Tập Lái
11/11/15
12
7
4
34
Cha em năm nay đã 57 tuổi. Ban đầu cha em bị mất có 1 răng hàm thôi hà nên cũng không ảnh hưởng nhiều. Nhưng mà không biết sao thêm vài năm nữa ông lại bị đã mất thêm 3 răng nữa, thành ra ăn nhai khó khăn, nướu hình như cũng bị teo lại. Giờ không biết cha em còn trồng răng Implant được không ạ? Các bác ai biết tư vấn em với?

Tập Lái
20/6/18
16
3
5
37
Ở nước ngoài ng ta 60-70 tuổi mới rụng răng mà VN nhiều người có khi ngoài 40 đã lợi ở lại, răng đi nhé rồi

• Like
Reactions: trongdai609
Hạng B1
11/6/15
61
15
8
42
Ông cụ cao tuổi rồi, bác mà có ý định trồng răng implant cho ông cụ thì nên chọn nha khoa chuyên sâu về trồng răng implant cho người trung niên ấy.
Họ sẽ có kinh nghiệm, hiểu rõ hơn về tình trạng sức khỏe, răng miệng của nhóm trung niên này thì cũng yên tâm hơn

• Like
Tập Lái
11/11/15
12
7
4
34
Ông cụ cao tuổi rồi, bác mà có ý định trồng răng implant cho ông cụ thì nên chọn nha khoa chuyên sâu về trồng răng implant cho người trung niên ấy.
Họ sẽ có kinh nghiệm, hiểu rõ hơn về tình trạng sức khỏe, răng miệng của nhóm trung niên này thì cũng yên tâm hơn
Theo bác tầm tuổi cha em thì trồng răng implant có ảnh hưởng gì đến sức khỏe k, em nghe nói là p tiểu phẫu
Còn nếu làm hàm giả tháo lắp thì có bất tiện k ạ?

Tập Lái
22/8/18
14
2
3
33
Thường thì ngay khi bị mất răng xong nên trồng implant luôn sẽ không cần mổ nướu, ko cần can thiệp xương hàm, cũng sẽ nhanh bình phục mà cũng ko bị đau.
Chứ giờ là mà ba bạn trồng răng thì chắc đã liền xương hàm rồi, p mổ nướu, can thiệp vào xương hàm.

Tập Lái
12/3/16
6
6
6
36
Giờ công nghệ hiện đại, trồng răng implant không đau đâu.
Bác cứ chọn các nha khoa lớn, uy tín cỡ nha khoa dr.care hay nha khoa paris ấy.
Bên dr.care thì nó chuyên về trồng răng cho người trung niên hơn

• Like
Tập Lái
11/11/15
12
7
4
34
Giờ công nghệ hiện đại, trồng răng implant không đau đâu.
Bác cứ chọn các nha khoa lớn, uy tín cỡ nha khoa dr.care hay nha khoa paris ấy.
Bên dr.care thì nó chuyên về trồng răng cho người trung niên hơn
E vừa sợt mạng, cũng muốn đưa cha đi đi khám chụp trc mà thấy nha khoa dr. Care này ở khu vinhomes dưới quận bình thạnh cũng hơi xa tí bác ạ.

• Like
Reactions: Laixeantoan17
Tập Lái
22/6/18
4
5
3
39
Ko thì vô bệnh viện cũng đc, cái này một số bệnh viện làm cũng yên tâm lắm, chỉ sợ khám xét đông người rồi tình hình dịch bệnh phức tạp, không được phòng vô trùng như mấy cái nha khoa to vật ở ngoài

• Like
Reactions: Laixeantoan17
Tập Lái
16/8/18
8
1
3
44
E vừa sợt mạng, cũng muốn đưa cha đi đi khám chụp trc mà thấy nha khoa dr. Care này ở khu vinhomes dưới quận bình thạnh cũng hơi xa tí bác ạ.
Để qua dịch covid19 rồi hãy làm gì thì làm
Còn thớt muốn tranh thủ đưa cha đi trồng răng implant ngay thì chịu khó đưa cụ đi khám trước,
B/sỹ ng ta sẽ chỉ định chụp phim CT-3D để xác định thể tích, mật độ xương hàm có đủ để trồng răng Implant k rồi từ đó, mới biết ảnh hưởng sức khỏe như nào, có nên làm hay k?Hầu hết các bên nha khoa lớn như Dr. Care họ đều khám và tư vấn miễn phí mà.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
18/8/18
6
3
3
47
Ả/hưởng tới sk hay k e k rõ.
Hình như là hỏi xem có mắc các bệnh mạn tính, tiểu đường, tai biến, tim mạch rồi bị dị ứng j k, mất răng bao lâu .. họ ghi hết lại rồi chụp khám rồi còn xét nghiệm máu thấy kết quả ok mới chỉ định làm.
E cấy ghép implant 2 cái.
Sau 3 tháng thì thấy ngon, không gây cộm cấn, khó chịu khi ăn nhai, nhìn cũng tự nhiên như răng thật.

• Like