Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Khi ký hợp đồng thì khách hàng có đọc kỹ đâu, cứ nghĩ rằng mình được ở trong khu 5 sao là số 1.

Hạng F
8/8/06
6.454
20.808
113
40
imisnothing nói:
:D
bravia nói:
Xe dap nói:
Bên cái chung cư nhà em thằng chủ đầu tư còn cùi bắp hơn, Cả đời nó dành dụm được tiền xây cái chung cư bán, Bây giờn nó kéo nguyên cả bà con họ hàng của nó lên sân thượng xây nhà ờ, Đất trong khuôn viên thì xây chung cư, Bãi giữ xe nó cũng xử luôn.
Vừa rối có sổ hồng xong, Diện tích trong sổ thấp hơn diện tích trong hợp đồng mà nó còn éo trả tiên lại, Tội nghiệp cho cư dân ở đó.
Ôi! Chuyện này có đáng gì đâu, muỗi. Không phải 1 ông đấy thôi nha còn rất rất nhiều ông dạng đó :D

Cái này là mode mà mấy Bác, mấy thằng chủ thích ở trên đầu người ta mòa :D:D:D
Mà không phải nói chứ thằng chủ đầu tư này chạy thuốc khá giỏi, Vi phạm hành lang an toàn chữa cháy, Xây tham quá nên éo chửa đường cho xe cứu hoả, Xây lố thêm 1 tầng, Và chiếm dụng luôn làm 4 căn Penhouse, Không có nhà cộng đồng... Túm lại làm sai nhiều cái nhưng rất Láo, Hôm rồi nó éo chịu trả lại cho em gần 2 m2 chênh lệch em chửi thẳng vô thằng giám đốc nó mới chịu trả, Còn mấy hộ dân khác thì nó không chịu trả.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Chủ đầu tư cũng là người mà các bác, đã là người thì phải tham, phải gian...bụp được cái nào được thì cứ bụp. Xã hội bi giờ lộn xộn như vậy thì sao tránh khỏi ba cái vụ này, bởi vậy cố gắng xuống đất cho nó phẻ. Em cũng đang ở cc nè, mong là 2 năm nữa hạ thổ, cho thuê con cc thoát khỏi kiếp thù trong giặc ngoài !

Hạng D
2/3/11
2.435
29.319
113
Sao lại thê thảm như vậy được, tui cũng ở cc mà đâu thấy gì ghê gớm đâu. Đã không dưới vài lần định xuống đất nhưng cứ nghĩ đến cái cảnh phải sắm lại đồ đạc sau khi du lịch về thì lại hãi (giỡn thôi). Chắc đợi con cái lớn rồi ra tìm khu biệt thự nào có bảo vệ 24/24 ở dưỡng già thôi chứ giờ xuống nhà phố hay biệt thự tường cao (ý nói khu không bv) thì cũng không yên tâm lắm. 2 vc + 2 con nhỏ đi học gần nhà (cc) thì ở chuồng cu cũng thấy tiện lợi: không cần ngv (osin), tụi nhỏ tự ở nhà, tự đi học, tự về, đi ăn, đi chơi không lo nhà bị dọn. Chỉ thiếu đúng cái vườn trồng rau thôi chứ trồng hoa thì cũng tạm đủ chổ ở ban công.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113
ngkim2010 nói:
Sao lại thê thảm như vậy được, tui cũng ở cc mà đâu thấy gì ghê gớm đâu. Đã không dưới vài lần định xuống đất nhưng cứ nghĩ đến cái cảnh phải sắm lại đồ đạc sau khi du lịch về thì lại hãi (giỡn thôi). Chắc đợi con cái lớn rồi ra tìm khu biệt thự nào có bảo vệ 24/24 ở dưỡng già thôi chứ giờ xuống nhà phố hay biệt thự tường cao (ý nói khu không bv) thì cũng không yên tâm lắm. 2 vc + 2 con nhỏ đi học gần nhà (cc) thì ở chuồng cu cũng thấy tiện lợi: không cần ngv (osin), tụi nhỏ tự ở nhà, tự đi học, tự về, đi ăn, đi chơi không lo nhà bị dọn. Chỉ thiếu đúng cái vườn trồng rau thôi chứ trồng hoa thì cũng tạm đủ chổ ở ban công.
Bình thường ra mà nói ở CC chả có vấn đề gì, ở dưới đất cũng thế. Bỗng dưng xảy ra vấn đề giống nhau thì mới thấy ở CC với ở dưới đât cái nào có lợi hơn ạ, có cái bán mạng, bán của cải không đổi được đâu.

Hạng D
2/3/11
2.435
29.319
113
Có cái vấn đề gì mà hơn cả mạng + của cải zị bác bravia ? Ý bác nói cháy nổ, động đất, trộm cướp, hàng xóm ?

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113
ngkim2010 nói:
Có cái vấn đề gì mà hơn cả mạng + của cải zị bác bravia ? Ý bác nói cháy nổ, động đất, trộm cướp, hàng xóm ?
Nó đó bác! Có rất nhiều nguyên tắc bắt buộc nhưng người lại cố tình quên nó đi.
Khi xảy ra sự cố thì tự kíu lấy mình hơn là chờ người khác tới kíu. Ở đâu em hẻm có bít nhưng ở xứ Vịt mình thì em chui từ chăn ra ngứa chịu không thấu:mad:

Hạng B2
29/12/10
278
18
18
47
Hình như bác HP ám chỉ ở chung cư nguy hiểm chuyện cháy nổ.
Không biết có ai tổng kết tỷ lệ chết cháy ở chung cư so với nhà đất chưa nhỉ. Em đồ rằng ở chung cư có lẽ thấp hơn đó, nhưng ấn tượng hơn nên mọi người nhớ hơn. Chết cháy ở nhà đất nhan nhản, mỗi vụ vài ba mạng, em đọc xong rồi quên ngay. Nhưng vụ cháy gì ở chung cư ngoài Hà nội cách đây chừng 2 năm, 2 mẹ con bị chết do ngạt khói, mà em kinh hãi và nhớ mãi. Giống như tỷ lệ tai nạn hàng không so với giao thông đường bộ thấp hơn nhiều, nhưng có nhiều người sợ đi máy bay hơn đi ô tô xe máy.

Hạng C
29/3/11
794
10
18
thekyrealestate.com.vn
Việc gì cũng vậy thôi.
Bản thân chung cư ko xấu, ngược lại có rất nhiều ưu điểm.
Khổ cho dân ta, đồng tiền bỏ ra ko được hưởng xứng đáng.

Em bổ sung thêm là tiếp tân bên SGP mỗi ca 8 tiếng, lương hình như 3,5tr/ tháng.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113
Tarzan76 nói:
Hình như bác HP ám chỉ ở chung cư nguy hiểm chuyện cháy nổ.
Không biết có ai tổng kết tỷ lệ chết cháy ở chung cư so với nhà đất chưa nhỉ. Em đồ rằng ở chung cư có lẽ thấp hơn đó, nhưng ấn tượng hơn nên mọi người nhớ hơn. Chết cháy ở nhà đất nhan nhản, mỗi vụ vài ba mạng, em đọc xong rồi quên ngay. Nhưng vụ cháy gì ở chung cư ngoài Hà nội cách đây chừng 2 năm, 2 mẹ con bị chết do ngạt khói, mà em kinh hãi và nhớ mãi. Giống như tỷ lệ tai nạn hàng không so với giao thông đường bộ thấp hơn nhiều, nhưng có nhiều người sợ đi máy bay hơn đi ô tô xe máy.
Vấn đề ở đây sẽ là tỷ lệ người đang sống ở CC và người đang sống ở dưới đất. Đối với 1 sự cố tương tự nếu xảy ra thì cái nào thiệt hại nhiều hơn chứ.
Vấn đề tâm lý hàng ngày cũng rất quan trọng, thấp thỏm như đang bị phụ thuộc khiến cuộc sống, sinh hoạt không thoải mái, ảnh hưởng tới chất lượng cuộc sống rất nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.