Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
nói a Trà cho phép.. không những cho phép mà còn rất hoan nghênh hành động ghi ảnh ghi hình của người dân để cung cấp cho nghành chức năng nhầm chấn chỉnh tụi lính của anh ấy khi thực thi nhiệm vụ :) .. nếu dc abc ko tín tôi có thể gọi ngay pc67 hoặc đường bộ đường sắt HCM để dc abc thõa mãn !

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
để đối phó với tình trạng bị quay phim đưa lên mạng nhiều xxx đã liên kết với fan hâm mộ rồi dửng dưng khi bọn này ra tay, đối phó với xxx dễ, với fan thì khó

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Nếu Bác đi một mình đường thì vắng có vài cận vệ của xxx lãng vãng thì Bác phải cẩn thận. Không có Luật nào cấm Bác quay phim hay chụp hình nhưng Bác coi chừng xxx dở Luật rừng nhờ các cận vệ xử Bác thì hơi mệt. Tuỳ trương hợp, địa điểm và số lượng người xung quanh mà Bác phải đối phó nha Bác, có khi Bác thấy thất thế thì phải ngậm bò hòn nha Bác không thôi thì nguy hiểm đến tài sản và tánh mạng của mình nửa.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Bác phát biểu rất đúng. em bổ sung thêm là hiến pháp VN mình nói rõ: cái gì pháp luật ko CẤM tức là người dân ĐƯỢC PHÉP LÀM.
Bác gặp trường hợp nó không cho quay thì bác cứ hỏi là có văn bản nào CẤM ko, nếu có thì cho xem văn bản đi.
Trường hợp nó đòi tịch thu máy quay này nọ thì bọn này bá đạo, ko biết và ko sợ pháp luật, làm càn rồi, em chịu thua hehe (chắc gọi điện về cục CS đường dây nóng gì gì đó phải ko các bác)
Bác cho e cái điều đó ở trong HP nằm chỗ nào?

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
quay lén cho chắc. ghi âm lén lun.. bây h smartphone có đầy đủ những phần mền này mà các bác.. tự tung tự tại chi cho nó phiền phức :)

Hạng C
15/8/14
726
542
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Thanks mấy bác, nhưng mấy bác cứ nghĩ nó ko dám lấy, thế nó tịch thu thì mấy bác thưa kiện nó kiểu gì khi ko có bằng chứng? còn báo công an thì vô ít thôi, dân trong nghề nó bênh nghau hết, người thiệt chỉ là mình, trừ khi mấy bác thuộc dạng sếp sòng thứ dữ thì tụi nó mới sợ. Ngày xưa rất ngưỡng mộ mấy bác có xe hơi, giờ có xe lại ngưỡng mộ mấy bác biển xanh biển đỏ sướng chết đi được, ra đường chẳng sợ bố thằng nào. Biết vậy ngày xưa em nghe lời bố theo quân đội chắc giờ cũng có biển đỏ ra đường khỏi sợ mấy thằng oắt con đó rồi.

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
đdiện thoại là tài sản cá nhân, ai chưa được sự ho phép của tôi mà chiếm giữ tức là đang vi phạm Luật Hình Sự, tội Cưỡng đoạt tài sản.
Nhân tiện có anh CSGT ở đây, xin anh làm ddusg chức năng nhiệm vụ của người cảnh sát là bảo vệ trật tự an toàn xã hội. Nhờ anh trấn áp và bắt giữ những "người lạ" có hành vi cưỡng đoạt tài sản của tôi.

Hạng C
19/6/10
754
46
28
45
Note những lời các bác lại, dắt lưng sẽ có lúc cần, cảm ơn các bác!