Tập Lái
23/1/14
1
5
0
Xin chào toàn thể ae! Đầu tiên mình xin chúc ae cuối tuần thật thoải mái. Mình rất vui khi nhận được rất nhiều đóng góp từ ae. Về bài phỏng vấn này thì ngay từ đầu mình đã chia sẻ với góc nhìn của người lần đầu sở hữu xe, nên tất nhiên về chiều sâu sẽ không thể thoả mãn ae được rồi :). Cá nhân mình nghĩ bài pv muốn hướng đến sự đa dạng trong việc đưa ra quyết định của người mua. Bản thân mình thiên về cảm xúc nên quyết định mua cũng ngộ hơn người ta ^^. Cảm ơn những đóng góp của ae!

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Xin chào toàn thể ae! Đầu tiên mình xin chúc ae cuối tuần thật thoải mái. Mình rất vui khi nhận được rất nhiều đóng góp từ ae. Về bài phỏng vấn này thì ngay từ đầu mình đã chia sẻ với góc nhìn của người lần đầu sở hữu xe, nên tất nhiên về chiều sâu sẽ không thể thoả mãn ae được rồi :). Cá nhân mình nghĩ bài pv muốn hướng đến sự đa dạng trong việc đưa ra quyết định của người mua. Bản thân mình thiên về cảm xúc nên quyết định mua cũng ngộ hơn người ta ^^. Cảm ơn những đóng góp của ae!
Chúc mừng bác mua được xe ngon. 9 người 10 ý, mang lên đây thì xe nào cũng có nửa khen nửa chê.
Bỏ qua vấn đề về giá, em nghĩ Cọt, Cam, Civic hay Altis đều đáng mua cả, mỗi con hướng tới 1 đối tượng khách hàng nhất định. Em hay xem top xe bán chạy ở Mỹ, 1 thị trường ít chịu ảnh hưởng bởi các yếu tố khác ngoài vấn đề về chất lượng thì thấy mấy con trên toàn đứng top đầu.

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Người dùng đánh giá Honda Accord 2019: “Không hối tiếc khi mua Accord”

Điều hối tiếc nhất của bác chắc là "tại sao mình ko mua RR!?"

Chỉnh sửa cuối:
t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Xe gia đình mà mua accord là thua rồi. Mua chiếc CRV thoải mái hơn nhiều. Ko thì santafe máy dầu.

• Like
Reactions: thamtubang
Hạng B2
16/8/18
131
113
46
32
Xe gia đình mà mua accord là thua rồi. Mua chiếc CRV thoải mái hơn nhiều. Ko thì santafe máy dầu.
Đó là suy nghĩ của bác.
Như em thích lái thì chọn Cuv/Suv.
Còn ngồi thì thích ngồi Sedan.

Sedan D thì con nào cũng đáng mua cả (nếu giá hợp lý). Gd ngồi lâu khoẻ hơn ngồi Cuv/Suv

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Đó là suy nghĩ của bác.
Như em thích lái thì chọn Cuv/Suv.
Còn ngồi thì thích ngồi Sedan.

Sedan D thì con nào cũng đáng mua cả (nếu giá hợp lý). Gd ngồi lâu khoẻ hơn ngồi Cuv/Suv
Em thì thực tế thôi, ngồi sedan ko êm ái bằng suv. Em lái 1 lèo 800 900 km liên tục chở cả nhà đi chơi, cả sedan mazda 6 với honda crv, nissan qashqai rồi em mới nói, sedan đi xa ko có cửa với suv.

Chỉnh sửa cuối:
xxl
Hạng B2
20/10/19
145
129
43
42
Mình đang đi hai chiếc accord 2.4 đời 2010 nhập khẩu đi rất sướng, lái hay hơn came 2.5Q. Giờ lấy thêm BMW 320i đời 2019 thì thấy chạy sướng hơn rất nhiều, cảm giác đánh lái, tăng tốc hơn hẳn xe nhật. Lúc trước định lấy accord 1.5 này vì ngoại thất ok nhưng thông số động cơ, hộp số, giá cả thì thôi nên lấy con BMW chạy đã hơn nhiều, sang hơn và nhiều cái thích.

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Vậy theo bác Cọt ăn Cam ở “cảm giác lái”, rồi 9 điểm dựa vào cái gì? Động cơ thua, hộp số thua. Hay bác nghĩ vô lăng Cọt nó nặng hơn Cam tí chút thì “cảm giác lái” nó tốt hơn?
Hộp số CVT có thể thua chứ động cơ em thấy cả về mặt thông số lẫn trải nghiệm nó có thua chỗ nào đâu :D mạnh mẽ hơn Camry 2.5, động cơ Camry chạy bình thường thì êm chứ tăng tốc khá gào, cũng như Accord thôi. Em chưa bao giờ nói nặng hơn là cảm giác lái tốt hơn luôn, điển hình là con Fortuner rất nặng nhưng lái k hề thích. Vô lăng Accord hay nhiều con trong line up của Honda k nặng, có độ siết vừa phải, phản hồi được mặt đường, độ rơ rất ít, phản ứng tốt theo người lái, đó mới là cảm giác lái tốt :)) Thêm nữa, 9đ đâu phải điểm e chấm, em chưa baoh chấm nó 9đ luôn :)) muốn chấm điểm thì phải chia ra rất nhiều tiêu chí khác nhau, mỗi con ngon 1 kiểu

• Like
Reactions: Lahi
Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Em thì thực tế thôi, ngồi sedan ko êm ái bằng suv. Em lái 1 lèo 800 900 km liên tục chở cả nhà đi chơi, cả sedan mazda 6 với honda crv, nissan qashqai rồi em mới nói, sedan đi xa ko có cửa với suv.
Nói không êm ái cũng k đúng đâu, bác đi Mazda 6 thì độ êm ái k ngon là đúng rồi, Mazda 6 khá ồn, phuột cũng khá cứng luôn, nghiêng về cảm giác cho người lái hơn.
Sedan mà êm thì bác cứ đi thử Camry rồi so cùng tầm tin thử, em nghĩ so với CRV là êm hơn chắc rồi đó, còn so với Santafe thì cũng một 9 một 10.