Hạng B2
22/8/13
342
261
63
Bác này dìm hàng, mà cỡ nào thì xe vẫn bán chạy. Abs hư lỗi vặt thôi. Cục nhựa kéo kiếng lâu ngày thay phải rồi, cửa sổ trời bị tắc lá cây thì xe nào ko dột ? Ắc qui 2 năm thay 1 lần đúng rồi, dè nỉ lâu ngày tả phải thay thôi, lốp phù mà đổ thừa tại xe cũng ạ.
Tôi là người dùng tôi có quyền nói ra cảm nhận của mình, dìm hàng tôi được gì nào?
ABS hư lỗi vặt thôi mà hư 2 lần, lần dầu thay cả cụm lần sau thay cái nắp.
Cửa sổ trời mấy cái xe tôi chạy có tắc lá cây như bạn nói đâu, chưa kể nhà tuy nghèo nhưng cũng làm được cái nhà xe, mà có lá cây thì cũng tắc kiểu gì?
Ắc quy 2 năm thay 2 cái thì cũng nên coi lại, như con Merc tôi chạy năm thứ 3 nó mới yếu tôi thay cho chắc ăn.
Cục nhựa kéo kiếng có xe chạy 20 năm chưa hư sao mới 3 năm hư mà hư cả 4 cánh cửa, cái này là lỗi nhé.
Dè nỉ lâu ngày tã phải thay nhưng không nhanh đến thế.
Lốp mới chạy gần 2 vạn km mà đã phù 4 bánh, thử hỏi bạn có điên không?
Thêm nữa nick Binka lập 18/11/2019 thì bài viết 10 , Reaction score 0, điểm 0.
Nick tôi lập 22/08/2013 bài viết 110, Reaction score 67, điểm 18.
Không biết ai seeder?
Tôi có tham gia mấy hội Tucson cũng được coi là mấy hội Tucs lớn nhất VN.
Tôi đang chạy Tucson, merc C300, Vios và Camry nên đừng bảo không biết gì về xe nhé.
Trước khi nói gì cũng nên suy nghĩ và nghiên cứu cho kỹ nhé!
Bạn ạ tôi đi...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Con RAV4 Prime chỉ có trẻ trâu đi, đã có xe bán đâu ngồi bàn chuyện tăng giá, cá là bán chẳng được mấy chiếc đâu ku, làm gì bán được số lượng lớn mà mơ bàn chuyện tăng giá bán, Rav4 người ta mua bản thường mới nhiều ku, hài mấy chú chú sâu Toy từ Mẽo cho tới Vịt.
Kona điện và Kia e-Niro bán còn ác chiến hơn xe xăng nha ku, sắp tới đây là Ioniq tràn ngập, Toy nhà chú đang cuống cuồng lắm rồi mà dậm chân tại chỗ, trong ngắn hạn tới đây mà không đú xe điện thì mất hết thị phần chứ ở đó mà xạo.
https://vnexpress.net/xe-dien-cua-hyundai-tang-truong-nhanh-hon-xe-xang-4112890.html
https://vnexpress.net/ioniq-thuong-hieu-xe-dien-moi-cua-hyundai-4143981.html
Chú xem họ hàng nhà Hyundai tương lai sau này có ăn đứt nhà Toy của chú không? người ta thiết kế thời thượng, liền lạc, thanh lịch, sang trọng vậy chứ ai như con xe nhà chú, nhìn cứ như đồ chơi lắp ghép của mấy đứa nhỏ, lại còn đặt cái tên Prime giống trong phim transformer là hiểu rồi, đồ chơi con nít nhé :D
Mà đồ chơi con nít gì thiết kế cái mặt calăng nhìn mếu mếu rầu rỉ muốn khóc như thế thì con nít không thèm chơi, làm ra cái xe hình thù thì trẻ trâu cũng chán :D
View attachment 2287805
Xem hết nội dung mà 2 bác is , vo tranh luận thì em cũng biết thêm 1 số kiến thức. Nhưng nếu có nhiều tiền thì em trước tiên sẽ mua tesla vì: mới thành lập vài năm mà đã vượt mặt ông cụ trăm năm toyota khổng lồ, vì cách mà musk bán xe không đại lý, vì công suất vận hành xe rất mạnh, vì vì nhiều nữa, nhưng tesla nó cao giá quá nên có em huyndai , lonip này ra mắt thì là bước đệm cho người tập tành chơi xe điện. Giống em, trước khi chạy xe pkl 1000cc, thì em sẽ chạy winner trước, rồi bò lên 300cc, 500c, 1000cc .!

• Like
Reactions: lamnk and volangchi
Hạng B2
21/12/05
260
194
58
Tôi là người dùng tôi có quyền nói ra cảm nhận của mình, dìm hàng tôi được gì nào?
Cửa sổ trời mấy cái xe tôi chạy có tắc lá cây như bạn nói đâu, chưa kể nhà tuy nghèo nhưng cũng làm được cái nhà xe, mà có lá cây thì cũng tắc kiểu gì?
Ắc quy 2 năm thay 2 cái thì cũng nên coi lại, như con Merc tôi chạy năm thứ 3 nó mới yếu tôi thay cho chắc ăn.
Cục nhựa kéo kiếng có xe chạy 20 năm chưa hư sao mới 3 năm hư mà hư cả 4 cánh cửa, cái này là lỗi nhé.
Không biết ai seeder?
Tôi đang chạy Tucson, merc C300, Vios và Camry nên đừng bảo không biết gì về xe nhé.
Bạn ạ tôi đi...
cục nhựa kéo kính là bệnh chung của tucson đó bác, bác qua thần đèn khắc trung thay đi, hình như vừa ra cục inox luôn rồi. xe em chưa bị, nhưng nhiều bác trong hội bị rồi

accu 2 năm hư thì e thấy cũng bình thường, còn tùy mình chạy thế nào. Em hay chạy ngắn quá vì cơ quan cách nhà có 1k, nên có khi nó k sạc đủ. Xe lại gắn cam360, để cấu hình mặc định, đậu xe rồi nó vẫn ghi hình thêm 3h nữa từ lúc đậu rồi mới tắt. Vừa rồi mới hư accu trong khi xe mới có gần 2 năm. Chi phí thay ngoài có 1.8 triệu nên em thấy cũng k vấn đề gì

xe em lốp kumho ồn bỏ xừ, nhưng k thấy nứt hay hư gì cả, nhìn còn rất ngon. Chạy được 31k km rồi, đợi 40k thay quách sang Michelin hi vọng đỡ ồn hơn.

Cửa sổ trời thì vẫn bình thường, em vẫn dùng hàng ngày và rất thích vì nó giúp đuổi nóng rất hiệu quả khi đậu xe dưới trời nắng

• Like
Reactions: lamnk
Hạng B2
22/8/13
342
261
63
Mình không khẳng định tất cả những vấn đề mình gặp phải là lỗi.
Xe hay đồ điện mua cũng hên xui người này bị người kia không bị là chuyện bình thường.
Cái nào lỗi thì trên group FB cũng có nói rồi cái nào người dùng xui thì chịu.
Mình là người tiêu dùng và đã chạy qua rất nhiều loại xe mắc gì mình đi dìm hàng hãng nào.Cái nào tốt mình nói cái nào không tốt mình cũng nói chia sẻ với mọi người thôi.Ngay từ đầu mình đã nói là quan điểm cá nhân mà chứ mình không quy chụp.
Xin cám ơn!

Tập Lái
18/11/19
26
4
3
Không biết ai seeder?
Bạn ạ tôi đi...
Tôi chả phải seeder ai cả. Cửa sổ trời k riêng Tuc bị tắc. Bác để xe ở nhà cả đời hay sao bác, bác ra ngoài cũng luôn có mái che xe bác à ? Xe hãng khác tùy đk sử dụng vẫn có xe tắc cst có xe ko. Xe nào tắc mở cst ra xem chỗ ống thoát nước thường thấy lá, vụn cây tắc nghẽn. Bác có vẻ tự hào xe này xe nọ mà k biết điều này thì cũng lạ.
Bác thay abs dc mấy lần ? Hay bác phải thay liên tục ? Bình ắc qui chẳng cớ gì xe mec của bác, xe hàn cũng đầy con 3 năm chưa thay bình, cũng như tucson thiếu gì con xe 3 năm chưa hư ? Do đk sử dụng thôi bác. Lốp phù bác đổ cho xe tôi bó tay bác.

Hạng B2
22/8/13
342
261
63
Tôi chả phải seeder ai cả. Cửa sổ trời k riêng Tuc bị tắc. Bác để xe ở nhà cả đời hay sao bác, bác ra ngoài cũng luôn có mái che xe bác à ? Xe hãng khác tùy đk sử dụng vẫn có xe tắc cst có xe ko. Xe nào tắc mở cst ra xem chỗ ống thoát nước thường thấy lá, vụn cây tắc nghẽn. Bác có vẻ tự hào xe này xe nọ mà k biết điều này thì cũng lạ.
Bác thay abs dc mấy lần ? Hay bác phải thay liên tục ? Bình ắc qui chẳng cớ gì xe mec của bác, xe hàn cũng đầy con 3 năm chưa thay bình, cũng như tucson thiếu gì con xe 3 năm chưa hư ? Do đk sử dụng thôi bác. Lốp phù bác đổ cho xe tôi bó tay bác.
Đọc kỹ hãy phát biểu...Không biết có xe không mà nói như đúng rồi.
Tôi thấy bạn có vấn đề về đọc hiểu.Tôi cũng chả có nhu cầu tranh luận với bạn bởi bạn cùn và nói không suy nghĩ mình nói gì và người khác đã nói gì.

Attachments

Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.587
113
Sài Gòn
nkl.am
  • Like
Reactions: VinhPham
Hạng B2
12/10/06
318
45
28
HN
giaxeoto.vn
Xem hết nội dung mà 2 bác is , vo tranh luận thì em cũng biết thêm 1 số kiến thức. Nhưng nếu có nhiều tiền thì em trước tiên sẽ mua tesla vì: mới thành lập vài năm mà đã vượt mặt ông cụ trăm năm toyota khổng lồ, vì cách mà musk bán xe không đại lý, vì công suất vận hành xe rất mạnh, vì vì nhiều nữa, nhưng tesla nó cao giá quá nên có em huyndai , lonip này ra mắt thì là bước đệm cho người tập tành chơi xe điện. Giống em, trước khi chạy xe pkl 1000cc, thì em sẽ chạy winner trước, rồi bò lên 300cc, 500c, 1000cc .!
Tesla là điển hình của kinh tế Mỹ hiện nay, thổi giá và thổi giá. Tesla đang lỗ lũy kế hàng tỷ USD mà vẫn sống nhăn. Đến cả thằng xe điện Nikola Motors chưa bán sản phẩm mà đã vốn hóa đến 20 tỷ USD là đủ hiểu độ thổi giá của Mỹ. Sản phẩm của nó tốt 1 thì thổi lên làm 10 nhé bác.

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Nếu để ý mọi người chỉ thấy những đánh giá tốt về xe Hàn chỉ có những xe tầm 3-4 năm đổ lại và odo thường không quá 50k km. Đến giờ này em không còn thấy ai review con Forte, Caren hay Getz ngon cả. Và những xe này hình như biết trốn em hay sao ấy, ở TpHCM em hầu như không còn thấy, trước đây thấy chạy nhiều như lợn con. Chả biết đi đâu hết òi.

Chứ mấy con hãng khác cùng đời còn thấy đâu bác? hoặc rất hiếm mới thấy ví dụ vios dời 2008 -2009 chạy taxi rat nhiều mà giờ cũng đâu có thấy đâu