Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
sâu cứ cắn, trục ba sản xuất xe tại vn đã định hình: Hyundai Thành Công vs THACO vs VinFast tạo từng đại bản doanh. Về lâu dài sẽ có những chính sách bảo hộ sản xuất trong nước, dẹp mấy anh lom com nhập khẩu cho mọi thứ gọn gàng...

Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
do Thaco ráp kém thôi. Chứ VN còn ráp Sclass mà Thái có dc ráp đâu.

Nên đuổi hết bọn QA QC đi cho nhanh.
năm covid khổ lắm rồi anh, còn đuổi việc nữa, vợ con ai tiếp...nuôi
Mer nó ráp cho vietnam chạy thui ah, nên dễ ẹt có gì khó, đâu có xuất dc sang Cam hay Laos, dân mà mua tới MerS có lỗi chắc cũng ko đàn bà lên đây khóc ....úi dùi

Hạng D
29/3/17
1.405
11.340
113
Sáng nay đi làm trên đường tôn đức thắng gặp 1 em vàng đen chạy trước mặt, 92A 121...gì đấy, má ơi cái bánh sau bên phụ nó bị sao mà đảo thấy sợ, mình chạy phía sau ngó hoài mà o biết anh chủ xe có cảm nhận được o nhỉ?????

• Wow
Reactions: nta139 and Đi Đò
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.404
113
Sáng nay đi làm trên đường tôn đức thắng gặp 1 em vàng đen chạy trước mặt, 92A 121...gì đấy, má ơi cái bánh sau bên phụ nó bị sao mà đảo thấy sợ, mình chạy phía sau ngó hoài mà o biết anh chủ xe có cảm nhận được o nhỉ?????
vàng đen là xe gì a

Hạng D
22/8/16
2.236
22.740
113
Thaco dạo này phốt nhiều nhỉ. Dân mình thật bao dung, sẵn sàng xuống xe ăn thua đủ khi đi láo nhưng lại toàn PR free cho hãng

• Like
Reactions: nta139
dEs
11/5/20
2.091
139.670
113
So phải so tầm giá b ơi, cross 1.8g với seltos premium.
Cross 1.8g thua kém những thứ như đèn halogen, gạt mưa chỉnh tay, màn hình trung tâm nhỏ, ko có làm mát ghế, màn hình giải trí cũng nhỏ hơn cross premium, cửa sổ trời, ko có chỉnh chế độ lái, cũng ko có đèn nội thất, hệ thống điều hóa auto nhưng kém 1 vùng
Cross 1.8g nhỉnh hơn đối thủ ở cảm biến áp suất lốp và 1 túi khí. Thương hiệu toyota và nhập Thái. Nhưng bù lại sẽ chênh khoảng >40tr khi đăng ký
Kích thước giấy tờ thì cross hơn nhiều nhưng ngồi trong hơn ko đáng kể. Gầm lại thấp hơn seltos khá nhiều.
Túm lại cross là chiếc xe đáng mua của toy cùng với vios và camry. Nhưng công bằng mà nói option nó vẫn kém một chút so với seltos
Seltos hệ thống điều hòa cũng chỉ có 1 vùng thôi chứ ko phải 2 vùng độc lập đâu nhé.

Đèn Led nhưng nói thẳng xe phổ thông thì đèn led cũng chẳng sáng mấy, muốn ngon thì ra ngoài làm bộ Bi led tăng sáng sẽ sáng hơn đồ stock 4-5 lần.

Chế độ lái ko có thì ham, có thì chả xài mấy, toàn chỉnh về chế độ normal chạy vì để eco thì chân ga hơi ì, để sport thì lại bốc quá mức cần thiết khi đi phố.

Chế độ địa hình tuyết, bùn, cát của Seltos tại VN hơi bị vô dụng vì FWD ko thật sự hiệu quả.

Gạt mưa tự động thì ok, nhưng vẫn phải bật tắt tay mỗi khi có mưa vì nếu để tự động hoàn toàn mỗi khi đề máy lên nó lại gạt 1 phát rất dễ xước kính khi kính ko sạch.

Mát ghế thật sự cũng ko phải là tính năng cần thiết, có hay ko có cũng ko ảnh hưởng.

Màn hình giải trí thì nói thẳng trừ ông nào sợ mất zin thôi chứ còn lại đa số sẽ thay màn Android bên ngoài, màn zin xe nào cũng chán.

Ưu điểm lớn nhất của Seltos chỉ ở ngoại hình đẹp. Trước khi có cross ra thì nhìn ảnh trên mạng thấy nó xấu, nhưng giờ gặp nó chạy thực tế ngoài đường thì lại thấy đẹp. Còn Seltos trước thì thấy đẹp giờ ngoài đường thì lại thấy bình thường, gầm cao nhưng tiết diện bánh hơi nhỏ nên nhìn dàn chân hơi yếu (chỉ là về mặt cảm quan chứ ko ảnh hưởng gì về vận hành lắm).

Ưu điểm thứ hai của Seltos là rẻ hơn Cross.

Còn lại thì chả thấy hơn chỗ nào.

Đừng thấy mình chê rồi nghĩ mình fan Toy nhé. Kia mình thích Cerato, Sorento và Optima nhưng ở pk này thì thích Kona với Cross hơn Seltos.

• Like
Reactions: +-x:=? and nta139