Hạng C
21/5/05
676
0
0
RE: "Người Nhật đã làm tốt, nay người Hàn thậm chí còn làm tốt hơn"

Hoàn toàn đồng ý với bác DMV. E không có í ca ngợi hay bênh gì xe kim chi, chỉ là một chút thông tin tích cực để ae tham khảo. Nói thật với bác, e đánh giá rất cao các bài phê phán, vì như vậy ae có cơ hội mua được chiếc xe ưng ý và hợp với túi tiền của mình. Tuy nhiên bài phê phán phải có tính thuyết phục, chứ không phải võ đóan. Các bác nhiều kinh nghiệm trên OS thì không sao, chứ nhiều bác tập lái bị chi phối nhiều lắm, đôi khi ảnh hưởng tới quyết định mua xe. Các bác có xe rồi đôi khi về lại dằn vặt hắt hủi vợ 2 của mình, hoặc chí ít cũng buồn trong lòng, tự ti (mặc dù em nó vẫn chạy tốt) vv => không có lợi.

Những minh tinh holywood được ví như những chiếc xe sang trọng và đẹp, nhưng ae ta có với tới không? ở nhà vợ con (chưa chắc đã xinh nhé) mình cho mình một tổ ấm, mang lại cho mình niềm vui (được ví như em kim chi ta đang có) vậy liệu ta nên trân trọng cái nào đây? Tiêu chí hạnh phúc, tiêu chuẩn sống hoặc tiêu chí sung túc cũng khác nhau, tùy tưng hoàn cảnh (e khỏi giải thích vì các bác quá hiểu). Em không dám nhận là đi nhiều vì nhiều bác còn đi nhiều hơn, nhưng trái đất này có 5 châu 4 biển thì em cũng đi 4 châu 4 biển rồi (ít nhất cũng thò chân xuống biển chứ không phải nhìn thấy đâu nhé:)), chỉ thấy hơi dị ứng với những người đang sống và kiếm ăn trên mảnh đất này nhưng lại coi nó không ra gì. Nếu mình không trân trọng, xây dựng nó tốt hơn mà cứ ngồi kêu thì làm sao có ngày ngẩng lên đuợc?

Có thể trong lúc bức xúc em có hơi gay gắt mong các bác bỏ qua cho. E ít khi có thói quen sửa bài, nên bác cứ coi đây là lời xin lỗi nếu có gì không phải. Cảm ơn các bác đã đọc và tham gia diễn đàn!

Hạng D
21/12/06
1.117
616
113

Em hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bài viết về mặt giá cả, vì nếu so xe Hàn và xe Nhật cùng dòng và cùng tính năng được trang bị thì xe Nhật đắt hơn xe Hàn nhiều, thế thì cái khỏang chênh lệch kia người mua phải trả cho cái gi?! em chịu!!! vì nếu nói về độ bền thì.....nhửng năm gần đây xe Hàn đả chứng minh bằng nhửng bước tiến của mình bên cạnh đó với khỏang bảo hành 5 năm và không giới hạn km ...thì người mua rất yên tâm. Công nghệ điện tử được cài đặt trong xe có lẻ là một phần mà xe Hàn chưa chứng minh rõ ràng cho người tiêu dùng yên tâm là bằng và hơn của xe Nhật (theo ý em nghỉ) chứ còn công nghệ máy dầu thì cho tới thời điểm này thì em thấy xe Hàn đã vượt trội hơn xe Nhật cái khoản VGT và tiết kiệm nhiên liệu. Các bác có ý kiến gì cùng bình loạn không?!

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Có bác bảo vệ Kim chi, có bác bảo vệ Anh đào, hóa ra các bác đều quảng cáo không công cho bạn đế quốc cả :D. Em thì thấy như thế này, ở đk như VN, cái xe từ 1.0 đến 2.0 là quá đủ để dùng hàng ngày, vì tốc độ cho phép chỉ từ 40 -80km /h .Vậy thì khi mua xe đắt tiền, người ta thỏa mãn nhiều cái ngoài chuyện che mưa nắng . Và thế thì chuyện mua xe hãng nào cũng có cái lý riêng cả, bác mua Santa Fe, rất hay, nhưng không có nghĩa là mua CR -V hay RAV4 là dở, và ngược lại . Còn chuyện Kimchi hay Anh đào ai hơn ai, mỗi người đều tự biết, và cũng không thể thay đổi cách nghĩ ấy bằng lý lẽ, trừ khi dùng thực tế .Vậy nên tốt nhất là chỉ nên trao đổi về tư vấn giá cả, đại lý hay phụ tùng mà thôi ...

Hạng C
21/10/07
714
15
18

ba bác có ba bài viết hay wá, hoàn toàn ủng hộ các bác với các bài viết đóng góp như thế này, giúp cho kẻ tập lái như em sáng ra nhiều, mong rằng OS ta toàn nhưng thành viên biết sống, chăm lo cuộc sống, biết trân trong và nâng niu những j mình có được đạt được và giúp cho chúng ta hoàn thiện mình hơn. Cám ơn các bài viết của các bác rất nhiều.;);)

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Thông tin báo chí cũng phản ánh tâm tư tình cảm của nhân loại thôi... tức là cũng có bài khen, có bài chê... quốc gia nào, hay hãng xe nào cũng có cái hay cái dở riêng, chằng có cái gì là tuyệt đối. Nên em thấy bác Everest đưa thông tin để anh em cùng đọc cho vui thôi, các bác cũng không nên căng thẳng và bức xúc quá :D

Nhưng mà nghĩ cũng buồn, không biết đến khi nào mới có bài "Người Nhật đã nói tốt, nay người Hàn thậm chí còn nói tốt hơn... nhưng cuối cùng người Việt mới là kẻ nói tốt nhất"... chắc em phải ngồi sáng tác quá... hehehe [8D]

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Các bác lại đưa 1 cái link nước ngoài ra rồi ngồi vỗ đùi rồi.
Những link kiểu này có đầy trên mạng, các bác có search đủ được thông tin 2 chiều không? Có đáng để tranh luận hay đưa ra 1 slogan kiểu như tiêu đề với 1 cái link vô giá trị như vậy không?
Hoặc nếu vào các bác vào các forum Tây đọc thì thông tin còn đa chiều hơn nữa.
Theo em nên hạnh phúc với gì mình có, củ sâm hay sushi thì cũng có ưu nhược điểm cả.
Em đồng ý với ý kiến của bác DMV.
Ngoài ra em cảm nhận là trên OS đang có 1 SANTAFEISM, tung hô hơi nhiều cho STF.
Hữu xạ tự nhiên hương các bác ạ.
Nếu em nói sai các bác bỏ quá cho.

Hạng B2
5/3/07
352
0
0
Hà nội

Trích đoạn: belancer

Những link kiểu này có đầy trên mạng, các bác có search đủ được thông tin 2 chiều không? Có đáng để tranh luận hay đưa ra 1 slogan kiểu như tiêu đề với 1 cái link vô giá trị như vậy không?
Theo em nên hạnh phúc với gì mình có, củ sâm hay sushi thì cũng có ưu nhược điểm cả.
Ngoài ra em cảm nhận là trên OS đang có 1 SANTAFEISM, tung hô hơi nhiều cho STF.

Cái xe chứ có phải là Hương muỗi đâu mà tự nhiên thơm hả bác, nếu mọi người ko cảm nhận, ko nêu ý kiến, post bài lên 4rum thì ai biết nó là cái gì, nó như thế nào, nó xấu hay nó tốt hả bác.

OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi

Nhìn đi nhìn lại thấy bài của bác everest là đang trân trọng nhất, đây là nơi chúng ta bày tỏ những quan điểm cá nhân về xe và có những nhận xét cũng mang tính cá nhân, do vậy ko ai tung hô quá một thương hiệu nào khi mà ko hài lòng vì nó. cá nhân em đã từng đi civic 2.0 nhưng em đã thẳng thừng chê đấy thôi! em cảm nhận civic2.0 đi ko bằng lacceti 1.8.:D

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: belancer

Em đồng ý với bác quan điểm hữu xạ tự nhiên hương , ko phải tự nhiên mà SFC có số thành viên nhiều gần nhất OS , điều đáng mừng là đã có nhừng người mua xe ở VN chịu khó tham khảo ý kiến của những người đi trước trên các 4R oto như OS. Ngày xưa em mới có ý định mua xe trong dầu em chỉ có 1 hãng duy nhất sản xuất đựoc oto là TOYOTA ..:D:D , sau khi vào OS mới thấy có rất nhiều sự lựa chọn.
Em cũng chẳng phải tín đồ cuồng tín của SF , vì mới đi chưa đựoc 5 tháng bây giờ em lại thích ACURA MDX mới bỏ mịa ..:D:D. Nhưng hiện tại thì em cảm thấy thỏa mãn với sự lựa chọn của mình , đó mới là điều quan trọng chứ ko phải Kimchi hay Shusi..

Hạng D
23/10/04
2.240
1.877
113

Forum là nơi trao đổi thông tin nhiều chiều, điều đó giúp mọi người nắm được thông tin cần thiết theo nhu cầu của mình! Bản thân em thấy Carens cũng khá được, lại tận mắt thấy và đi thử rồi! Tuy nhiên việc chọn thương hiệu Hàn không phải là sự quyết định dễ dàng khi bạn bè xung quanh em nhắc đến xe Hàn là câu đầu tiên họ chê rồi ! Cái này là tâm lý chung của người Việt mình, mà chính nó quyết định yếu tố, xu hướng thị trường!