh qua gương bên trái thì nó mới ăn điện và cụp khi bác vào R nha.

• Like
Reactions: elsalvador1102
Hạng B2
1/9/11
150
43
28
lúc đầu em cũng ngơ như bác, rồi phát hiện ra là, nếu bác muốn gương cụp khi de thì bác phải kéo cái núm chỉnh qua gương bên trái thì nó mới ăn điện và cụp khi bác vào R nha.
Tks bác hihi. Thỉnh thoảng bác lên đây chơi nha. Có gì em hỏi kinh nghiệm kaka. Em xài bản Sig xăng 7 chổ mà còn lơ tơ mơ quá kaka.

• Like
Reactions: Phuong Metro