Hạng B2
12/1/12
110
96
28
Xe hàn hồi xưa tệ, ko có nghĩa la 17 năm sau nó vẫn tệ, bác ở nc ngoài ma sao sn bảo thủ vậy?
Mình đi xe Nhật, Hàn, Mỹ, Đức từ đời 1989 đến nay thời gian chui gầm xe khá nhiều đễ sữa chữa nâng cấp, nhiều nhất là xe Nhật giờ có tuổi mua xe chạy lướt còn mới cho khỏe, mấy năm trước nhà có chiếc Rav4 1995 odyssey 98, honda legend 1995 xì nhớt hư này hư cái kia miết xe cũ quá phải chiệu đừng thánh hóa quá cái gì của mình dùng là ngon tốt cũng phải đến lúc hư. Có hôm đi chết máy giữa đường là tự mua đồ thay rồi đi tiếp. Đi xe Nhật cũ chỉ thich được một cái phụ tùng dễ tìm ra khu HMĐ biết xem hàng có hết, không có thì mua dòng khac gần giống về chế cháo lại gắn vào cũng được. Nếu xe Đức phụ tùng mua dễ hay chế cháo gắn vào xài được mình cũng đễ lại chiếc 318i chạy cho sướng.
Giờ nhà còn dư bơm xăng bosch hàng xịn sử dụng cho mấy dòng Toyota cũ a nào muốn mua mình bán rẽ 50%.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Ở mỹ thi có thể chứ xe nhật ở vn đang dậm chân tại chỗ, bị xe hàn xe đức dập tư phía kìa
Xe bác chủ là xe nhập thì so với xe nhập chứ bác,, trừ kho xe rrong bài là lắp ráp thì so với xe LD

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Bán hơn thì chứng mình dc gì bác,, mình nói là nhìn vào xe đời 2003 rồi so sánh chứ ko nói là phải đi xe đời 2003,, mấy bài so sánh chất luợng nuớc ngoài cũng ko đánh giá xe Hàn đứng đầu nha bác,,
bác lại đi so sánh chất lượng của đông lào vs mỹ , muốn chất lượng phải là xe đức còn đám xe cỏ thì cũng như nhau cả thôi , cứ opption nhiều, dáng đẹp, túi khí nổ hay ko lật là xúc thôi.(em xin lổi vì đụng chạm đến thánh:))

• Like
Reactions: Khanhngo2212
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
bác lại đi so sánh chất lượng của đông lào vs mỹ , muốn chất lượng phải là xe đức còn đám xe cỏ thì cũng như nhau cả thôi , cứ opption nhiều, dáng đẹp, túi khí nổ hay ko lật là xúc thôi.(em xin lổi vì đụng chạm đến thánh:))
Mình ko có đi xe Nhật bác ơi,, chỉ là so sánh vui thôi

NXT confirmed
Hạng B1
30/8/19
67
79
18
Thích con nào mua con nấy đi mấy anh ơi, cãi nhau làm gì.
có điều trong bài này fans xe Hàn khá đông.

Tập Lái
25/10/17
4
15
3
Chả hiểu sao cứ mỗi lần nhắc đến xe Hàn, xe Nhật các bác lại cứ cãi nhau ì xèo. Trong lúc anh em ngồi cào bàn phím thì Nhật, Hàn nó phát triển tới cung trăng rồi. Bảo vệ quan điểm của mình luôn là điểm tốt nếu đúng chỗ đúng thời điểm, còn ở đây các bác ngồi cãi nhau về cái điều vô thưởng vô phạt ấy để được cái gì? Đừng để truyền thông nó dắt mũi, mọi review, đánh giá đều sẽ có hơi hướng dẫn dắt dư luận dù ít dù nhiều. Khi mua xe các bác cứ căn cứ nhu cầu, tài chính của mình sao cho phù hợp. Nói thật khi anh yêu rồi thì mọi thứ trên xe của anh đều đẹp đều tốt hết, nhưng cũng đừng lấy đó mà chê bai xe khác vì nó đúng với anh nhưng có thể sẽ sai với người khác. Và cuối cùng, xe chỉ là phương tiện, nó chỉ tiêu hao tiền của chúng ta thôi (trừ xe kinh doanh), đừng nên coi nó là tài sản.