Hạng B1
15/6/09
51
20
8
năm covid khổ lắm rồi anh, còn đuổi việc nữa, vợ con ai tiếp...nuôi
Mer nó ráp cho vietnam chạy thui ah, nên dễ ẹt có gì khó, đâu có xuất dc sang Cam hay Laos, dân mà mua tới MerS có lỗi chắc cũng ko đàn bà lên đây khóc ....úi dùi
Chứ Thaco co xuất qua Cam hay Lào dc ko bác. Mer ráp còn không đủ bán ở VN.

Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
Chứ Thaco co xuất qua Cam hay Lào dc ko bác. Mer ráp còn không đủ bán ở VN.
sao biet Mer ko đủ bán, Thaco đang xuat Kia qua Thái bán, Thái chắc thua Laos...lôi thaco làm gì, con nít so với Toy, Toy vn nó sx 50 năm ở đây có xuất dc qua Laos

Hạng D
3/2/17
3.547
4.545
113
Seltos hệ thống điều hòa cũng chỉ có 1 vùng thôi chứ ko phải 2 vùng độc lập đâu nhé.

Đèn Led nhưng nói thẳng xe phổ thông thì đèn led cũng chẳng sáng mấy, muốn ngon thì ra ngoài làm bộ Bi led tăng sáng sẽ sáng hơn đồ stock 4-5 lần.

Chế độ lái ko có thì ham, có thì chả xài mấy, toàn chỉnh về chế độ normal chạy vì để eco thì chân ga hơi ì, để sport thì lại bốc quá mức cần thiết khi đi phố.

Chế độ địa hình tuyết, bùn, cát của Seltos tại VN hơi bị vô dụng vì FWD ko thật sự hiệu quả.

Gạt mưa tự động thì ok, nhưng vẫn phải bật tắt tay mỗi khi có mưa vì nếu để tự động hoàn toàn mỗi khi đề máy lên nó lại gạt 1 phát rất dễ xước kính khi kính ko sạch.

Mát ghế thật sự cũng ko phải là tính năng cần thiết, có hay ko có cũng ko ảnh hưởng.

Màn hình giải trí thì nói thẳng trừ ông nào sợ mất zin thôi chứ còn lại đa số sẽ thay màn Android bên ngoài, màn zin xe nào cũng chán.

Ưu điểm lớn nhất của Seltos chỉ ở ngoại hình đẹp. Trước khi có cross ra thì nhìn ảnh trên mạng thấy nó xấu, nhưng giờ gặp nó chạy thực tế ngoài đường thì lại thấy đẹp. Còn Seltos trước thì thấy đẹp giờ ngoài đường thì lại thấy bình thường, gầm cao nhưng tiết diện bánh hơi nhỏ nên nhìn dàn chân hơi yếu (chỉ là về mặt cảm quan chứ ko ảnh hưởng gì về vận hành lắm).

Ưu điểm thứ hai của Seltos là rẻ hơn Cross.

Còn lại thì chả thấy hơn chỗ nào.

Đừng thấy mình chê rồi nghĩ mình fan Toy nhé. Kia mình thích Cerato, Sorento và Optima nhưng ở pk này thì thích Kona với Cross hơn Seltos.
Option thì tùy sở thích mỗi người
T lại rất thích cửa sổ trời, đèn nội thất và cái màn hình. Còn bác nâng cái màn ngon cỡ như con seltos chắc cũng phải chục củ khoai
Còn cái bánh thì bản base cross kích thước giống hệt seltos nhé, bản cao hơn thì to hơn
Ngoại hình thì tùy người. Ngoại thất t thấy seltos hơn, nội thất cross hơn

Hạng B2
3/1/09
285
1.136
93
Con này nước sơn khá xấu,đồ nhựa bên ngoài cũng vậy.
Bữa đưa cô em gái đi xem con Suzuki Swift, sau đó lết qua Kia xem thử Soluto thì gặp cả xe Seltos, cả 2 AE đều nhìn nhau vì sự thua kém thấy rõ về độ tinh tế so với Suzuki.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.392
113
Con này nước sơn khá xấu,đồ nhựa bên ngoài cũng vậy.
Bữa đưa cô em gái đi xem con Suzuki Swift, sau đó lết qua Kia xem thử Soluto thì gặp cả xe Seltos, cả 2 AE đều nhìn nhau vì sự thua kém thấy rõ về độ tinh tế so với Suzuki.
a so nội thất với Corrola cross chưa