Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Đã có tiền mua xe là tốt rồi. Ai thích xe gì kệ họ, sao các bác lại cứ chê bai này nọ?
Chiếc xe bèo nhất của Toy cũng hơn 500tr rồi. Người kém cỏi về trí tuệ thì kg kiếm đủ số tiền này để sở hữu em nó đâu. Các bác đừng chê dân đi Toy nữa nhé.
Cứ chê! Vại mới cóa chiện để chém chứ! Kaka....:3dcuoi:

Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
E đồng ý là xe Toy nghèo nàn về options và bị cắt giảm rất nhiều thứ khác khi lắp ráp tại VN. Tuy nhiên, trải qua nhiều đời xe từ năm 2002, trong đó có xe Hàn, e vẫn thấy rõ sự bền bỉ về máy móc và lành tính (kg hư hỏng vặt) của Toy bác ạ. Xe trước of e là Forte Sli nhập nguyên con. E đi rất cẩn thận. 3 năm khoản 25,000 km mà thấy máy có xuống rõ khi thử nhấn hết ga trên cao tốc Liên Khương. Máy có vẻ lì khi chạy lâu, lên đèo. Trong khi chiếc Corolla 1.3 cty cấp có tuổi thọ trên chục năm, chạy càng xa, máy nghe càng nhẹ và ngọt.
Tới năm rồi e để lại chiếc Forte cho ông anh ruột. Mới có vài tháng mà ổng phải đem lên Trường Hải BH thay cả cụm trợ lực tay lái điện hơn 20 chai. Làm e quá áy náy.
Phải chi Toyota nó làm Option bằng khoảng 70 80% của xe Hàn mà giá đắt như vậy thì mua cũng còn đc ... Đằng này nó ít mà giá cao , xem dân mình như nông dân lạc hậu , làm 1 chiếc xe khô khan để chạy cho có , chứ ko hề tạo cảm giác cho người đi xe ... đó là lý do em ghét ... hehe

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
Thế theo cụ cái 2.5Q cần thêm những óp sừn "cao cấp" nào của xe Hàn nữa ạ???. Xe Toy nó khô khan vì vào chỗ ngập nó không bị ngấm nước, nên nó không ướt được, e lại không thích xe bị ướt, rỉ nước, chỉ thích khô thôi :)

• Like
Reactions: antikorcarfan
Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Thế theo cụ cái 2.5Q cần thêm những óp sừn "cao cấp" nào của xe Hàn nữa ạ???. Xe Toy nó khô khan vì vào chỗ ngập nó không bị ngấm nước, nên nó không ướt được, e lại không thích xe bị ướt, rỉ nước, chỉ thích khô thôi :)
Xời! Khô thì vứt gòi bác, phải nước nôi nhễu nhão, trơn tuồn tuột mới ổn chứ.....:3dcuoi:
Còn bản Q thì ngon gòi, tuy nhiên cánh cửa vẫn dùng tấm nilon dán chặn nước thật ko hỉu nổi! Xe Mỹ nóa ko như vậy thì phải?

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
Trong số đối thủ của Camry, chỉ có Mazda6 2014 mới là xứng tầm nhất, nhưng ngồi vào có cảm giác xe chật hơn Cam, và cái phanh tay nhìn ghét quá. Có 1 điểm làm e chờ kiểm chứng là tỷ số nén của M6 quá cao với động cơ xăng, tới 13:1 (nên cùng dung tích mà cho mã lực và momen lớn hơn), trong khi Cam là 9.8 tới 10.8:1. Vì thế M6 yêu cầu tối thiểu xăng 95, và nếu xăng ko đạt chất lượng, thì về lâu dài sẽ ảnh hưởng tới động cơ, ko dễ tính như Cam.
Nói chung là Cam vẫn có ưu điểm của nó, nhưng giá sẽ dễ chịu hơn khi M6 ra đời.

N3H confirmed
Hạng B2
11/5/14
140
115
43
32
Tại các bác ko đi To mà chê To dữ quá nên fan của To phải lên tiếng.e cũng có 1 chiếc To.lúc mới ra cũng lăn tăn đi coi đủ các xe Hàn nhưng cuối cùng e lại chọn To,qua gần 2 nam sử dụng giờ e mới không hối hận khi chọn chiếc xe của mình.

Hạng B1
26/12/11
94
6
8
Đi cả xe Toy lan xe Hàn nhưng van GATO Toy vì cứ đi xe Hàn là bị chê là đồ rẻ tiền

• Like
Reactions: bl3399
Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Em đang chạy 2.5Q nè bác. Nói một cách công tâm nhe. Độ êm ái và thoải mái là very good . Options đã phải gắn thêm là: cruise control, camera de.
Cái có mà kg thấy xe cùng phân khúc có là khả năng ngã ghế hành khách chỉnh điện, nguyên dàn nút chỉnh âm thanh, nhiệt độ phía sau...
Bực nhất là 2 cái tai kiếng hậu bên ngoài kg có sấy nhiệt như Forte...
Có khen, có chê...

• Like
Reactions: bl3399
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Phải chi Toyota nó làm Option bằng khoảng 70 80% của xe Hàn mà giá đắt như vậy thì mua cũng còn đc ... Đằng này nó ít mà giá cao , xem dân mình như nông dân lạc hậu , làm 1 chiếc xe khô khan để chạy cho có , chứ ko hề tạo cảm giác cho người đi xe ... đó là lý do em ghét ... hehe
Liệu cơm gắp mắm. Ông cha ta dạy đố có sai.
Mà đôi khi cũng bực, Camry VN thì chỉ có bản Q mới có SSE, đi cái xe cũng không ít tiền mà cứ phải cầm cái chìa khóa đút vô rồi vặn vặn thì cũng bất tiện thật.

• Like
Reactions: legend216