Hạng D
24/2/20
4.426
7.293
113
37
Bác nên so sánh cùng phân khúc chứ sap lại so sánh con gầm cao vs gầm thấp. Fadil tiêu chuẩn Mỹ/Âu e thấy độ ổn định cũng sẽ hơn các con khác cùng pk của Nhật bổn
xe lắp ráp trong nước thì tiêu chuẩn của vn chứ bác của đâu ra tiêu chuẩn Mỹ/Âu, với giá tiền đó nó phải được xếp vào phân khúc B rồi, em ko so sánh với xe em nhưng em thấy "nổ" quá nên em mới ý kiến tí thôi.

• Like
Reactions: 2NúaMT
Tập Lái
15/5/20
22
5
3
28
cảm nhận người đầu tiên sở hữu xe kkkkk có khác người qua 4,5 đời vợ kk

• Like
Reactions: 2NúaMT
Hạng D
22/1/19
4.016
6.574
113
xe lắp ráp trong nước thì tiêu chuẩn của vn chứ bác của đâu ra tiêu chuẩn Mỹ/Âu, với giá tiền đó nó phải được xếp vào phân khúc B rồi, em ko so sánh với xe em nhưng em thấy "nổ" quá nên em mới ý kiến tí thôi.
Con này bản base khoảng 370tr thôi bác, chứ đâu ra mà lên tới hạng B. Hồi mới ra thì giá hơi ngáo, bị chửi nhiều quá nên tỉnh ra rồi ...
Dù sao thì trong tầm giá này Fadil cũng là 1 lựa chọn đáng cân nhắc. Hộp số CVT giúp vận hành mượt mà nhưng lắp vô động cơ 1.4 thì chưa chắc đã tiết kiệm xăng hơn combo 1.2, hộp số 4 cấp của i10. Ở phân khúc này thì cái mà số đông người dùng quan tâm là độ thoải mái và tiết kiệm khi sử dụng, nên có lẽ i10 vẫn sẽ còn thống lĩnh dài dài. Fadil thì dành cho những người mua xe lần đầu hoặc mua "vợ 3" nhưng không thích đụng hàng số đông.
Còn chuyện đạp lên 140km/h mà vẫn "ổn định" thì chắc do ... ổng liều thôi. Ở tốc độ đó với 1 con xe ngắn, nhỏ thì chỉ cần 1 cú vô tình lắc mạnh tay lái là ... Em đi xe ít khi đạp chân ga sát sàn, nên nghe ổng kể em thấy cũng ghê ghê. haha

• Like
Reactions: PMH82
Hạng F
6/9/18
7.367
16.306
113
35
Đôi giày a ấy mang ngộ quá ngộ, chân to vậy đạp 140 là phải rồi

Hạng B2
19/3/20
138
97
28
36
Khiếp quá, nhìn tay cụ cầm vô lăng kia chắc cũng run rồi. Tuy nhiên, xe này chạy 160 là bình thường, đầy clip trên youtube rồi
À chỉ để trả lời cho cụ ở trên thôi, 180 còn lên được thì 120 , 140 bõ bèn gì. Máy móc khung gầm nó đỉnh thật so với bọn cùng phân khúc là có thực đấy.

• Like
Reactions: PMH82