Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Chiếc này mà a nhận xét hệ thống treo đầm chắc thì đúng là ngộ thật @@
Mình chạy đường thẳng lên có 70 mà thấy nó bồng bềnh ko dám đạp thêm ga nữa

Hạng C
27/2/08
638
261
78
xe này MPV đi phố kiểu từ tôn
Con này mình chưa đi, mà ngó sơ qua thông số thì thấy nó dài hơn con Focus HB 11 14cm, ngang thì hẹp hơn mà tới 7 chổ, nếu đi đủ tải mình ko biết thoải mái được ko? động cơ thì yếu hơn (1.5 so với 1.8), đời 2019 ko biết đã lên bao nhiêu túi khí. Thấy anh em chạy nhiều mà ko biết đi 7 người ổn ko bà con?
xe này là MPV dạng đi phố từ tốn thôi.muốn nhanh mạnh thì có mấy anh MPV cỡ lớn hơn như Sedona,Tourneo...

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Nếu nói về rộng thì nó thuộc loại rất rộng so với kích thước đấy. Vì nó là mvp ko thể so sánh với sedan được
Mình cao 1m78 mà ngồi hàng thứ 3 vẫn ok
Máy cũng ko yếu, nhưng cũng ko mạnh, tóm lại là đủ dùng so với tầm tiền
Nhược điểm là bồng bềnh và hơi hàng mã (vì hôm đấy chạy thử cả kona cùng tầm giá thì kona nó chắc chắn hơn nhiều)
Được cái 7 chỗ rộng +đẹp
Con này mình chưa đi, mà ngó sơ qua thông số thì thấy nó dài hơn con Focus HB 11 14cm, ngang thì hẹp hơn mà tới 7 chổ, nếu đi đủ tải mình ko biết thoải mái được ko? động cơ thì yếu hơn (1.5 so với 1.8), đời 2019 ko biết đã lên bao nhiêu túi khí. Thấy anh em chạy nhiều mà ko biết đi 7 người ổn ko bà con?

Hạng B2
12/1/19
217
166
61
Máy nó nhỏ, hộp số 4 cấp nhỏ, đơn giản, ko turbo.
Nên khoang máy nó ngắn
Nên cái đầu xe nó cụt
Nên cái khoang xe nó dài ra
Nên nó xếp được 3 hàng ghế vô

Hàng 2 mà ngồi 3 người thì như dính lẹo vào nhau, kênh vai, ko dựa được lưng.

Vì máy nhỏ nên chở 7 người chạy 50km/h nó toàn chạy ở số 3, qua 55km/h có trớn hơn nó mới nhảy qua số 4.

Lên dốc thì nó tự cài về số 2, thậm chí số 1 để lôi 7 người lên.

Nói chung nó chạy được, đi 7 người từ A đến B được, nhưng máy lúc nào cũng có xu hướng chạy ở tua cao, số nhỏ, gầm gào nhiều hơn và độ bền thì ko bằng mấy xe máy to chạy ở tua nhỏ.

Bữa mới đi thử xe 7 người và quyết định là nên để thêm tiền sắm innova :D

Bác chi tiết cụ thể quá...hehe, thôi em đi Focus HB 11 cho lành. đầm chắc và thoải mái hơn xíu xìu xiu... =))))

Hạng B2
12/1/19
217
166
61
xe này MPV đi phố kiểu từ tôn

xe này là MPV dạng đi phố từ tốn thôi.muốn nhanh mạnh thì có mấy anh MPV cỡ lớn hơn như Sedona,Tourneo...

Kiểu này 7 người leo Đà lạt nổi ko bác nhỉ?

Hạng B2
12/1/19
217
166
61
Nếu nói về rộng thì nó thuộc loại rất rộng so với kích thước đấy. Vì nó là mvp ko thể so sánh với sedan được
Mình cao 1m78 mà ngồi hàng thứ 3 vẫn ok
Máy cũng ko yếu, nhưng cũng ko mạnh, tóm lại là đủ dùng so với tầm tiền
Nhược điểm là bồng bềnh và hơi hàng mã (vì hôm đấy chạy thử cả kona cùng tầm giá thì kona nó chắc chắn hơn nhiều)
Được cái 7 chỗ rộng +đẹp

Thế bác Khanhquado bên trên chắc to hơn bác nên chê ỏng chê eo kìa :))