Hạng D
22/1/19
4.078
6.747
113
Đấy là do b ko hiểu ý t thôi
Tại sao bác lại lôi 3 seri với c class ra để so là passat ko kém gì, lấy căn cứ gì để nói? Cái này ko cần bàn vì nó thua mọi mặt, audi còn chạy theo bmw và mec nữa là vw
Thứ 2 là giá m6 và optima bằng 1/2 mẹc c
Trong khi pasat thì coi như là bằng. (Hiểu chưa ạ)
Mà nói về trải nghiệm thì passat ko hơn optima là bao đâu. A chạy thử xem nhé
Passat ngon nhưng các xe hạng D khác cũng ko phải ứt với ái đâu a ạ
bác nói vậy là bác chả theo trend tẹo nào rồi. mọi người đang bàn về câu chuyện theo hướng nào, bác nên nắm bắt một chút trước khi phản biện chứ nhỉ?!
Vả lại, đừng cố dẫn những luận điểm chả liên quan chỉ để theo cái lao mà mình đã lỡ phóng ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
bác nói vậy là bác chả theo trend tẹo nào rồi. mọi người đang bàn về câu chuyện theo hướng nào, bác nên nắm bắt một chút trước khi phản biện chứ nhỉ?!
Vả lại, đừng cố dẫn những luận điểm chả liên quan chỉ để theo cái lao mà mình đã lỡ phóng ...
? A thấy t nói sai gì nào?
Còn t chẳng theo trend nào cả, tôi nghĩ gì t nói vậy
Chỉ có hơn 20like thôi a ạ, chứng tỏ nhiều người đồng tình với tôi, hơn là với anh

Attachments

• Like
Reactions: Hiromoto
Hạng D
22/1/19
4.078
6.747
113
? A thấy t nói sai gì nào?
Còn t chẳng theo trend nào cả, tôi nghĩ gì t nói vậy
Chỉ có hơn 20like thôi a ạ, chứng tỏ nhiều người đồng tình với tôi, hơn là với anh
Thấy thương, càng nói càng thấy mình vô duyên =))
Okay, bác đúng, bác không cần theo trend :)
À mà bác chụp cái cmt của mình vô đây làm gì vậy nhỉ? Tui đâu có reply vô cái cmt đó của bác :)
p/s: mà cái cmt đó của bác cũng lôi C200 ra so với passat kìa ... :)

Hạng B1
21/12/19
60
56
0
33
Cứ ngỡ chỉ có đội CIVIC mới vật nhau, giờ passat cũng có nhiều đô vật :))
Bác tranh luận, trao đổi chơi được thì làm. Chứ cứ nói mấy câu đả kích đâu giúp otosg to lớn hơn được. Diễn đàn ngày càng chết do cái lũ chụp mũ, cãi không lại thì lại chỉ trích cá nhân.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Thấy thương, càng nói càng thấy mình vô duyên =))
Okay, bác đúng, bác không cần theo trend :)
À mà bác chụp cái cmt của mình vô đây làm gì vậy nhỉ? Tui đâu có reply vô cái cmt đó của bác :)
p/s: mà cái cmt đó của bác cũng lôi C200 ra so với passat kìa ... :)
T cấm a so bao giờ
T đang hỏi a "lấy căn cứ" gì để nói passat ko kém gì C và 3
Thiết kế? Cảm giác lái? Độ sang trọng? Hay thương hiệu?
Bmw thì rõ ràng đi theo phong cách thể thao từ thiết kế đến cảm giác lái lanh lẹ. Passat của anh có giống thế này?
Mẹc thì theocon đường sang trọng. A nhìn thiết kế chiếc passat xem còn ko bằng xe Nhật xe Hàn chứ so gì với Mec

Thôi a trả lời đi
Còn tôi chụp cái ảnh để a thấy t trend nào thôi. A đang thắc mắc mà, chẳng lẽ a đọc mà ko hiểu

Hạng B1
21/12/19
60
56
0
33
T cấm a so bao giờ
T đang hỏi a "lấy căn cứ" gì để nói passat ko kém gì C và 3
Thiết kế? Cảm giác lái? Độ sang trọng? Hay thương hiệu?
Bmw thì rõ ràng đi theo phong cách thể thao từ thiết kế đến cảm giác lái lanh lẹ. Passat của anh có giống thế này?
Mẹc thì theocon đường sang trọng. A nhìn thiết kế chiếc passat xem còn ko bằng xe Nhật xe Hàn chứ so gì với Mec

Thôi a trả lời đi
Còn tôi chụp cái ảnh để a thấy t trend nào thôi. A đang thắc mắc mà, chẳng lẽ a đọc mà ko hiểu
Diễn đàn này admin dỡ lắm. Hay để member công kích cá nhân thay vì trao đổi nên vô thấy vắng như chùa bà đanh. Vozer tôi qua đây chơi thấy lượng người giàu, người tài nhiều mà họ chán tranh luận với lũ sủa cá nhân, chụp mũ giỏi. Ủng hộ bác.

Hạng C
31/5/11
512
606
123
Ranh roi qua nhieu bac so do hon thua nhau tren nay. Chac offline thieu thon su chu y tinh thuong yeu trieu men lam hay sao ma len day cu phai nang cao quan diem. Thiet la la. Co chiec xe thoi ma. Thich thi mua, meo thich meo mua. Co tien muon lam gi cung duoc. Co tien ma ko dam lam gi thi nghi khoe. Ma ko co tien thi cung nghi khoe luon. Co an dong nao cua hang xe ko ma phai co vu hay cha dap no ghe zi, hay dang ranh? Peace out di. Di lam chien co ich di. Loll.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng C
30/4/16
965
363
63
Mấy cái anh nói cũng đúng. Nhưng 1 thị trường lớn là Mỹ, Tôi đang từng cố vấn cho người nhà mua Pasat vì tôi thích nó, nhưng tính doanh số thí Passat chỉ hít khói Camry với Accord ở Mỹ :) Vận hành chỉ là 1 yếu tố, xe nó bán chạy nhiều năm liền phải có cái được của nó. Toy hay Honda ngay cả ở những nơi mà giá xe cùng hạng không khác nhau nhiều, mọi người vẫn không chọn Passat,
Bác xem Passat vs Camry... Em cũng chả hiểu sao Cam bán chạy hơn Pas. Liệu xe bền bỉ hơn đồ rẻ hơn và sau bán hàng tốt hơn chăng?
Gái bán thì liệu chênh vài ngàn mẽo có là rào cản ko nữa?
Toyota cis altis bán 43 triệu xe, VW có Passat 16 triệu, Beetle 23.5 triệu và Golf hơn 30 triệu xe. Thống kê theo link ạ
Mình nói vui chứ ở VN thì có con xe 4b đã là tốt lâm rồi ạ, nhiều tiền thì xe đẹp VD anh bạn em lấy RX350 cả tên gần 5 tỉ trong khi các xe Đức khác ở VN rẻ hơn 350 thì ở Mỹ RX lại rẻ hơn X5hay GLE hay GLS. Xe cần chắc chắn vỏ tốt chạy sướng thì Bim Mec hay Audi, cần bền ít thay đồ thì Toy... Tùy theo túi tiền và đam mê (ng đam mê có tiền có vẻ ít chọn xe Nhật thì phải), theo hiểu biết xe cộ .v.v.v