Hạng C
27/2/08
638
261
78
đẹp xấu mỗi người,độ màu mè chút cũng chẳng sao,ý thức tốt là đc.bọn Nhật độ còn ác chiến có những hội chơi kiểu Nhật nhìn cũng hay.

• Haha
Reactions: duongminhtan
Hạng B2
12/1/19
217
166
61
Con này mình chưa đi, mà ngó sơ qua thông số thì thấy nó dài hơn con Focus HB 11 14cm, ngang thì hẹp hơn mà tới 7 chổ, nếu đi đủ tải mình ko biết thoải mái được ko? động cơ thì yếu hơn (1.5 so với 1.8), đời 2019 ko biết đã lên bao nhiêu túi khí. Thấy anh em chạy nhiều mà ko biết đi 7 người ổn ko bà con?

Hạng D
22/1/19
4.044
6.634
113
"hệ thống treo xe cũng cho cảm giác đầm chắc. "
Nghe là biết anh bị lậm rồi. Hệ thống treo mềm của Xpander nếu để nguyên bản, không thay thế nâng cấp gì thì không thể nào gọi là đầm chắc được.

Còn về quan điểm thẩm mỹ, 1 cái đầu xe nhìn vô mà có đến 3 4 màu khác nhau (xanh đỏ vàng...) thì nó bị cải lương chứ ko đẹp. Anh chơi nguyên 1 hệ đầu xe đèn xanh lá, xanh lục, viền đỏ, led vàng nhìn hổ lốn lắm. Cái xe đi tông đen viền đỏ thì chuẩn rồi.
đã vậy lại còn dán trần "5D", đúng tinh thần cải lương rồi bác ơi

• Like
Reactions: thamtubang
Hạng B2
18/9/17
166
66
38
49
Tôi thấy đáng giá nhất là bộ đèn thôi (không tính dải led vàng), không biết đi sương mù thế nào?
Theo đánh giá từ youtube (Hùng Lâm thì phải) thì em này hơn Ỉn khá nhiều, nhất là tiếng ồn, nội thất...

Hạng D
11/2/11
1.304
2.372
143
www.falkentire.com
Con này mình chưa đi, mà ngó sơ qua thông số thì thấy nó dài hơn con Focus HB 11 14cm, ngang thì hẹp hơn mà tới 7 chổ, nếu đi đủ tải mình ko biết thoải mái được ko? động cơ thì yếu hơn (1.5 so với 1.8), đời 2019 ko biết đã lên bao nhiêu túi khí. Thấy anh em chạy nhiều mà ko biết đi 7 người ổn ko bà con?
Máy nó nhỏ, hộp số 4 cấp nhỏ, đơn giản, ko turbo.
Nên khoang máy nó ngắn
Nên cái đầu xe nó cụt
Nên cái khoang xe nó dài ra
Nên nó xếp được 3 hàng ghế vô

Hàng 2 mà ngồi 3 người thì như dính lẹo vào nhau, kênh vai, ko dựa được lưng.

Vì máy nhỏ nên chở 7 người chạy 50km/h nó toàn chạy ở số 3, qua 55km/h có trớn hơn nó mới nhảy qua số 4.

Lên dốc thì nó tự cài về số 2, thậm chí số 1 để lôi 7 người lên.

Nói chung nó chạy được, đi 7 người từ A đến B được, nhưng máy lúc nào cũng có xu hướng chạy ở tua cao, số nhỏ, gầm gào nhiều hơn và độ bền thì ko bằng mấy xe máy to chạy ở tua nhỏ.

Bữa mới đi thử xe 7 người và quyết định là nên để thêm tiền sắm innova :D