Hạng D
21/12/14
2.202
7.912
123
Người ta mua chiếc xe là do sở thích và gu thẩm mỹ của mỗi người,không chúc mừng bác ấy thì thôi,vào chê này chê nọ.Giờ toàn xl chém gió.Xe dù rẻ hay mắc cũng mồ hôi công sức người ta cày cuốc cực khổ mà mua được,toàn mấy thầy phán này nọ dạy đời.31 tuổi người ta đi xe vậy rồi chê đéo gì nữa.
Em chả thấy bác nào vào dạy đời bác chủ cả. Với lại bác chủ cũng là người rất hài

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Ai mới mua xe chẳng bao xe mình là nhất, vô địch trong phân khúc, nhất là phân khúc bình dân. Nhất là sau đấy còn một câu XL huyền thoại nữa “Nếu đổi xe, tôi cũng sẽ mua xe tôi đang đi bản allnew, vì tôi thấy nó quá hoàn hảo” :D:D:D:D:D:D
Khi nào mà có ít nhất 2 con xe, đi luân phiên mới dám nói là ngon hay ko, nhất là gần 3 tháng mới đi 800km, gọi là cuối tuần đi cf rồi rửa xe thôi, chưa có cảm nhận đc.

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Cọt mà anh bảo cảm giác lái 9 điểm thì Cam nó 11 điểm, xe Đức chắc 30 điểm :D
còn khen ngoại hình Cọt “thể thao” thì cũng như khen Vios ra dáng xe doanh nhân thôi :D mà khen nó thể thao sao lại đi độ (dán) bắt chước Maybach, chắc Maybach thể thao lắm :D
Em k rõ là bác chạy Accord nói riêng hay những dòng xe Honda nói chung chưa, nhưng đó giờ cảm giác lái của Honda chưa bao giờ thua Toyota cùng phân khúc, đây là nói riêng ở Việt Nam. Từ đời cũ thì Accord lái đã ăn đứt con Camry rồi, đời này thì em chưa rõ Accord lái thế nào nhưng Camry cũng thay đổi chưa đủ để ăn về cảm giác lái đâu. Camry 2.5 mới chưa chắc lái thích bằng con Accord 2.4 cũ nữa. Cái Camry ăn là độ tiện nghi, êm ái, sang trọng, chứ chưa bao giờ là cảm giác lái.
Bác cũng nên nhớ cảm giác lái bao gồm độ nhạy chân ga, cảm giác hộp số, cách âm máy, hệ thống treo mà quan trọng là cảm giác chân thật của vô lăng. Vô lăng Camry đời 2019 khá ổn, nhưng chưa bao giờ chân thật.

• Like
Reactions: Lahi and andychen
Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Mấy bài review do người dùng này thì có cái nên nghe nhưng có cái không :D như cảm giác lái ngon, chân thật, sự rộng rãi, êm ái của Accord thì k cần bàn cãi. Nhưng em nghĩ trải nghiệm về oto của chủ xe chưa đủ để đánh giá những thứ như độ dính ghế khi đạp ga, đôi khi thước đo về độ 'dính ghế' của mỗi người lại khác nhau. Mấy bác đi C300 AMG leo lên con Accord thì nó có cảm giác k dính ghế, k mạnh là đúng rồi :))
Còn như em ngày xưa đi Kia Morning chuyển qua CRV 2.4 lại thấy nó khỏe, cũng khá dính ghế. Nhưng qua trải nghiệm 320i độ của thằng bạn r quay lại CRV thì thấy nó quá bình thường :))
Thẩm mỹ thì k bàn, vì nó là phạm trù cá nhân. Riêng em thấy con này đẹp, tổng thể k bằng Camry nhưng nội thất đơn giản kiểu này em thấy đẹp hơn Camry. Ngoại thất ổn hết trừ phần đuôi

Hạng D
23/8/08
3.139
1.831
113
45
Em thấy dân VN dễ dãi nên mua xe nào cũng đều nói không hối hận, kể cả xe nát.

• Like
Reactions: Luongnghi
Hạng C
5/2/05
897
2.337
93
Nhất Cam nhì Cọt
Xe rộng rãi, option cũng ổn, cái camera bên cũng khá hay. Tiếc là thiết kế ko hấp dẫn, nhìn camry ưng hơn. Cẩm ly 2.5q lăn bánh cũng rẻ hơn cọt cả 100tr, lại có treo tay đòn kép đáng tiền. Động cơ hơn nhau 10 ngựa thì đi hút khí tự nhiên vẫn sướng hơn.
Đặc biệt là cái giá lăn bánh gần 1t5, thì cũng hơi khó, tầm này santafe, cx8, everest hấp dẫn hơn nhiều
Cùng nhập Thái, camry 2.5 thuế ttdb 50%, acoord 1.5 thuế ttdb có 35%. Vậy mà giá accord chát hơn cả camry, anh honda vẫn chưa bỏ được cái tật ảo tưởng @@

Khẩu hiệu của anh Honda là "tôi yêu Viet Nam đồng"!!!

Mua con Accord này thì xác định là mất thêm 300-400tr tiền thương hiệu.

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Tập Lái
29/2/20
3
1
1
35
Mấy bài review do người dùng này thì có cái nên nghe nhưng có cái không :D như cảm giác lái ngon, chân thật, sự rộng rãi, êm ái của Accord thì k cần bàn cãi. Nhưng em nghĩ trải nghiệm về oto của chủ xe chưa đủ để đánh giá những thứ như độ dính ghế khi đạp ga, đôi khi thước đo về độ 'dính ghế' của mỗi người lại khác nhau. Mấy bác đi C300 AMG leo lên con Accord thì nó có cảm giác k dính ghế, k mạnh là đúng rồi :))
Còn như em ngày xưa đi Kia Morning chuyển qua CRV 2.4 lại thấy nó khỏe, cũng khá dính ghế. Nhưng qua trải nghiệm 320i độ của thằng bạn r quay lại CRV thì thấy nó quá bình thường :))
Thẩm mỹ thì k bàn, vì nó là phạm trù cá nhân. Riêng em thấy con này đẹp, tổng thể k bằng Camry nhưng nội thất đơn giản kiểu này em thấy đẹp hơn Camry. Ngoại thất ổn hết trừ phần đuôi
Đọc nãy giờ chỉ có bác là nói chuẩn. Cẩm Ly để ngồi thì ngon vì êm, chứ để lái thì vứt thua cả con mazda 3.

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Đọc nãy giờ chỉ có bác là nói chuẩn. Cẩm Ly để ngồi thì ngon vì êm, chứ để lái thì vứt thua cả con mazda 3.
Thật ra cũng là do trải nghiệm hết thôi, Camry là 1 mẫu xe rất nhiều khách hàng trung thành, thành ra nhiều người bao nhiêu năm cũng chỉ đi mỗi Camry, nên k trải nghiệm mấy con có cảm giác lái thích thú. Em từng gặp 1 bác khi thấy người khác nói Civic lái bốc và sướng hơn Camry 2.5 của bác ấy lại nhảy cẫng lên rồi bêu rếu người ta :)) Gì chứ đối với em thì phân khúc này Accord lúc nào cũng nằm top đầu về lái sướng, cảm giác vô lăng tiệm cận xe Đức luôn. Camry chỉ thuộc dạng trung bình thôi. Ngược lại thì độ êm Camry cũng phải top đầu :D

• Like
Reactions: mjncrusader
Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
View attachment 2142126

Chủ nhân và cũng là một doanh nhân trẻ tuổi đang sở hữu mẫu xe Honda Accord 2019 đã có những đánh giá chân thật cũng như chia sẻ rất thú vị khi chọn Accord là chiếc xe hơi đầu tiên ngay từ khi xem xe dù đã định mua CR-V trước đó.

Chúng tôi gặp anh Trần Huỳnh Bá Thông tại đại lý Honda ô tô Quận 7. Rất bất ngờ khi anh mới 31 tuổi, khá trẻ so với suy nghĩ trong đầu về những người sở hữu các mẫu xe sedan cỡ D như Honda Accord.

PV: Chào anh Thông, anh có thể giới thiệu một chút về bản thân và chiếc Accord mà anh đang sở hữu?

Anh Bá Thông: Mình hiện kinh doanh lĩnh vực thực phẩm, đang sinh sống và làm việc tại Quận 10, TP. Hồ Chí Minh. Chiếc Honda Accord này mua vào cuối tháng 12 năm 2019. Hiện giờ xe mới lăn bánh được hơn 800km.

View attachment 2142128

PV: Anh sử dụng xe Accord vào mục đích nào là chính?

Anh Bá Thông: Tiêu chí lúc đầu khi mua xe của mình là chọn một chiếc xe gia đình, phục vụ việc đi lại của cả nhà trong thành phố và các tỉnh lân cận. Vì gia đình có 5 người nên mình muốn tìm kiếm một mẫu xe rộng rãi và thoải mái. Thời điểm mua xe là mình đang tham khảo qua chiếc Honda CR-V.

PV: Vậy cơ duyên nào khiến anh phải lòng và chọn Honda Accord?

Anh Bá Thông: Như đã đề cập, mình đã nhắm tới chiếc Honda CR-V trước đó và cũng đã đi xem xe, thậm chí tới 3 lần.

Cũng khá tình cờ khi trong lúc chờ nhân viên đại lý làm thủ tục mua CR-V mình và vợ có lên ngồi thử chiếc Honda Accord 2019 đang trưng bày. Cảm giác đầu tiên của mình lúc đó là: rất thoải mái. Ghế ngồi êm và tổng thể khoang lái cho cảm giác rất rộng rãi, mình ngồi lọt thỏm vào trong ghế rất thích. Ngoài ra vô lăng, màn hình giải trí,...cũng là những chi tiết mình rất ưng.

Cũng may mắn là vợ mình cũng rất tâm lý, thấy mình ngồi lên xe Accord 2019 thích thú quá, vợ liền nói “anh thích xe này rồi đúng không? Nếu thích thì mua luôn đi anh chứ để mua xe kia rồi sau này lại tiếc”.

Sau đó mình chốt luôn chiếc Honda Accord 2019 màu đen. Mặc dù so với CR-V thì Accord có giá cao hơn kha khá khoảng 200 triệu, nhưng mà mình trót yêu nó rồi, biết sao giờ! (cười tươi)

View attachment 2142132

PV: Anh đánh giá thế nào về ngoại hình của Honda Accord 2019?

Anh Bá Thông: Rất tự hào! Vì ngoại hình cũng là một trong những yếu tố khiến mình quyết định mua xe. Mình thích nhất là cụm đèn pha full LED của xe.

Mình còn thích ngắm xe ở góc ngang bởi thiết kế mui Accord 2019 dạng fastback nối liền với cốp sau mang tới cảm giác thể thao và trẻ trung hơn. Đôi khi bước xuống xe đi đâu đó, mình còn ngoái lại nhìn.

PV: Người thân, bạn bè anh có nhận xét gì khi ngồi trên Accord?

Anh Bá Thông: Vì xe Accord này mình đi gia đình, chở full tải thì 5 người, có ba mẹ mình, vợ mình và con gái nhỏ. Mình là lái chính. Người thân của mình cũng nhận xét là chỗ ngồi rộng rãi thoải mái, ngồi trên xe không có cảm giác say xe.

View attachment 2142135

PV: Anh đánh giá về khả năng vận hành của Accord như thế nào?

Anh Bá Thông: Mình cảm thấy Accord chú trọng cảm giác lái rất nhiều. Vô lăng phản hồi nhạy và thật. Xe chạy bốc và đầm chắc tạo cho mình được cái cảm giác khá phấn khích. Dù động cơ 1.5 nhưng chạy rất thích, dậm ga là dính lưng ghế, vượt xe khi đi đường trường rất tự tin còn đi trong phố thì chạy nhẹ nhàng.

PV: Theo anh thì tính năng nào đáng giá nhất trên Honda Accord 2019?

Anh Bá Thông: Thứ nhất là lẫy chuyển số, giúp mình sang số tiện hơn và nhanh hơn nhất là những lúc vượt. Thứ hai là tính năng Cruise Control và cuối cùng là camera bên hỗ trợ mình khi đỗ xe cũng như khi vào các khúc cua.

View attachment 2142136

PV: Theo anh, Accord có đáp ứng tốt khi sử dụng cho gia đình?

Anh Bá Thông: Mình cho là vừa đủ. Mình khá hài lòng với những gì Accord mang lại. Hệ thống âm thanh tương đối tốt để phục vụ nhu cầu nghe nhạc, radio. Hệ thống điều hòa cũng cho luồng khí mát đều chứ không bị quá buốt. Không gian bên trong xe thì bà xã mình thấy rộng rãi hơn CR-V.

PV: Nếu với thang điểm 10 về sự hài lòng sau khi sở hữu Honda Accord 2019, anh sẽ chấm bao nhiêu điểm?

Anh Bá Thông: Cá nhân mình chưa hối tiếc gì khi mua Honda Accord vì đây cũng là chiếc xe đầu tiên của mình. Xét tổng thể ngoại hình thể thao, nội thất rộng rãi và cảm giác lái thì mình chấm Honda Accord mức 9 điểm.

PV: Cảm ơn anh Thông đã dành thời gian quý báu và có những chia sẻ thú vị về mẫu xe Honda Accord 2019!

Một số hình ảnh anh Thông và chiếc Honda Accord 2019 mà anh đang sở hữu:

View attachment 2142138View attachment 2142139View attachment 2142140View attachment 2142141View attachment 2142142View attachment 2142143
View attachment 2142155
View attachment 2142144View attachment 2142149View attachment 2142150View attachment 2142151View attachment 2142152View attachment 2142153View attachment 2142154
Phân khúc này thì ngon rồi, không nên khen chê. Phân tích chỉ ra cái hay về máy móc, vận hành. Xe nào cũng có ưu khuyết, ngay cái giá đã khác nhau. Chọn xe là phù hợp với mình thôi. Áp vô người khác là khập khiển. Bỏ tiền ra mua mà không thích thì mua làm gì. Ko thích thì đã bán, nên có vụ xe lướt

Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Em k rõ là bác chạy Accord nói riêng hay những dòng xe Honda nói chung chưa, nhưng đó giờ cảm giác lái của Honda chưa bao giờ thua Toyota cùng phân khúc, đây là nói riêng ở Việt Nam. Từ đời cũ thì Accord lái đã ăn đứt con Camry rồi, đời này thì em chưa rõ Accord lái thế nào nhưng Camry cũng thay đổi chưa đủ để ăn về cảm giác lái đâu. Camry 2.5 mới chưa chắc lái thích bằng con Accord 2.4 cũ nữa. Cái Camry ăn là độ tiện nghi, êm ái, sang trọng, chứ chưa bao giờ là cảm giác lái.
Bác cũng nên nhớ cảm giác lái bao gồm độ nhạy chân ga, cảm giác hộp số, cách âm máy, hệ thống treo mà quan trọng là cảm giác chân thật của vô lăng. Vô lăng Camry đời 2019 khá ổn, nhưng chưa bao giờ chân thật.
Vậy theo bác Cọt ăn Cam ở “cảm giác lái”, rồi 9 điểm dựa vào cái gì? Động cơ thua, hộp số thua. Hay bác nghĩ vô lăng Cọt nó nặng hơn Cam tí chút thì “cảm giác lái” nó tốt hơn?