Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
e thấy xe huyndai cần số rất mềm, hồi trc e đi con getz, cần số như kiểu ko có cữ hay mức giữ gì luôn, gạt xuống lên mà ko biết về N đoạn nào luôn á, đẩy nhẹ tí thì đi không cứng như các xe khác
đời trước là vậy hết bác, xe trong hình thay bộ cần số cả cụm của Santafe 2012 nên không bị như vậy nữa bác ạ

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Hồi trước khi có bác đánh giá xe Hàn lúc mới được chục ngàn Km thì có bác phán phải 100k mới thấy dc nó hư thế nào. Giờ tới bác nói phải trên 200k. Tóm lại là vẫn kg tin chất lượng xe Hàn. Cái chuyện tin hay không tuỳ vào lòng người, nhưng cứ ôm 1 chiếc chạy đi mới thấy dc nó thế nào. Vô hội Mer đi nghe các chủ xe than cho biết. Xe nào rồi cũng phải hư. Xe Mer nó quá nhiều thứ nên hư nhiều, xe Hàn kg nhiều cảm biến như vậy, nhưng đủ để ta hưởng thụ và nhất là chi phí sửa chữa, thay thế thấp.
Xe mình cũng toàn dùng nhớt Ultra 5W-40 mà 5000km là thay rồi. Mình chạy thấy bình thường vì chạy điềm đạm, nhưng để bạn chạy chở mình mới ngạc nhiên thấy sao xe mình mạnh vậy. Tới giờ này nếu dừng xe ngoài đường nhiều khi kg biết máy đang nổ.
cứ phát huy nhớt shell ultra 5W-40 bác nhé, em vẫn đang dùng và chạy phà phà, em thì ít đi 3 tháng không đi em cũng thay rồi ạ....cám ơn bác thật nhiều ạ

• Like
Reactions: TAK40
Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
dạ em nhất trí với bác khoản này ạ, hẳn bác là người rất yêu xe nè
Quan trọng điều kiện sử dụng nữa bác. Em chạy pick up 4 năm 15v chẳng bảo dưỡng gì thay mỗi nhớt. Đèn điện điều hoà bắt đầu xuống cấp rồi chứ chả đợi đến hơn chục năm như xe bác. Em đâu có tg mà chăm lo cho xe đâu, kaka.

• Like
Reactions: hyundaithao
Hồi trước khi có bác đánh giá xe Hàn lúc mới được chục ngàn Km thì có bác phán phải 100k mới thấy dc nó hư thế nào. Giờ tới bác nói phải trên 200k. Tóm lại là vẫn kg tin chất lượng xe Hàn. Cái chuyện tin hay không tuỳ vào lòng người, nhưng cứ ôm 1 chiếc chạy đi mới thấy dc nó thế nào. Vô hội Mer đi nghe các chủ xe than cho biết. Xe nào rồi cũng phải hư. Xe Mer nó quá nhiều thứ nên hư nhiều, xe Hàn kg nhiều cảm biến như vậy, nhưng đủ để ta hưởng thụ và nhất là chi phí sửa chữa, thay thế thấp.
Xe mình cũng toàn dùng nhớt Ultra 5W-40 mà 5000km là thay rồi. Mình chạy thấy bình thường vì chạy điềm đạm, nhưng để bạn chạy chở mình mới ngạc nhiên thấy sao xe mình mạnh vậy. Tới giờ này nếu dừng xe ngoài đường nhiều khi kg biết máy đang nổ.
vãi..........bác k thấy mấy ca grab hiện nay ah.........i10, i20 2 năm 134k km đó......... xe hàn tầm ý xi nhê gì trời......thấy mấy ông cùng xóm mua chiếc i20 người quen chạy grab 3 năm 180k km, xong về làm sơ sơ cho đẹp lại thay cặp lốp..........thế là hốt tiếp dài dai phục vụ gia đình.......potay...........

• Like
Tập Lái
2/6/19
4
1
3
32
Nói các bác không tin chứ bố vợ em có con 2009 chạy hơn 20 vạn mà giờ vẫn ngon lắm. lâu lâu em mượn chạy vẫn tốt lắm ạ.

• Like
Tập Lái
18/7/16
1
0
0
38
E đg muốn lên cục súp nghe cho hay với cái màng hình giống của bác,bác làm ở đâu vậy chỉ e với.Cảm ơn bác

Hạng B2
2/12/14
132
137
43
44
Chẳng có ai chê cái xe của mình đang đi cả....!
Mình chê nè. Santafe dầu bản full 2017 vật liệu nội thất quá tệ. Màn hình tàu, cam de và bản đồ củ chuối. Khung gầm vặn kẻo kẹt khi qua đường xấu